Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

Discussion in 'JF Doctor' started by MPadmire, Jan 22, 2013.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2013
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 1,762
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Wiki 2 zilizopita mke wangu alimaliza dozi ya ciprofaxin za India.

    Sasa nashangaa anaumwa tena, dalili zile zile.

    naomba msaada wa dawa zipi efective za kutibu typhoid.

    je, baada ya kumeza dawa za typhoid, inatakiwa muda gani upite ndo mtu ameze tena??
     
  2. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2013
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inawezekana ugonjwa wake haujajulikana
     
  3. wajingawatu

    wajingawatu JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2013
    Joined: Jan 20, 2013
    Messages: 886
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Baada ya wiki tangu amalize cipro, afanye stool culture and sensitivity test. Hapo utapata ukweli kama bado hao bacteria bado wapo au wameisha
     
  4. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2013
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 1,762
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Thank you Wajingawatu
     
  5. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2013
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,074
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Baada ya matibabu unahitaji vipimo. Pia kwa suala la Typhoid, inashauriwa ukapime hospitali au dispensary zenye uhakika vinginevyo unaweza kuambiwa unayo kumbe hakuna. Mara nyingi vipimo vyake uchukua muda mrefu.
     
  6. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2013
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,619
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Anyway,kwani shemeji ana dalili gani?
    May be ametumia dawa za typhoid wakati tatizo lake sio hilo.Mara nyingi watu wamekuwa wakitumia dawa za typhoid bila sababu.
     
  7. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2013
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 626
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi hii ina Cipro ya Ujerumani-inauzwa laki kwenda mbele nazandia zinaanzia 2000 mpaka 15000!Ebu tuwekane sawa hapa effectiveness yahizi dawa nisawa kweli?
     
  8. wajingawatu

    wajingawatu JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2013
    Joined: Jan 20, 2013
    Messages: 886
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Pamoja na kukubali kwamba cipro za Ujerumani ni ghali, lakini kwa Tanzania hizo cipro zinazodaiwa kuwa za ujerumani zinaweza pia kuwa fake. Hatuna njia ya kusema kwa uhakika kama ni genuine. Unakumbuka zile Metakelfin fake za ITALY?
     
  9. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2013
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,619
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu kama ni effectivenes bei sio factor.Kwa sababu ikiwa hizi za bei ya chini bado zinatibu watu na wanapona,then kwa nini utumie kiasi kikubwa cha pesa kwa jili ya dawa iliyotoka Ujerumani?
     
  10. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Fanya mpango apime kwanza kisha ndo unaweza ukapata jibu kama dawa zimefanya kazi au la. Ila kwa uzoefu wangu nimegundua kuwa dawa za kutoka india,kenya au tz hazitoi matokeo matokeo mazuri kwa walio wengi kwenye tatizo la typhoid.

    Cipro nzuri ni za kutoka europe,egypt,jordan,korea ambazo ndo zinapatikana kwa wingi hapa nchini. Pia mwambie huyo mgonjwa awe makini na kachumbari za mtaani kwani ni moja ya vyanzo vikubwa vya typhoid
     
  11. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2013
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 13,985
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Mimi nilizitumia kabla ya Christmas last year nikapadhani nimepona, ilivyopita 2 weeks nikaumwa tena, this time nikadhani ni malaria kupima sina nilipotaka kupima typhoid walisema haitaonekana kwa kuw 3 months haijapita.
    Nilipata dozi upya nimepona
     
  12. I

    Idalahile New Member

    #12
    Jan 24, 2013
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna matibabu ya biashara nchi hii. Kati ya vituo vya tiba kumi utakavyo pima sana sana vya binafsi ni kimoja tu au hakuna kabisa watakaokupa jibu la kuwa huna typhoid.
    Hii ndio ilipelekea wizara husika kuweka mipaka ya kupima typhoid yaani kuanzia hospitali za wilaya hadi ya taifa. Wengi wanauza dawa hilo litambue kaka.
    Hata hivo mtu akiugua typhoid haina ubishi kuwa amekula kinyesi cha mwingine maana vimelea vya typhoid hutoka kwenye mwili wa mtu alienavyo bila kuwa na dalili za ugonjwa (carrier) kupitia haja kubwa na endapo hicho kinyedi kitachanganyika na maji au chskula chochote aliyevimeza ataugua. Hivo basi tahadhari ya kula vyakula usivyokuwa salama na pia kunawa mikono baada ya kujisaidia kabla ya kuandaa chakula ama kula ni muhimu sana kujikinga. Kinga ni bora kuliko tiba.
    Ushauri wangu nenda hospitali zilizoruhusiwa kupima ili ukadhibitishe kabla ya kubugia madawa. Lkn pia kupenda vya nje nako tatizo mbona dawa zinazotengenezwa hapa TZ ni nzuri na zinaponya vizuri.
     
  13. C

    Chebe Senior Member

    #13
    Jan 24, 2013
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nenda kanunue top cef tablet ameze vidonge tano kwanza kisha anakaa siku saba kisha tano halafu baada ya siku saba akapime
     
  14. Ndunguru

    Ndunguru Member

    #14
    Jun 25, 2013
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ogopa sana typhoid, inasumbua sn hasa ukiwa na sugu, ni unahesabu miaka
     
  15. l

    luhunga41 New Member

    #15
    Jul 22, 2016 at 3:37 PM
    Joined: Friday
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ulikuwa unahisi dalili gan mkuu
     
  16. l

    luhunga41 New Member

    #16
    Jul 22, 2016 at 3:39 PM
    Joined: Friday
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Jaman naomba msaada wenu ivi dalili ya typhod ni ipi