Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

clinical officers and medicine????

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by vena, Aug 11, 2012.

  1. vena

    vena JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    holaa, napenda kujua kama kuna chuo tanzania kinapokea clinical officers kufanya medicine, na kama kipo je wanaanza mwaka wa ngapi?:sleepy::sleepy:
     
  2. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama Clinical officer anaweza kwenda Medical School moja kwa moja ila AMO ndio wanaingiaga medical School na wanaanza mwanzo kabisa(mwaka wa kwanza).....Clinical officer bado chini sana mkuu...hata form 4 failures wanaenda...piga kwanza AMO then uangalie michongo ama fanya PCB private class then fanya mtihani(hii ngumu kumesa)...Walishaongele juu ya AMO kupunguziwa miaka waendapo medical school ila bado haijapita...Good luck
     
  3. vena

    vena JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    AMO ndo kitu gani hiyo mkuu...
     
  4. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Assistant Medical Officer...ni Advanced Diploma ya Medicine...wanaendaga form 6 amabo matokeo hayaruhusu kwenda medical school moja kwa moja au Clinical Officers baada ya Utumishi wa miaka kadhaa.....kwani wewe level gani?
     
  5. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    kaka umedanganya.clinical officer ni ngazi ya diploma na nilazima uwe umemaliza kidato cha sita na kuanzia mwaka huu wamekaza masharti lazima uwe na principle zote 3 za pcb ili uweze kusoma na ukimaliza unaweza kwenda degree chuo chochote
     
  6. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uko sahii kabisa ndugu yangu.Pia AMO sio form six direct entry.. ukimaliza Clinical Off. unaweza kujiunga na vyuo vya AMO kama vile Bombo Tanga.Mbeya, na pia KCMC.
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,900
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 38
    nenda IMTU
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 5,647
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 83
    IMTU ni private unajilipia mwenyewe,havyo vya Serikali bei ni poa sana!
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,900
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 38
    vyuo vya serikali ni viwili tu na havipokei clinical officer.
     
  10. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    vinapokea watu gani?
     
  11. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Vyuo vyote vya madaktari wanapokea watu hao. nawafahamu madaktari wengi na wenine ni maprofesa walianza kama medical assistant wakaomba na kufanya vizuri sana. Hiyo huitwa equivalent qualification. Kuna ADO, AMO DT wengi tu MUHAS, IMTU, Tumaini, Bugando, kwa Kairuki. Ni wazuri sana masomoni na kazini watu hao bwana usipime. Achana na longolongo za watu, jaribu kuomba ukipeleka vyeti vyako vyote. Sio lazima ufike form six, elimu ya lazima sana ni ile ya form four ulipata nini. Ukibeba makarai form four ukaongeza na Clinical officer nau ukapaa zaidi kupata AMO au ADO wewe unapeta tu. Miaka mitano ni shule hiyo siku hizi sababu mwenendo ni wa semester na lazima zitimie semester 10. Zamani AMO walisamehewa junior clinical rotation, wakasoma miaka minne tu, yaani miaka mitatu ya kwanza anachumpa kuingia mwaka wa mwisho akiungana na walio mwaka wa tano. Siku hizi ni ccm sio tanu tena wala asp. Uliyo? Upulihe? Jaga lulu.
     
  12. vena

    vena JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nafanya MD.
     
  13. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sidanganyi mkubwa labda wewe ndio ufahamu ....Diploma(Stashahada) ya udaktari ilikuwa ni ngazi ya form 4 mpaka hivi majuzi walipoamua kuongeza na form 6...ila bado form 4 mwenye ufaulu wa C katika Chemistry na Biology na D katika Physics anaweza kwenda...angalia hili tangazo la wizara halafu uniambie nani anangopa soma vizuri kipengele 3 (iii)...
     
  14. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Vinapokea AMO = Assistant Medical Officers ,hawa wana advanced Diploma ya Udaktari na sio Clinical officer labda uende IMTU kama alivyosema jamaa hapo juu
     
  15. K

    KALLAGO Senior Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes ukitoka na diplo ya clinical officer unaingia muhimbil kupiga medicn au dental thelapy
     
  16. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aiseee....
     
  17. s

    spleen JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2013
    Joined: Apr 24, 2013
    Messages: 644
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 28
    uongo uliotukuka
     
  18. s

    spleen JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2013
    Joined: Apr 24, 2013
    Messages: 644
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 28
    Uongo ndani ya jukwaa haufai
     
  19. E

    ELVINE Member

    #19
    Oct 7, 2013
    Joined: Jun 17, 2013
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla ya kuchangia ni vizuri kwanza ukawa na uhakika na unalolifanya
    clinical officer ni dipl in clinical medicine:
    AMO ni Higher dipl in clinical medicine:
    vigezo vya kusoma CO/AMO Ni form4 na form6 lakini kutokana na ushindani wanafunzi wanaochukuliwa wengi ni form6 na AMO nilazima awe amesoma CO na kufanya kazi kwa muda wa miaka 2.ndipo anaweza kusoma AMO
    kuhusu kosoma MD wote wana nafasi za kusoma chuo chochote cha kinachotoa MD na maombi yao lazima yapite NACTE kwa msaada tembelea web TCU na udown admission g,line
     
  20. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2013
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,860
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 48
    Wewe mwongo ningekua jk ningekuita mzandiki,clinical officers wanafanya medicine,AMO ni equivalent to MD(KWA HAPA tz) hvyo wanaendelea na postgraduate.,na hakuna form 4 failuire anaingia clinical officer
     
Loading...
Similar Threads - clinical officers medicine Forum Date
Kidato cha nne anaweza kusoma kozi ya clinical officers ? Jukwaa la Elimu (Education Forum) Feb 22, 2015
Clinical officers Jukwaa la Elimu (Education Forum) Jan 18, 2014
Sengerema clinical officers training centre. Jukwaa la Elimu (Education Forum) Nov 2, 2013
Waliochaguliwa sengerema clinical officers training centre. Jukwaa la Elimu (Education Forum) Aug 30, 2013
Upuuzi wa NACTE NA TCU: 185 CLINICAL OFFICERS WATUPWA NJE Jukwaa la Elimu (Education Forum) Aug 6, 2013

Share This Page