Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Computer inapoteza kumbukumbu.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by deecharity, Apr 29, 2012.

  1. d

    deecharity JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 807
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Habari zenu wakubwa, laptop yangu inapoteza kumbukumbu kwenye upande wa saa na calender na kila nikirekebisha inajirudia tatizo linaweza kuwa nini?
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    cmos battery...
     
  3. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hata haizidi buku 5.
     
  4. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,294
    Likes Received: 2,209
    Trophy Points: 280
    Japo hujaeleza inapotezaje majira na calender lakini kuna mambo mawili ya kuyakagua.

    1. C MOS Battery - pengine imekwisha inahitaji kubadilishwa au
    2. Kwenye Time and Date Properties umeitune kwamba ijirekebishe saa kufuatana na Internet time za sehemu fulani kwa hiyo kila unapoconnect internet, inarekebisha saa zako ziendane na sehemu uliyoset. Angalia hiyo dialogue box hapo chini

    View attachment untitled.bmp
     
  5. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hebu right click hapo kwenye saa..kisha click adjust Date &Time

    angalia hapo kwenye time zone umeset mji gani? inatakiwa kuwa Nairobi au mji mwingine wowote ambao majira yake ni (GMT +03:00)

    Kama ipo sawa....basi huenda CMOS battery imeisha nguvu ni ya kubadilisha!!
     
  6. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hata usiangaike sana mkuu...hiyo ni cmos battery tu!!
     
  7. d

    deecharity JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 807
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    asanten wakubwa nimeanza nakubadlisha time format ndio naickilzia kama ikifail ntachange cmos btry.
     
  8. g

    guta Senior Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Inaweza kuwa ni cmos, kama ukibadilisha tarehe inajibadili kabla hujaizima basi hiyo ni virus.
     
Loading...