Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

COET - UDSM yajitengenezea mradi wa Kinyemela

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mdwenke, Jul 19, 2012.

  1. M

    Mdwenke Member

    #1
    Jul 19, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kitendo cha kushangaza sana miaka miwili iliyopita COET katika mradi wake wa BICO - Bureau of Industrial Cooperation walianzisha kozi mbalimbali za kkiwango cha cheti, diploma hadi diploma ya uzamili. Kozi hizo ni katika fani ya utunzaji kumbukumbu, manunuzi, raslimali watu n.k. Wakiwa wanaendelea na hizo kozi kumbe UDSM hawakuwa na taarifa na hivyo basi kukawa na akaunti za fedha ambazo zilikuwa chini ya COET na BICO ambazo signatories wake walikuwa wanaendelea kuzichukua tu pesa bila UDSM kujua nini kinaendelea. Tatizo limekuja kujitokeza pale wale wanafunzi kundi la kwanza, baada ya kumaliza kozi wakawa wanafuatiia vyeti na kupigwa danadana, mpaka habari zilipofika UDSM kwenyewe ndipo imetokea mshangao mkubwa. UDSM wamejaribu kushughulikia tatizo hilo na inavyoonekana wanataka kuwaonea wanachuo ambao tayari wanaendelea na masomo na wale waliomaliza huku wakichukua pesa zao kama karo na zinginezo kama vitambulisho, nk ingawa hata vitambulisho hawajawahi kutoa. Sasa hivi COET nao wameanza kuwafukuza hao wanachuo na kuwashawishi watafute nafasi sehemu zingine ilihali wakiwa tayari wameshachukua pesa zao na wengine wameshasoma miaka miwili. Mbaya zaidi bila kutatua tatizo kwa wanachuo UDSM imemsimamisha kazi Profesa Katima aliyekuwa Mkuu wa COET na kutoa wafanyakazi wengine waliokuwa wakishughulika na akaunti hiyo na huku wakiendelea kukwepa kushughulikia tatizo la wanachuo hawa eti kwamba UDSM inadhalilishwa.

    Jambo kubwa la kujiuliza ni kwamba, inakuwaje UDSM na COET wanaanza kuwakana hawa wanafunzi mamia ambao walichukua pesa zao? Kwa nini COET pai wanazuia hawa wanachuo wasionekane pale chuoni? Mbona akaunti za BICO ambako pesa zilizokuwa zikilipwa na wanafunzi hawa zianajulikana? Kwa nini COET na UDSMA wasimalize mgogoro huu, ama wanataka iwe kama ile kesi ya wanafunzi wa UDSM walioingizwa Chuo cha Ardhi kinyemela? Matokeo ya kesi hiyo yanajulikana na kama hili halitashughulikiwa ipasavyo tunasubiri kwa hamu kwenda mahakamani palipo haki zetu wanyonge.
     
  2. C

    C programming JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    ndio mkuu......usisahau hata pale ucc...ule mradi wa unawao rubuni wazazi wengi
     
  3. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nawasihi wnfnz wadai vyao ndo waondoke wasitake kuwachezea akili dah mbn kila kona ni ubadhirifu tu?
     
  4. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ile sio UCC ni Beda Family and Clan Company
     
  5. M

    Mdwenke Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Afadhali hao wamesajiliwa NACTE
     
  6. C

    Crecent Member

    #6
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila chuo lawamani aaah!!who is responsible to solve these institutions issue,waziri husika?lakini mbona hapo UCC kuna watu ninaowafahamu wamemaliza hapo na wapo kazini sasa,na wengine wamepita na wanajiendeleza kielimu kwengine.....acheni lawama someni vijana,comment za vyuo ni lawama tu!la BICO na CoET sina comment
     
  7. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwa nini la BICO na COET huna comment?
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    duh! wamempiga chini Khatima??? my dearest prof pole
     
  9. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Pole yake kweli, sijui hatima yake itakuwaje? Na wale watoto ambao hawana matumaini ya kupata vyeti vya UD nao sijui itakuwaje?
     
Loading...