Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

COCA-COLA wahujumu biashara ya PEPSI

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MAMA POROJO, Dec 1, 2010.

  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dar es Salaam na mikoa mingi sasa hivi ni kipindi cha joto kali sana. Kama wewe ni mpenzi wa kinywaji baridi aina ya Pepsi na kwenye mizunguko yako ukaona sehemu wamepanga viti vya rangi nyekundu vya coca-cola, eneo hilo si salama hata kidogo kwa kinywaji cha Pepsi, kwa maana nyingine eneo hilo vinywaji hivyo ni marufuku kabisa kuuzwa.

    Yapo maelezo kuwa baada ya kinywaji cha jamii ya coca-cola kukosa soko baada ya kuchakachua vinywaji vyao na vinywaji vya jamii ya pepsi kupendeka zaidi, kampuni ya coca-cola imeingia mkataba na wauzaji wengi wa rejareja kutokuuza vinywaji vya pepsi, na kila mwisho wa mwezi coca-cola wanakulipa fedha taslimu kama faida yako uliyokuwa ukiipata ulipokuwa unauza vinywaji vya pepsi, pamoja na kupewa viti, meza na firiji.

    Sina hakika kama tume ya biashara huru wanayo taarifa kuhusu huu uhuni unaofanywa na kiwanda cha vinywaji baridi cha coca-cola,au pengine tume nayo imechakachuliwa na makaburu.
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Dec 1, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Wameanza mchezo wa TBL na SBL!!!
     
  3. K

    King kingo JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Duh hii nchi kila kitu ni kuchakachua tu......
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    TBL nayo ipo chini ya utawala wa makaburu. Tume ya ushindani huru (jina la tume sina hakika kama nimelipatia au vipi) ilingilia kwa haraka na TBL walionywa kuheshimu biashara za washindani wao na walilipishwa faini kubwa.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Dec 2, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Inabidi na hii kesi ipelekwe hukohuko ili utata uondolewe..........badala ya kushindana kwa kutoa huduma na bidhaa nzuri wao wanaingiza mbinu zao za ajabu!
     
  6. I

    Incredibo aly Member

    #6
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Actualy i cant comment on that b'se in economics sense this products are substitute meaning they both fulfil the same want,lakini kama coca wanafanya hii sio nzuri and they will never win the market kwasababu taste and preference za watu zinabaki palepale
     
  7. I

    Incredibo aly Member

    #7
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    In my opinion pepsi should do the same.....!
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    pepsi ilivyo ya low quality, i cant buy that idea kwamba coca eti wanaihujumu pepsi! ile soda yenye ladha km magadi au lamba lamba au askirimu eti leo iipige bao the mighty COCA COLA. sijui labda uswazi huko lkn huku kwetu kwa wajanja coke inabamba kichizi
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kumbe coca-cola wanatumia mamilioni ya pesa kuzuia mauzo ya pepsi ili watu wa uswazi wasiendelee kunywa magadi?
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Majimoto:

    Heading ya thread na contents haviwiani!

    Andika vizuri ili tuweze kuelewa unachomaanisha
     
  11. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hili ni kweli kabisa mkuu, mmoja wa wapenzi wakubwa wa pepsi ni mimi na mara nyingi nikienda sehemu wameweka viti vya COCA COLA ukiuliza PEPSI unaambiwa hamna, sababu ni kwamba COCA wameweka viti na meza zao. lakini naona hii sio biashara nzuri, huwezi kumlazimisha mtu anywe kinywaji ambacho hakipendi. Kama soda yako haiuzi tafuta mbinu ili inunuliwe na sio kuzuia. Kuna siku moja nilikuwa kwenye hotel moja huko bagamoyo, nilikuwa nimelala kwenye kitanda karibu na bwawa la kuogelea. Mle ndani ya bwawa kulikuwa na jamaa wawili wanaoga, basi wakaja hadi pale nilipokuwepo mimi na kuniuliza mbona huna furaha, nikaambiwa nifuahi na nani wakati nipo alone, wakasema kwa sababu hunywi COCA na wakati huo nilikuwa nakunywa PEPSI. ndio niakjua kumbe haya majamaa ni mafanyakazi ya COCA. kwa kweli COCA hainyweki kabisa soko lake kwishney
     
Loading...