Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cleopa D. Msuya: Nimemkubali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Majoja, Jul 4, 2011.

  1. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Katika kipindi cha 45 minutes cha ITV leo jioni , mtoa mada alikuwa CD Msuya, Waziri Mkuu na Makamu wa Kwanza wa Rais, enzi ya Mwalimu.
    Kwa hakika amenikosha sana.
    Bado ana data na current za kiuchumi-inaelekea nafuatilia sana current events
    Hana papara wala jazba kujibu maswali, na alikuwa composed.
    Lakini zaidi ya yote ameiasa nchi mambo makuu yafuatayp
    • kuwawezesha wakulima kutukia mbegu bora, utaalam bora wakilimo, na mechanization
    • ameishauri serikali kupunguza matumizi(kuachana na mashangingi)
    • kuongeza uzalishaji mali-katika kilimo n.k. ili kuongeza pato la taifa nahatimaye kupunguza kuporiomoka kwa shilingi yetu
    Kwa jinsi alivyokuwa akijieleza kwa ufasaha, tofauti kubwa imeonekana , ukilinganisha na "Mawaziri vijana" wetu waliopo sasa.
    Walioona tupeni maoni, good or bad.
     
  2. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    niliiona kwa vipande lkn mzee anaonekana yuko vizuri sana na hazina ya ufahamu na hekima kama akina JK wakipenda kumtumia! Natamani pia ningeona mahojiano kama hayo yakifanywa na mawaziri wakuu wastaafu John Samwel Malecela na Edo Lowassa,lakini kwa kifupi Mzee CD Msuya yuko vizuri sana.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,860
    Likes Received: 9,408
    Trophy Points: 280
    Nakuunga mkono kwenye wazo hili ila naona umemsahau SAS.
     
  4. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,560
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    @Kinyamana E.Lowasa siyo waziri mkuu mstaafu!, tuendelee....
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni kwamba tofauti na ilivyo kuwa kwa Nyerere hawa viongozi wetu wastaafu wengi wana ushawishi kidogo mno kama wanao kabisa. Sidhani hata kama wanafuatwa kwa ushauri na kama wanafuatwa kutoa ushauri sina ushahidi wa ushauri wao kufanyiwa kazi. Wazee wetu hawa wamekua vyombo vya public relations kwa kualikwa tu kwenye hafla mbali mbali.

    Mimi ninge washauri hawa wazee pamoja na kujitokeza kwa mahojiano kama hivi waandike vitabu vingi kuhusu maisha yao na utumishi wao.
     
  6. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Alikuwa na mapungufu yake,lakini nimekuja kuona yalikuwa ni mapungufu ya kibindamu tu,japo kwa muda ule wa Mwalimu vilikuwa na vigezo vikubwa japo yeye hakupata kutamkiwa HAFAI,na wala HAKUJAPATA kusikika fununu [Rumous] kuwa MWALIMU hamtaki,nafikli halijikita sana Serikalini as a STATESMAN than being a POLITICIAN.

    Ni moja ya watu kwa uzoefu wake nilitoa thread kama kuna watu muhimu sana sasa ningeambiwa wamshauri Kikwete as a panel ya kumshauri Jakaya Kikwete,hasa katika kipindi cha SINTOFAHAMU nyingi katika historia ya Taifa hili huyu nae ni kichwa kizuri ukizingatia uvumilivu na kutokuwa na papala na ukinganganizi usio na busara.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Msuya was a technocrat who became a politician by accident. I have interviewed him several times and he knows his stuff. Kikwete is not the kind of leader who will search for advice from someone who was bigger before him. He just does not have that in his personality.
     
  8. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msuya kiongozi mzuri na wengine wote. Sioni kwa nini anaingizwa Kikwete humu; kwanza Msuya hata afanye nini hamfikii Kikwete, kwa sababu kikwete Ni RAIS, na akimaliza anakuwa RAIS MSTAAFU.

    Kumkashifu kikwete ni kuwakashifu waliompigia kura.

