Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Computer ya Dell dimension E 520 inatoa message ya ajabu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by chaUkucha, Jul 12, 2012.

  1. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Computer ina boot mpaka mwisho lakini baada ya sekunde kadhaa screen inabadilika na kuwa ya blue ikiwa na message ifuatayo
    ***Hardware Malfunction
    Call your hardware vendor for support
    NMI: Parity check/ Memory parity error
    ***The system has halted***

    Mwenye kujua tatizo ni nini naomba msaada tafadhali nimekwama mwenzenu.
     
  2. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
  3. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    sasa kaka umechangia nini kama hujui si ukae tu kimya uwapishe wanaojua ustaarabu kitu cha bure
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    asante!..ila nimekuwekea link yenye maelezo ya kutosha juu ya hiyo B.S.O.D..na wengi imewasaidia..kama haikufai poa! Kila la kheri..
     
  5. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
  6. leh

    leh JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    unapewa msaada alafu unamtusi anayekusaidia? unajua kwamba humlipi na halipwi na mtu yeyote kukusaidia?? we ndo huna busara. sijui kwanini hata sijui nini anaendelea kukuelekeza, mi nimekosa tamaa ya kukusaidia, wasubiri wengine
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    hayo maneno yalikaa kimzahamzaha me sikujua kama ni link anyway ngoja nifanyie kazi then nitarudisha majibu
     
  8. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    utoto tu akikua ataacha..
     
  9. leh

    leh JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hata watoto wana akili ya kutosha kujua anapopewa msaada. miaka yangu yote sijaona ukosaji wa nidhamu kiasi hicho.
    much respect kwako kwa ustaarabu uliotumia
    :yo:
     
  10. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Zima, disconnect power cable. Fungua cover ya CPU, jaribu kutoa memory card, kama iko moja then irudishe vizuri, kama ziko mbili toa zote then rudisha zote vizuri na jaribu kuwasha. Kama bado tatizo lipo then toa moja ukiacha moja na jaribu. Kama bado tatizo lipo then inabidi uwaone wataalam.akini most probably tatizo ni kwenye memory chips, inawezekana ilipata mtikisiko au basi tu imeharibika.
    Natumaini hii itasaidia.
     
  11. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    NIlishakubali makosa yangu kwa kutoelewa kama ile ilikuwa link, sasa sijui nini naomba msaada tena kabla ya ile blue screen
    kuna maneno haya "Error allocating Mem BAR for pci device" je inawezekana kuna hitilafu kwenye HDD au RAM?
     
  12. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,443
    Likes Received: 2,314
    Trophy Points: 280
    Mkuu nafikili u-check MEMORY (RAMS) kama zimekaa vizuri kwenye slot yake, au wenda ikawa parity check chip kwenye memory yenyewe imekuwa-punctured. Jaribu kuweka RAM nyingine uone utapata message gani.Goodluck.
     
  13. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa mchango wako hata mimi nlikuwa nawaza ku-replace RAM kwani iliyopo nimejaribu kuiweka vizuri kwenye slot zake zote 4 lakini bado blue screen haitoki.
     
  14. Dhuks

    Dhuks JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 1,201
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Ukiangalia vizuri link aliyopewa haikai kama link na usipojua ni link hayo maneno hayana masaada wowote kwa swali alilouliza ingawa hata yeye alikimbilia matusi sana.
     
  15. leh

    leh JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    ingekuwa ni ram mashine haiwezi waka na kuna mlio fulani ungeskia wakati unajaribu kuboot (two short beeps, one long beep) . kwa maelezo uliyotoa, naona shida itakuwa in one of two places: kwenye pci card zilizopo kwa pc yako au bios. unavyofunga pci cards zingine kama video card vile (sio zote) unahitaji kuziset pia ndani ya bios. so, umefunga pci card yeyote of late? ( network card, sound card, modem, extra port kama ya USB or serial, TV tuner cards, disk controllers au video card). jaribu kureset bios yako (usireset kama we sio mtaalamu wa kompyuta by the way) kama hamna pci card uliyofunga
     
  16. Mr Kicheko

    Mr Kicheko JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Huyu anaonekana ni Mgeni mitaa ya huku...Yawezekana hakujua kama kapewa link akidhani jamaa anamfanyiadhiaka.
    watu kama hawa ni wakuwasamehe tu Mkuu.
     
  17. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    kwanza kwa kuanza embu elezea vizuri ni vipi hilo tatizo limeanza..yaan kuna kitu ulibadili, kuinstall au unahisi nini kimesababisha..?? au ulizima tu then baadae kuwasha ndo ikaanza hivyo..au tangu umeichukua/nunua ipo hivyo? kwa kutupa historia yake labda inaweza kusaidia maana for surely kila blue screen unayopata ina sababu yake na huwa hazifanani kwa kila pc!! kitu kidogo tu hata mtikisiko wa kijinga tu sometimes unaweza cause blue screen sababu ya kucheza kwa baadhi ya onboard devices..
     
  18. leh

    leh JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    nishamsamehe abulzahra. nimeona nitakuwa sawa na yeye nikiweka 'beef'. ave even given my advice, nasubiri tu niskie kama amefaidika
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mr Kicheko

    Mr Kicheko JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hayo ndiyo maneno mkuu
     
  20. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,007
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hakuna nilichobadili mkuu hiyo PC inazaidi ya miaka 5 inatumika, nakumbuka siku za nyuma wakati nacheza game ilizima yenyewe nilivyoiwasha haikuwaka ikatoa beep sound nilivyobadilisha RAM nikaweka katika slot nyingine iliwaka ikaendelea kupiga mzigo lakini hali hiyo ilikuwa ikijirudia na mara ya mwisho wakati nacheza game ikatokea blue screen hiyo ni juzi tu na ni mara ya kwanza kutokea hivyo.
     
Loading...