Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo kipya cha NELSON MANDELA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Aug 23, 2009.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Tumefanikiwa kupata nafasi ili chuo hiki kiwe Tanzania. Lakini for some unknown reasons WATAWALA na washauri wao wameamua kiwe ARUSHA!

    Swali kwa nini kisijengwe Pemba hiki chuo ?..if not KIGOMA for that matter?
     
  2. Kakati

    Kakati Senior Member

    #2
    Aug 23, 2009
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Chuo gani?
    Kinajengwa na nani?
    Kwa fedha ya nani?
    Kwa ajili ya masomo gani na nani watasoma?
    Anayeamua kijengwe wapi ni nani?
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Aug 23, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..nani atakwenda Pemba?

    ..Wapemba wenyewe kina Salim Salim na Maalimu Sefu wamejibanza mjini.

    ..wacha kijengwe Arusha ni mji wa kimataifa huo.
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    ni moja kati ya vyo vya Engineering vi3 vitakavyojengwa Africa.
     
  5. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0

    duh! mbona mapema namna hiyo?

    5


    4

    3

    2

    1
     
  6. J

    JokaKuu Platinum Member

    #6
    Aug 23, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..ndiyo!!

    ..si wana mafuta hao.
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0

    duuh!


    1...
     
  8. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    GT, asante kwa taarifa.

    Nisaidie, sijaelewa, kwa nini kisijengwe ARUSHA for that matter?
     
  9. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2009
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na kwa nini kijengwe Pemba na si Kilimatinde? kila kitu Pemba , Pemba mbona wa Pemba mnapenda kulalamika kama wanawake siku zote? Pemba itajengwa na nyinyi wenyewe,
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwa kuwa mnabishania hata mahali pa kujengwa, mi naona afadhali kisijengwe kabisa tanzania, kihamimishiwe msumbiji
     
  11. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2009
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mpitanjia,,

    \sasa wewe Msumbwa mbona unatoa kali ya mwaka
     
  12. H

    Haki JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimepelekwa Arusha; kwa sababu Watawala ni Wachaga. Huu ndiyo ukabila wa viongozi wetu. Kwa nini wasifanye Draft ktk Mikoa yote? Kila kitu kinakwenda North ya TZ. Huu ni ubaguzi unaosababishwa na Watawala wetu.
     
  13. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2009
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,512
    Likes Received: 1,225
    Trophy Points: 280



    Kama alivyosema GT..hiki Chuo ingebidi kijengwe hata Kigoma! Hivi nyinyi mnafikiri kule siyo Tanzania? au watu wanafurahi tuu wakipewa eneo la kutoza ushuru..responsibility inaishia hapo?

    Yaani kuna mikoa imetengwa bongo mpaka inasikitisha..
     
  14. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145

    Ingelifaa sana kingejengwa Kigoma. Tena along the beatiful Lake Tanganyika. Nilikuwa Bulombora JKT, that is naturally a beautiful place!!!
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Aug 23, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..jamani hiki ni chuo kikuu cha Afrika cha kimataifa.

    ..kingekuwa kinajengwa na serikali ya Tanzania basi tungekuwa na uwezo wa kuulizana kwanini hakijengwi Kigoma,Sumbawanga,Rufiji,Mafia etc.

    ..binafsi nadhani kilichozingatiwa hapo ni kuangalia eneo lenye miundombinu ya ku-support chuo kikuu. Arusha tayari miundombinu ya namna hiyo ipo mfano uwanja ndege, mawasiliano ya uhakika, mji wenye hadhi etc etc.

    ..sehemu kama Kigoma hata Watanzania wenyewe tunapakimbia. kuna maeneo kama Rufiji ambayo mtumishi wa serikali akihamishiwa anaamua kuacha kazi kabisa.

    ..sasa hawa wasomi/wahadhiri wa kimataifa ambao watafanya kazi kwenye chuo cha Mandela tuna uhakika kweli watavumilia kukaa eneo kama Kigoma, au Rufiji, au Mafia, au Sumbawanga, au Pemba?

    ..mngependekeza chuo kijengwa Mwanza kidogo ningewaelewa.

    Masanja,

    ..nakubaliana na wewe kwamba kuna maeneo serikali imeyatelekeza.

    ..cha kusikitisha zaidi hata wananchi wa maeneo hayo nao kama wameunga tela la serikali ktk kuyatelekeza maeneo walikuzaliwa na kukulia.

    ..iliwahi kuletwa hoja hapa ikizungumzia utendaji wa Zitto Kabwe jimboni kwake.