    Tusiende huko kwa sasa. tubaki na CD MSUYA, Amekubaliwa.

    Mie pia nimemkubali; kapeleka umeme mwanga, Bunda kuna nini?
     
  9. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Utumbo mwingine bwana!!
     
  10. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Alikuwa anaogopaogopa kukosoa moja kwa moja, sijajua kwanini!
    Wanajifanya wanabusara hadi mambo yanaharibika 1kwa1!
    Mtangazaji nae alikuwa mbwiga tu anashindwa kumuuliza maswali vizuri, sijui kasoma wapi yule!? Ya msingi ya kuuliza yalikuwamengi sio kumwacha msuya akieleze kirahisi vile!
     
  11. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    leo anazungumzia kuwawezesha wakulima kutumia mbegu bora, kipindi kile alisema kila mtu ataubeba mzigo wake mwenyewe........
     
  12. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Hivi wakati yeye yuko kwenye system kwa nini hakufanya hayo anayoyasema? Hivi pia ilikufurahisha kipindi kile aliposema kila mtu atabeba msalaba/ mzigo wake mwenyewe?
     
  13. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lazima tumpe respect Mzee CD, kama alivyokuwa akifahamika,kwa kuwa anajua yanayoendelea nchini pamoja na kwamba hakukulia kwenye siasa, bali katika utendaji serikalini(technocrat).
    Data alizotoa , na ziko kwenye finger tips, msikilizaji unapata picha ya huyu mzee kuwa he knows his stuff.
    Inasikitisha kuwa watu kama hawa hawana forum ya kuishauri serikali, kwa kulinganisha na uzoefu wao.
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Unamkumbali kivipi? Wakati wa utawala wake kafanya nini cha kukumbukwa?
     
  15. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa na hili ndio la kuliangalia, kama ni maneno matamu wengi tu leo hii tunaweza kuwahoji wakatupa hayo maneno matamu, swali la msingi linabaki pale pale watanzania tulifaidika na nini wakati wa wake, what legacy did he leave for us.........!
     
  16. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Former minister Msuya namkubali kwa jinsi alivyo hojiwa na kujieleza kwa umahiri ila yule aliyekuwa akimhoji aliogopa kumuuliza maswali magumu.
    Kumbe pia ni chairman wa bodi TBL!
     
  17. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Leo unabebewa na nani mzigo wako
     
  18. T

    Tata JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Marekebisho kidogo tu Kinyamana. Edo Lowassa hakustaafu bali alijiuzulu kwa kashfa ya ufisadi. Labda ungemwita waziri mkuu MJIUZULU.
     
  19. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kwa jinsi nilivyomsikiliza jana, anafaa kabisa kurudia nafasi ya uwaziri mkuu, lau kama ingekuwa i nawezekana!
    Wakuu, nilimsikia mtangazaji akimtaja pia kwa cheo cha Makamu wa Rais...je alikamata nafasi hiyo kwa muda gani?
     
  20. Observer2010

    Observer2010 Senior Member

    #20
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inawezekana ameongea vizuri ila binafsi sijaona hayo mahojiano ila kiukweli huyu jamaa ukiangalia kwa umakini yeye ni kati ya vyanzo vikuu vya mmomonyoko wa maadili ya kiuongozi na ufisadi. Tatizo watanzania ni wepesi sana wa kusahau. Huyu jamaa alivyokuwa kiongozi alipeleka umeme huko milimani kwao ambako kwa hali ya kawaida hakufikiki kabisa kwa gharama kubwa za serikali, huu ulikuwa ubinafsi mkubwa na chimbuko la ufisadi tunaouona sasa.

    Sielewi kwanini mnamsifia kwa anayoyaongea badala ya kuweka data alivyokuwa na cheo kikubwa kabisa serikalini alifanya nini ? Hata huyu JK mnamponda leo baada ya miaka 10 mtasifia kweli na kumuona ni kiongozi mwenye busara na jasiri. Watanzania tusiwe wepesi wa kusahau.
     
Loading...