Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Coco Beach siku ya Pasaka (Picha)

Discussion in 'Jamii Photos' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 22, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    hali hii huwa inajirudia wakati wa siku kuu zozote kubwa za kidini. Picha hizi ni kutoka kwa Mroki za siku ya ya Pasaka iliyopita. Wakati wa Dar ambao wamezoea kinyaa wanaendelea kuwachagua watu wale wale ambao wameshindwa kutafuta suluhisho la ukosefu wa maeneo ya kupumzika lakini maeneo ya mahoteli ya kitalii yanapatikana kwa urahisi!

    Nimechambua hili katika makala yangu mojawapo ya kesho nadhani iko Tanzania Daima au MwanaHalisi.

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,978
    Likes Received: 9,623
    Trophy Points: 280
    Kungeweza kabisa kujengwa vibanda na kuweka meza na viti ili watu wajipumzishe, lakini wapi mambo shakalabaghala!!!!
     
  3. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Beach za bongo! mchemsho mtupu.
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nimegunduwa jambo moja,kwamba kuiangalia Tanzania kwa ndani,ni tofauti sana na kuiangalia kwa nje. Sijui kama kuna tuna share the same view.
    Wananchi walio wengi wamechoka mbaya....Lakini kwa opportunity by nature,wanapata upepo mwanana wa baharini. Tuna tatizo a kutokujua thamani ya tulichonacho kutokana na umasikini na level finyu ya kimaendeleo tuliyofikia,wanaoitwa viongozi wetu wanajuwa hayo lakini hawajawahi kufanya mkakati wa maana licha ya kwamba ni watu wale wale walioko miaka nenda rudi kwenye system,at least ungesema hataimaye wangejifunza,kubadilika na kuibadilisha Tanzania. Hatujui thamani ya kile tulicho nacho na ndio maana hata huwa najiuliza,hivi almasi na madini mengine ya thamani tuliyonayo,wakizira tutavifanyia nini? Si ni kama hapo juu kwenye picha,ni serikali inataka tujiulize swali kama hilo hapo juu? Kwamba beach isipouzwa basi ni kama hivi? Kweli sijui nani wa kulaumiwa kwasababu hata matumizi ya beach yenyewe sijui kama yanajulikana ama sijui kama ni culture yetu ni tofauti. Kwa mfano kwenye picha ya juu kabisa,hao jamaa waliokaa hapo mbele ukiondoa hiyo back ground,then duh,huwezi kusema ni beach kwamba hawa watu wako beach,labda walitoka kanisani ama kazini(kama wanafanya kazi siku ya pasaka)na kuamuwa kwenda kupunga upepo,swali ni kwamba sasa hapo wanachofurahia ni upepo ama maji? Wanaofurahia maji inaonekana ni wachache sana,sasa kwanini wasitafutiwe pahala pakawa oraganized wananchi hao wapunge upepo?

    Nimeshawahi kufika coco beach,na sikuliona tatizo kama hili,niliona pouwa tu,sana sana upepo mzuri wa baharini ulikuwa safi sana....Lakini looking at it from outside,then you would think it should be better than that.

    Kuwaletea wananchi maendeleo ni muhimu na wananchi wakiwa na uwezo wa kipato basi hata mwekezaji wa ndani anaweza kuwekeza kwenye ufukwe huo na kuufanya uwe organized na wa kuvutia zaidi.

    Mwanakijiji nadhani umesema hiyo makala yako ni kesho. Nitajitahidi niisome ili niweze kuona ulichoandika kuhusiana na picha hizo. Natumaini baadhi ya maswali niliyonayo yatapata majibu humo,maswali ni mengi sana kwenye picha hizo,je tatizo ni ufukwe wenyewe kutokuwa maintained,ama ni wananchi wenye pia kutokujuwa matumizi yake? Je fuko hiyo iuzwe ili iweze kuendelezwa kutokana na kipato kitakachokuwa generated?

