Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Coming soon: Mpanda International Airport!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mmakonde, Jun 6, 2011.

  1. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    KATIBU wa NEC, Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye na Katibu wa NEC, Uchumi na Fedha Nchemba Mwigulu waisaidia kupanda nyasi kwenye utakaokuwa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mpanda mkoani Rukwa, jana
     

    Attached Files:

  2. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    KATIBU wa NEC, Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye na Katibu wa NEC, Uchumi na Fedha Nchemba Mwigulu waisaidia kupanda nyasi kwenye utakaokuwa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mpanda mkoani Rukwa, jana
     
  3. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siasa za Magamba hizi.

    Je Mpanda inastahili International airport?????I guess baaade watauita Mzindakaya International airport!
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Akili za Stone agers bana. Sasa kwanini wassimarishe kiwanja cha Mbeya? Hivi hata ile barabara ya Tunduma - Mpanda imeshamalizika? BTW, Viwanja hivo ndege zenyewe ziko wapi?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    daraja la kigamboni lenyewe halijaisah aua sera zao ni kuanza kial ahadi bila kuimalizia?ili kuwamata wananchi mambumbumbu?
     
  6. k

    katundu Member

    #6
    Jun 6, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ujinga mtupu. Dar yenyewe haina hadhi ya kiwanja cha kimataifa. Hivi wabongo tumelogwa? na nyasi anazipanda za nini? sioni logic nikuwanganya watu maskini kama hao ili wapate kula basi. Nani atapanda ndege hapo Rukwa kama si mbunge na mkuu wa mkoa tu? watu hawana mavazi, hospital shule na pahala pa kuuzia mazao yao wewe unaleta hadithi za kijinga. Tulilongwa maana hata rais mwenyewe ni kulalalamika tu. Majina ulisema unayo ya wavuta unga sasa ya nini kuwaambia maaskofu wakemee????? Mafsadi wamekushinda, umeme hakuna maji hakuna. Rais gani hajui kutofautisha need and want?? tatizo kubwa ni kumpa uongozi mtu anayeaamini uchawi. Angalia kila aendako kiti chake cha ikulu lazima aende nacho sijui safari za ulaya. Umekisha kikwete
     
  7. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #7
    Jun 6, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Huu ni ujinga kweli; Mpanda International Airport: Je hiyo ni katika mojawapo ya ahadi za Kikwete? DAR na KIA zenyewe zinaanza kukosa hadhi za kuwa International Airports, leo hii tunafungua nyingine Mpanda ikiwa na runway ya nyasi? Ujinga kweli kweli
     
  8. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #8
    Jun 6, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Akili za kuigiza majina International airport !uwanja wa ndege ni muhimu lakini kwa kiwango gani? ndege ngapi zitatua kwa saa kama sio ndege mmoja ndogo kutua kwa mwezi,na ndege ya Raisi mara mmoja kwa mwaka ?Gharama za kuujenga na kuuendesha kimataifa zitatoka wapi?Acha kuchezea uchumi wa nchi,weka pesa za walipa kodi kwa yale yatakayosukuma maendeleo ya taifa letu mbele.
     
  9. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huo utakuwa uwanja wa kutua bundi tu. kama kuna flight itatua hapo basi itakuwa ni zile za kusafirisha maliasili kwa magendo. au ni njia nyengine ya kupitishia mihadarati. Mpanda ijiandae kwa janga la vijana kuwa mateja.
     
  10. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #10
    Jun 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Upumbavu huu utaendelea kutumaliza. Dodoma mji mkuu hauna uwanja wa kimataifa halafu wanafanya uchafu huu. Nape nimemwona hafai hata kuwa mwenyekiti wa mtaa. Ni kilaza wa mwisho kabisa.
     
  11. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #11
    Jun 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    mkuu mimi nashida kabisa hawa viongozi weti sijui awana exposure au kuta za ma vx zinzwapofusha
     
  13. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #13
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    UJINGA UJINGA UJINGA

    Naona huko Rukwa watu bado sana.
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Jun 6, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    CCM jamani ni kweli kabisa kwamba haina watu wenye akily kuweza kuona nje ya upuuzi huu au nini haasa kinawapata ?
     
  15. k

    kizazi kipya JF-Expert Member

    #15
    Jun 6, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kweli viongozi wa ccm ni hopeless,wanashindwa hata kutumia elimu ndogo ya kufanya scale of preferance za watanzania.....uwanja wa ndege mbeya haujaisha tunaanza mpanda.what iz it for?
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jun 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Ile barabara bado ipo vilevile!!
     
  17. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Twende taratibu jamani, kwanza International Airport ni uwanja wa aina gani? Unatakiwa uwe wapi na je tulivyonavyo vime perform kiasi gani?

    International Airport ni uwanja wa KIMATAIFA yaani kuna International arrivals & departures hivyo facilities zake zinatakiwa kuwa ina hadhi ya kimataifa. Lakini pia hizo departure na arrivals ni abiria ndo wanatakiwaa wawe wanasafiri na kuingia.

    Abiria hawa ni pamoja na watalii, wafanyabiashara, dilpmats, wanasiasa etc. Hivyo lazima mji ambao International Airport unajengwa lazima kuwe na potentials. Ok inawezekana plan ya 2030 kila wilaya iwe na International Airport ila kwa kuzingatia hali ya kifedha ya nchi yetu this is not supposed to be of the priority. I can BET kama wakiendelea kuujenga basi utakuwa under utilized at 99% (WHITE ELEPHANT)

    For your information KIA is underutilized for almost 80% kwani ndege inayo land pale ya kimataifa ni KLM, ETHIOPIAN, na kandege kengine kamenza hivi karibuni toka RSA. And gues what hizi ndege hazitui kila siku.

    Hivi kuna businessman, mtalii, diplomat, celebrities ambao anataka kwenda Mpanda sasa HIVI?

    USHAURI - Serikali waweke strategies za vivution Mpanda then ndio waangie kwenye miundo mbinu. AU HIZO HELA ZIONGEZWE KWENYE BAJETI YA MIUNDO MBINU THEN ZIPELEKWE TRL KWANZA WANA MPANDA WANGEFURAHI SANA.
     
  18. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna beki tatu wa jamaa yangu kwao ni Mpanda hajaenda kwao mwaka wa nne anasubiri kuwe na train ya uhakika. Hii pesa si ingeenda huko?
     
  19. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ndugu yangu mbeya tu?
    ebu uje uone kiwanja cha mwanza ndo utachoka kabisa,mana ata mie na senti zangu naweza jenga lile banda.ilhali ni mkoa wenye utajiri kuliko Tz.
    uyu mtoto ana matatizo na anaweweseka,ningekua mzazi wake;mawili
    1.achague wazazi/familia/ukoo
    2.achague uko aliko +laana

    naogopa ban ningesema kitu
     
  20. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     

    Attached Files:

    • A.JPG
      A.JPG
      File size:
      105 KB
      Views:
      20
Loading...