Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Closed cheque ya NMB huchukua siku ngapi kulipwa CRDB?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MCHONGANISHI, Jul 30, 2011.

  1. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 337
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    Jamani ndugu zangu naomba mnisaidie katika mimi na wajasiriamali wenzangu tulifanya kazi fulani katika halmashauri ya Meru Arusha na wakati wa malipo tuliwapa account ya kikundi chetu ili watulipe, account hii iko CRDB na hadi leo pesa zilikuwa hazijaingia katika account yetu. Asubuhi nilienda katika ofisi za halmashauri na kweli akinionyesha katika decument zao kuwa wameshawaagiza NMB Bank tangu tarehe 25 mwezi huu wawalipe CRDB kutoka katika account ya halmashauri ili watulipe, na akaniambia itachukua siku kadhaa. Huku wenzangu tayari wakinijia juu wakihisi nimewadhulumu, na mimi pia simuamini huyu mhazini wa halmashauri je hii kitu ni kweli? na kama ni kweli huchukua siku ngapi????? tafadhali naombeni msaada wenu
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,261
    Likes Received: 8,860
    Trophy Points: 280
    Kichwa cha habari umesema "Check" kwenye habari unasema "wameshawaagiza NMB Bank tangu tarehe 25 mwezi huu wawalipe CRDB kutoka katika account ya halmashauri ili watulipe".

    Kama ni check it takes 3 to 5 days working days (usihisabu week ends) from the date you deposited it. Kama ni transfer huwa inachukuwa 24 hours na inabidi wakupe transfer slip. hayo kwa mujibu wa nijuavyo mimi, lakini nadhani humu kuna ma bankers wataokufafanulia zaidi.
     
  3. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 337
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    kwa maelezo niiyopewa ni kuwa list imepelekwa NMB afu NMB watakata hela toka katika account ya halmashauri then watawaandikia cheque CRDB ili wao CRDB watuwekee hela ktk acccount yetu yaaani kwa kweli sielewi elewi na maelezo napewa kijuu juu au ndo tumeshalizwa nini????? Maana duh na wenzangu nawaelezea hawataki kunielewa wanasema nina langu yaani kweli taaabu tupu
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    usipende kubishana bishana tuu .... transaction za cheque especially payments between companies/institution/organizations lazima bank zi confirm kutoka kwa mlipaji na pia confirmation yaweza kuwa written or oral directive, pia mlipaji anaweza kuamua kuandika malipo ya cheque akaenda yeye mwenyewe kwenye bank yake kulipa direct kwa mlipwaji
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,261
    Likes Received: 8,860
    Trophy Points: 280
    Sasa wewe unaaakili sawasawa kweli? nilichobishana hapo ni nini?
     
Loading...