    Najua ni wakati wa sikukuu na ndio maana kumefurika,hata hivyo si huwa panafurika wakati wa kila siku kuu hapo bongo? Na tunavyojuwa sikukuu bongo ni mara nyingi tu kwa mwaka,na hivyo ni wazi kwamba ufukwe huo ulitakiwa uendelezwe ili kukidhi mahitaji hayo. Je ufukwe huo umebinafsishwa? Na kama bado,je juhudi hizo hazitakwamishwa na wananchi hao ambao wanaonekana wao wanachotaka ni kusema tu tuko beach?
    Na ndio maana huwa najiuliza sana,do we really know what we have? Na je tunajuwa thamani yake? Nasikia hata waganda wanatuzidi kwa chakula,sasa bila ya kuwaendeleza hao wananchi waliojichokea hapo,tutajikuta tunarudi utumwani,kwani viongozi wanaposafiri hawajifunzi ama ni tatizo ni nini?
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Apr 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Hao jamaa inakuwa kama wamekaa wanapunga upepo pembeni ya bonge la dimbwi flani la maji! Halafu cheki jamaa walivyochoka...yaani choka mbaya sana. Halafu beach gani hii yenye vichaka...angalia hiyo picha ya kwanza hapo juu juu kwenye picha...hiyo ni miti au vichaka?

    Halafu mbona msongamano wa watu ni mkubwa hivyo? Au ni mimi tu macho yangu?
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nyani,yes ni macho yako na yes uko right,hapo utafikri ni wakimbizi wame escape kwenye meli iliyotaka kuzama ama watu wanashangaa maji baada ya kuyakosa kwa muda mrefu,ni shida kujuwa,vitu kama hivi wazungu nadhani waliviona loong time na ndio maana wakatamani kutufanya watumwa. Matumizi ya beach hayajulikani kwasababu hao watu hata mlo wenyewe si unaweza kuwa shida tu? Hao watoto kwenye picha ya chini kabisa hawaoekani kama wana afya njema,ila wanfurahia maji ya baharini na upepo mwanana,thats what they have,sasa wakinyanganywa hata hicho sijui itakuwa vipi.Tatizo ni viongozi ambao tayari wamesha safiri na wanajuwa kabisa hii si sahihi.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,978
    Likes Received: 9,623
    Trophy Points: 280
    Siku za sikukuu kunakuwa na msongomano mkubwa sana. Halmashauri ya jiji ingepatengeneza hapo na kuweka viti na meza na vibanda vya kupumzikia na kucharge shilingi tano tu kwa kila anayetaka kuingia huko basi ingekuwa ni moja ya sehemu ya mapato ya jiji.
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni kazi ya wananchi kushinikiza serikali,sasa kama wananchi hawajui kazi yake,hapo si ndio tatizo linapoanzia? Kwasababu watapabinafsisha halafu ni watalii tu na watu wenye uwezo watakaokuwa wanatembelea hapo,ni jukumu la wananchi kuwauliza viongozi kama kweli wanajua na kuthamini matumizi yake,sidhani kama ni sahihi kuwalipisha wananchi,kwani kazi ya kodi ni nini? Halmashauri yenyewe inaweza ikafungua biashara pembezoni mwa ufukwe huo ,biashara ambazo ni temporary ili ku cater hao wanajamii wenye kwenda kujipumzisha ufukweni nyakati za sikukuu. Ni muhimu sana sehemu kama hizo zikabakia mikononi mwa wananchi.
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Hivi ukihesabu hapo Mitumba, sijui utapata mingapi? Wengine hadi wana G-String mitumba, khaa!!! MJKK, makala yangu itakuja kesho na kichwa cha habari "Kwa nini wanaume hawazai/hawajifungui..."
    Ngoja nilale maana majirani watalaani kuwa nawasha hadi usiku wa manane generator.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,978
    Likes Received: 9,623
    Trophy Points: 280