    ..wana jamii forums wengi waliizima hoja hiyo wakisema Zitto halazimiki kuweka juhudi zozote zile kuchochea maendeleo ya Kigoma.

    ..sasa kama Zitto hana uchungu wowote na Kigoma mnategemea JK, Pinda, Masanja,jokaKuu etc ndiyo wawe na uchungu na Kigoma?

    ..hebu fikiria mkoa wa Kagera pamoja na kuonekana "nshomile sana" waliitana na kuchangishana 1.5 bilion kwa ajili ya elimu.

    ..umesikia wabunge toka Kigoma waki-organise mkutano wowote ule kuchangisha kwa ajili ya maendeleo ya Kigoma? na mikutano ya namna hiyo siyo lazima uite wana Kigoma peke yake.
     
  16. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kukijenga chuo kule ndiyo ingelikuwa kichocheo cha serikali kuweka infrastructure stahili taratibu kwani ndivyo mikoa yote mikubwa ilivyoanza. Nyerere ndivyo alivyokuwa anashauri mara kwa mara, nakumbuka Mbeya cement ilikuwa kidogo isijengwe kule, kama sikosei ilikuwa phase two ya Tanga Cement
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    Aug 23, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    MpendaTz,

    ..i see your point.

    ..lakini huoni kwamba hiki chuo kinajengwa Arusha kwasababu miundombinu imeshatangulia pale?

    ..binafsi naamini tayari vipo vichocheo vingi tu vya kupeleka miundombinu Kigoma. kichocheo namba moja ni zao la michikichi, kichochoe kingine ni ziwa Tanganyika na mazao yake, hifadhi ya Sokwe ya Gombe, pamoja na soko/biashara na Jamhuri ya Congo.

    ..kama Watanzania wenyewe hatutaiinua na kuijenga Kigoma,Sumbawanga,Rufiji,Mafia,Kilwa, tusitegemee watu wa nje kama Mandela kuja kutufanyia kazi hiyo.

    ..binafsi sikubaliani na utaratibu wa Mwalimu Nyerere kuweka mbele siasa ktk maamuzi ya kiuchumi. utaratibu huo ndiyo uliopelekea kiwanda cha kukata almasi kikajengwa Iringa wakati almasi inapatikana Mwadui.

    ..
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Ni pale ilipokuwa Arusha Tech? Maana hata mbeya tech kimekuwa chuo kikuu. Na nia ni kuendeleza pale walipokuwa.Kwangu mimini habari njema
     
  19. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    JokaK,
    Pia nakubaliana sana kuwa ni wajibu wetu kwa kweli kuhakikisha tunaijenga nchi yetu wenyewe na tunajiandaa ili hata akitokea wa kuongeza tone la maendeleo awe amevutiwa na juhudi zetu.

    lakini kama kile chuo kinajengwa kwa ajili ya Waafrika wote na dunia na kwa heshima ya Mzee Mandela basi ingebidi kiwe cha kiaina siyo tu kufuata miundo mbinu. Kusema kweli kama Nyerere asingefanya mambo pia kisiasa nchi yetu ingekuwa imegawanyika vibaya. Kiuchumi tulirudi nyuma lakini bila hivyo leo tungekuwa kama jirani zetu. Wewe angalia tu joto la udini na ukabila lililokumba Bunge miaka ya karibuni utaona kuwa nchi hata siku moja haiwezi kushinda katika kila jambo. Lakini kuna kitu kama ukomavu wa kisiasa ambao unatusaidia Tz. Yale mauaji ya jirani zetu yalikuwa very ugly, maana matajiri pale mji mkuu walikuwa wanaendelea na shughuli zao kama kawaida, masikini ndiyo waliokuwa wanauana wenyewe kwa wenyewe.
     
  20. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hivi uamuzi wa Chuo kujengwa Ar. aliutoa nani??

    Joka kuu ni kweli miundombinu in the nothern circut ni mizuri ndo maana kuna vyuo vingi vya serikali kama Polisi, Wanyama Pori, TMA n.k

    Mimi nilidhani kihstoria kwa vile Wakimbizi wengi wa SA waliishi Morogoro basi Chuo kikuu cha Mandela kingejegwa Morogoro kwa vile hata miundombinu ni safi!

    Over Pemba au Tunduru..sasa kama hata watu wanaotoka huko hawataki kundeleza huko..je serikali ndo itaendleza huko??

    Huwa na campus Pemba may be..kama UDSM walivyo na kampasi ya mambo ya Uvuvi kule Unguja! Sema taabu ya Pemba ni umeme sasa utajenga Chuo cha teknologia sehemu ambapo hakuna umeme??
     
Loading...