Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Computer imeficha ma'file' yangu muhimu bila ridhaa yangu..!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by TUJITEGEMEE, Jan 4, 2012.

  1. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Computer yangu imeficha(hide) baadhi ya mafile yangu MUHIMU yaliyokuwa kwenye ‘Desktop location' ndani ya drive C. Nikijaribu kuya search yanapatikana ktk 'directory' hii hapa… C:\Document and setting\User account(ambaye ni admistrator)\Desktop.


    Nimetumia program ya Tune Up Utilities kutafuta chanzo cha tatizo (troubleshooting) na kupata 'attention' moja ambayo nimei'paste' hapa chini.

    """
    Prefetch data deleted

    The files in the prefetch folder, which contain information about the startup process for Windows and programs, were recently deleted.

    Recommended solution to the problem

    Make sure that neither you nor your programs delete the files in the prefetch folder.

    What are the effects of this problem? """ mwisho wa 'Paste'

    Nimejaribu ku'recover' deleted files/folders (kwa kutumia Tune Up Utilities),imekuja list ndefu ya hayo ma'file', na nimejaribu kutafuta hilo file/folder lenye jina la Prefetch sikuliona(sasa sijue file hilo lina kuwa na jina linguine au la).

    Nikajaribu ku'restore' systems applications kwenye tarehe ya nyuma 28/12/2011 (kazi hii nimeifanya jana 3/1/2012),kuona kama itajaribu kuyafichua hayo ma'file' iliyoficha. Wala na hii haikuzaa matunda.

    Wakuu nilikuwa naomba msaada wenu nifanyeje niweze kurudisha ma'file' hayo kwenye sehemu yanapooneka kwa urahisi badala ya kufanya searching ndiyo ni yapate?
     
  2. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Naomba unielewshe vizuri, uki-search unayapata, unapoyapata huwezi copy/cut kwenda unapotaka wewe?
     
  3. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hao ni Virus.. Fungua My computer >>>Tools >>>Folder Option >>>>View>>> Click "Show Hidden Folder" >>> Click Ok!

    Folder zako zikionekana, copy data zako sehemu ambayo ni safe.

    Delete Folders zote zilizokuwa Hidden

    Fuata ile njia ya kwanza hapo juu ukifika kwenye View, Click Don't Show Hidden Folders >>>>Click OK!
     
  4. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    mkuu nimefuata maelekezo yako yote lakini hali bado ni ileile(hayaonekani).
     
  5. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Ni kweli nikisearch baadhi nayapata, mengine siyapati kwan nyingi ya files nilikuwa sijaorodhesha majina yake(filenames) kwenye hard copy. Na pia nataka kuondoa tatizo hilo kabisa ili lisitokee tena.
     
  6. HT

    HT JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    tafuta ubuntu Cd au linux yeyote na u boot kutoka humo. Utaona kila kitu. Kabla ya hapo download malwarebyte ufanye full scanning (kumbuka ku update), baada ya hapo weka avast, update na ufanye 'boot schedule scanning'. Then boot ktk ubuntu na ubadili attribut za mafaili na makabrasha kwa ku untick hidden!
     
  7. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Nenda kwenye command(cmd), fungua folder husika(C:\Document and setting\admistrator)\Desktop) type attrib tupe matokeo
     
  8. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35


    fuata maelekezo ya jamaa hapo juu halafu na sehemu iliyoandikwa hide protected operating system files ondoa hiyo tick, then ok.
     
  9. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hiyo inaweza pia kuwa ni security feature files ambazo sio zako na zilikuwa saved kwenye desktop na my document huwezi kuziona. So inawezekana anshindwa kuziona sababu jamaa kalogon kwa user name nyingine na sio administrator. So jaribu ulog kwenye mashine kama user name aministrator.

    Kama sio hivyo basi kama walimshauri mdau inawezeana ni kirusi
     
  10. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    ingekuwa ni account nyingine anavyo search asingeyaona kabisa
     
  11. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Mkuu nimejaribu matokeo yamekuwa haya hapa chini(Mod nisaidie kuikuza hiyo picha)


    hiddenfile22.JPG
     
  12. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    mkuu Ninatumia Kaspersky Antvirus, nikijaribu kuinstall malwarebyte Kasp inanieleza hiyo malware ni threat. je mkuu kuna haja ya ku-install Avast wakati tayari nina Kasp?
     
  13. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Samahani nimekupoteza kidogo.

    ukifungua cmd ikiwa kama hapo C:\>
    type Documents and Settings\Administrator\Desktop then press enter
    itakuja C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop> hapo type attrib then enter

    tuma hiyo screenshot yake, kama fails zipo zitaonekana hapo.
     
  14. z

    zamlock JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
  15. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nenda kwenye command prompt then type as follows

    C:\>ATTRIB -R -A -S -H -I \S \D \L (then Enter)
     
  16. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    sidhani kama hii ipo correct.

    \s na \d zinatumika kwa wakati mmoja?
    na I ni attribute gani?

    Kumbuka upo C kama una include all folders and subfolders inabidi kurudisha attributes kama +R na +S for System files.

    tuelimishe kidogo hapo mkuu
     
  17. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mkuu
    No searching itaonyesha fie zote desktop na my document za user wote . Labda ungesema hawezi kuyafungua. Au ni windows gani unayoongelea wewe
     
  18. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #18
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Maelezo ya PC+Window haya hapa.

    maelezo ya  1PC.jpg
     
  19. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #19
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,160
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Matokeo haya hapa

    Matokeo haya hapa.JPG



    Bado naifukuzia Combfix nitakupa matokeo muda si mrefu.
     
  20. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #20
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Tye cd Documents and settings\ Administrator\Desktop. Kuna cd hapo usisahau, then ndio u-type attrib
     
Loading...