    Watampa muhindi afungue kitu hapo halafu itakuwa ni MEMBERS ONLY :(
     
  11. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2009
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tunahitaji mawazo mapya katika watendaji wa serikali, na mawazo haya mapya yatokane na watu wapya kabisa. Hapa hapahitaji kubinafsiswa wala kupafanya kwa kiingilio, panahitaji kuwekwa viti na vitu vingine kwa ajili ya kupumzikia. Huduma kwa ajili ya vinywaji na vitafunwa tu ndio iwe ya kulipia. Tunatoa kodi nyingi bongo, lakini mbona hatuoni zinafanyia nini?. Kodi zetu hazituhudumii kwa lolote, kila kitu cha maendeleo tunachangia. Wakubwa wetu kila siku wako nje lakini hawajifunzi lolote, nakumbuka niliona teknolojia rahisi tu ya kukata majani barabarani nikiwa Afrika ya kusini hata nikashangaa ni vipi viongozi wetu hawaoni?. Niliona machine ambayo ni portable inatumia petrol na mtu anaibeba mgongoni kukata majani, inafanya kazi vizuri sana. Lakini mawazo ya viongozi wetu ni jiji liwe na matrekta kama ulaya ya kukatia majani barabarani au kwenye bustani, tunahitaji mawazo mapya toka timu mpya ya utendaji.
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Igeni mfano wa Zenj katika kutunza na kuendeleza maeneo wazi.
     
  13. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #13
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wewe bwana,....khaaaa.Lazima ututwangie za kizalendo tu.
    Haya basi Zenji mwisho na tutaiga.Meanwhile how do you
    say that in English...LOL!!!!!:):):)
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu umesahau kuwa bongo ni nyumbani.
    Hii beach ni bomba ukimtoa mtoto mkoa huko unamleta hapo akirudi mkoani lazima asimulie kuwa alikuwa kiwanja kikali. Tatizo wewe unaponda ukilinganisha na beach za wenzetu tuachie sie hapo unakuja na pilau kabisa beach usipime full kujiachia hapo...
     
  15. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Binafsi uwa napata tabu ya kuwafikiria hawa viongozi wetu,hivi wanapokuwa wametembelea nchi za watu hakuna wanalojifunza.Waangalie china tuu ambako karibia kila kiongozi anakwenda,jamaa wana open space za kumwagilii mpaka kusaza pamoja na kwamba wapo wengi.Haliwaumi hilo ila kukusanya bidhaa feki nakuja nazo huku kutukoga.

    ANalosema Kibunango ni kweli,labda nao bara waige utamaduni wa Zanzibar,kila sikukuu ni lazima smz iandae open space kubwa kwa ajili ya sikukuu.Kwa mfano kwa kipindi hiki ambacho foro inafanyiwa matengenezo,watu walijiachia mnazi mmoja pale.Kwa hiyo hizo beach zingeweza kufanyiwa usafi na zikatengenezwa vizuri kila sikukuu ili watu wafurahi,JAMANI MAISHA YENYEWE HAYA MAFUPI!
     
  16. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji,

    Ni kweli serikali ya CCM imeshindwa kutengeneza mazingira na sehemu za wananchi kupumzikia, lakini mimi najiuliza je na sisi wananchi karibu milioni 40 tunafanya nini kupambana na hii hali?

    Mabadiliko mengi duniani yanatokana na wale wanaolewa na kuamua kufanya kweli badala ya kulalamika tu kila siku.

    Watanzania tujifunze kwamba na sisi ni sehemu ya matatizo hayo kwanza kwasababu tunachagua viongozi wabovu lakini kikubwa zaidi hata sisi kazi zetu ni maneno matupu ambayo tunashindwa kuyaweka katika vitendo hata kwa scale ndogo.

    Dar imezungukwa na bahari kila pande, angalia miaka na miaka watu wanasota na beach mbovu, why? Kwanini wanashindwa kujiunga pamoja kujiletea maendeleo yao through organizations mbalimbali? Kuna NGO chungu nzima TZ za mambo mbalimbali lakini mbona
    na zenyewe zinashindwa hata mambo ya kawaida kama haya?

