Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Clinton, on Africa trip, visits Malawi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by IWILL, Aug 5, 2012.

  1. I

    IWILL JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 294
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    USClinton, on Africa trip, visits Malawi

    Hillary Rodham Clinton – Photo: AP

    [​IMG]
    Hillary Rodham Clinton – Photo: AP








    LILONGWE, Malawi (AP) - U.S. Secretary of State Hillary Rodham Clinton offered praise and pledged continued American support to the impoverished southern African nation of Malawi on Sunday, making a brief a stop here to visit with the country's first woman president, only the second female African head of state.
    A longtime champion for women's empowerment, Clinton met Malawian President Joyce Banda in the capital of Lilongwe and encouraged her to stay on a course of economic reform to make the country more attractive to foreign investment.

    mawazo yangu: Kama Tanzania wanadhani west countries ziko kwa ajili serikali dhaifu waangalie mara mbili. hapo USA wamerejesha mkopo uliokuwa umesitishwa kwa rais aliyefariki wenye thamani takribani ya US $230m. kwa tafasri hii tunaona huyu mama amekubalika katika nchi hisani na wakati huo huo IMF imetema millions US $ 157m.
    huyu mama tangu apate hayo madaraka wala hajaenda safari kuomba misaada nchi za nje tofauti na rais wetu kila siku na njia kuomba misaada. sasa imefika mahali anaweza kwenda kuomba msaada Zimbabwe ili mradi kombe la ombomba lipite.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hao waamerika wazushi washajua kuna mafuta malawi basi wanaanza kujipendekeza malawians kueni waangalifu hao wamarekani hakuna kitu wanataka tu kutumia mafuta kwa ajili yao wao wataleta makampuni ya mafuta kutoka marekani... Wanafiki wote hao
     
  3. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ishara ya wamarekani kuwa wako pamoja na wamalawi katika mgogoro wa gesi na mafuta lake Nyasa ambalo linakaliwa na Wanyasa kina Komba upande wa Tanzania na Wanyasa wa mzuzu na kwingineko Malawi pia - wamenyimwa nini huku - je uranium hawakuambulia huku? na uranium ya Malawi nani anaichimba kule - nayo iko Karonga (Ngerenge) jirani na Kyela upande wa Tanzania.
    kama wamarekani wako kotekote huenda wakasaidia fujo isitokee na wakaingia kwa gea ya upatanishi ili waweze kula na vipofu kiulaini.
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    It doesnt matter hata Malawi wasapotiwe na Israel lakini wakivuka mpaka tutawatandika.
     
  5. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,154
    Likes Received: 1,107
    Trophy Points: 280
    Namchukia sana Bib Clinton
     
  6. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hawana rafiki wa kudumu hawa wamerekani, sanasana wakikamilisha interest zao tu na urafiki unakwisha. na ndio wachonganishi wakubwa sana wa migogoro ya kivita.
     
  7. E

    EJay JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Waziri Wa mambo ya Nje wa Marekani Bi Hilary Clinton ametua mjini Lilongwe Malawi jioni hii akitokea Kenya.

    Bi Clinton atakuwa na maongezi na Rais Wa Nchi hiyo Bi Joyce Banda Na baadaye Kesho kuendelea na safari yake nchini Uturuki.

    Binafsi nashtushwa na falsafa za USA kuwa "HATUNA ADUI WALA RAFIKI WA KUDUMU BALI RAFIKI WA MASLAHI TU"Hivyo inawezekana Marekani ndio wanaotafuta Gesi katika Ziwa Nyasa hivyo Nchi yetu ijiandae kikamilifu kukabiliana na hali yoyote.

    Nawasilisha.
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Wa malawi wamekubali ushoga hivyo ni marafiki wa usa
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Yule kiongozi wenu anayeanguka majukwaani Huku akisingizia swaumu mwambie kibano chaja
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Wanyanja wanatuletea za kuleta eenh!!
     
  11. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Aisee ... kuikwepa Tanzania na kuzungukia majirani wote hatimaye kutua kwa Bi Joyce Banda ... Ni harufu ya Mafuta ya Ziwa Nyasa ziwa la Mababu na Mababu wa Tanzania ... ndio inawata Wa Marekani kiwewe sio?

    Be warned we know how to fix you ..and for sure we will fix all of YOU!!
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hapa tz washaweka mirija yao, wanatafuta sehemu nyingine kabla ya chinese hawajafika.
     
  13. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If our leaders have turned to be great liers and thieves,what should so called great malawians leader do? ...let them try their chances to steal from us by themselves...
     
  14. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hapa kwe2 yule mama si ameshafka na kusimika mrija wa symbion a.k.a dowans a.k.a richmond so wanataka waende kupata kuweka mrija huku kwenye haruf ya mafta na gesi
     
  15. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    issue si kwamba hatupo reliable, hatuaminiki kwa tusemalo, tutendalo na wala report zetu.Sasa nani ata invest programm y amiak 50 katika nchi ambayo haijui hata kama ni ya kijamaa, kibepari, isiyofungamana na nchi yoyote.Hiyo ni red light.Kama tunajifanya tunakomaa sana na wairani na wachina kwa style ya kujisahau.Usishangae gemu na malawi likawa gumu haswa na baadaye mbeya ikaingia kwao.Tena wale wanyasa walishaingia long time.Wakati akina comrade Membe wakipursue mazungumzo.Komba aliwahi lalamika bila kujua mwanajesh wetu kuwa upande wa malazi Ziwa limendeendelwa sana kuliko kwetu.Sasa ngoja report nyingine zidai kuwa zaidi ya nusu wa raia wana ndugu malawi.Halafu affiliation yao ni kule.Tukijifanya waua tunakutana na yale Bosnia.Sijui ni budget au intelligensia ilikuwa imelala.
     
  16. I

    IWILL JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 294
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    na zaidi ya hapo utaifa umekwisha. viongozi wanaiba mali ya umma kama sio Watanzania vile.
     
  17. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Zishije kuwa hela za kununulia silaha za kivita?
     
Loading...