    Njia bora ya kuwaumbua CCM ni kwa kuonyesha mfano. Sawa tuna haki ya kulalamika, lakini hiyo haki lazima iendane na matendo kwa wakati huo huo.

    Laiti kila anayekerwa na hayo mazingira mabovu angekuwa tayari kutimiza wajibu wake naamini leo hii tungelikuwa na maeneo mengi ya maana ya kupumzikia.

    Tukiendelea kulalamika tu kila siku bila kuchukua actions haya mambo yataendelea kuwa hivyo hata miaka 20 ijayo.

    Tusiishie kulalamika tu, tuwe mbele kuchukua hatua na kuonyesha mifano kwa kufanya kweli yale ambayo CCM na serikali yao wanashindwa kufanya. Maeneo ya wazi yanachukuliwa, lakini wasomi, wanasheria wanashindwa hata kwenda mahakamani na kupinga vitu simple kama hivyo. Sisi wengine tunashindwa kuchangia hata harakati kama hizo. Baadaye sisi wenyewe tutakuwa viongozi na kuendeleza ujinga huo huo.
     
  17. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mtanzania,
    unaweza uko sawa na unavyofikira ila siyo kweli watanzania wameshindwa kupambana na khali hii,wanachi wa Tanzania wengi ni masikini sana na uwezo wa kurekebisha mazingira yawe ya kuvutia inakuwa ni ngumu sana ila wanachofanya ni kuomba serikali iwasaidie kufanya mambo ya maendeleo.

    Jiulize ni kwa kiasi gani serikali ya CCM imeweza kukizi mahitaji ya wanachi wake,Ni barabara zipi zimejngwa toka 2004?Je ni kweli hakuna pesa ya kufanya haya?kuna mambo mengine yanauzi sana na hayaingii akilini kabisa kwa akili ya kibinadamu labda uwe kichaa au ndondocha.

    Kiongozi mkubwa wa serikali anasema kuwa serikali haina uwezo wa kufanya kila kitu ila ina uwezo wa kulipa gharama kubwa kwa ajili ya Richmond?Pesa ya Richmond ilitoka wapi?au ni kwa miradi ambayo inawaingizia pesa?

    Kimsingi kabisa mie nahisi kuna haja ya CCM kung'oka ila tatizo je CCM ikitoka tutampa nani?hao wapinznai kina mtungilehi wanagombania madaraka na hawana pesa,je tukiwapa pesa wataweza kutuongoza?

    Ila kwa kiasi kikubwa serikali hii ya Muungwana imeshindwa kufanya mambo ya maana kabisa,wameweza ila bado !
     
  18. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu Gembe,

    Nakubaliana na wengi hapa kwamba serikali imeshindwa kufanya mambo mengi ya maana, then what next? mambo mengine sisi wananchi tuna part ya ku play hata kama serikali inashindwa.

    Mfano ni hili la mazingira. Utashangaa sisi wenyewe ndio mabingwa wa kuharibu hayo mazingira, viwanja vya kuchezewa vinaporwa tumekaa tu na tunasubiri serikali. Sasa kama serikali ni hiyo tutaishia wapi?

    Mimi ningetaka watu watambue kuna tatizo na wawe tayari kuchukua hatua badala ya kupiga kelele kila siku ambazo hazitusogezi popote. Watu wawe tayari kuchangia harakati za kutengeneza miji yetu.

    Kila nikiangalia wanasiasa wa pande zote waliopo naona kama mawazo yao ni karibu sawa tu. Wanafanana kwa visions na matendo, labda ifike mahali wananchi tuwe tayari kwenda hatua moja mbele badala ya kupiga kelele tu ambazo kwa kweli mpaka sasa hazijatusaidia sana.
     
  19. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Serikali ni nani? Huyu serikali ni mdudu gani? Ana damu ya rangi gani?
     
  20. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    bongo iyo bwana
     
Loading...