Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo kikuu Mbeya chaunda kifaa kukabili ajali za majini

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by GreenCity, Aug 8, 2012.

  1. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,451
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Chuo kikuu cha Mbeya University of Science And Technology (MUST) ambacho Zamani ilikuwa Mbeya technical college (MTC), badaye Mbeya Institute of Science and Technology (MIST) na sasa kimepewa hadhi ya UNIVERSITY. Kimeunda kifaa maalum cha kukabiliana na ajali za majini. Kifaa hiki kinatoa taarifa za kiasi cha mzigo, hali ya mawimbi n.K kutoka ktk eneo la meli husika kwenda kwa manahodha na mamlaka za udhibiji (SUMATRA) N.K.
    mmoja wa wagunduzi hao ameiomba serikali kukubali kifaa hicho ili kianze kazi mapema.

    Source: STAR TV, habari ya saa 10.00 am.
     
  2. deni

    deni Senior Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 182
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Safi sana kumbe na si tunaweza eee!
     
  3. L

    LIWALONALIWE Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hongereni vijana na wanasayansi wetu.Acheni na kelele za siasa zinazo zungumzwa saidieni taifa lenu kwa hali na mali.Nyie ni wanasayansi na sio wanasiasa.Hakikisheni mnakipa jina kwa harufi zenu za mwaqnzo za majina yenu wotemlioshiriki kwa ugunduzi huo.
    Wenu katika ujenzi wa taifa
    LWLNLW
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    habari njema kwa watumiaji wa usafiri wa majini
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ni lini wamekippa hadhi ya university hiki chuo? Mbona nafasi za kazi tutorial sijazisikia?au washawekana ndugu kwenye vitengo?
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Unataka kila kitu utakisikia katika nchi hii?

    Vitu vingine hata rais havisikii, wewe elewa tu kuwa kimepandishwa hadhi na kuwa chuo kikuu!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,001
    Likes Received: 5,132
    Trophy Points: 280
    Hili swala la kiteknolojia linafuata nini kwenye jukwaa la siasa?
     
  8. Young Tanzanian

    Young Tanzanian JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,741
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dhu kumbe nscho kimeshakuwa universty..taasisi ya technolojia mbeya...inabidi tuwe makini tusije tukawa na uttr wa unversty zsizo na vwango tusipeane kufuraishana
     
  9. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    acha kupotosha weweee!!! siasa mbovu za ccm ndio zimesababisha vijana kama hawa wawe nadra kupatikana. kama kungekuwa na siasa nzuri Tanzania nakuhakikishia gunduzi kama hizi zingekuwa nyingi mno. hebu fikiria, walimu wa sayansi wa kubangaiza na bado hawathaminiwi, wanafunzi vyuoni wanapata pesa za kujikimu kwa maandamano, ni saa ngapi watakaa wa-concentrate kubuni vitu wakati tumbo halina kitu? vifaa, maabara mashuleni hakuna, bajeti zimejaa posho za vikao unategemea nini???? kuna chuo cha serikali kinafundisha Computer Engineering lakini mwaka wa tatu mwanafunzi hajawahi hata kufungua computer!!, mbona baadhi yetu sie watanzania tunapenda kuchukulia mambo juu juu tu halafu kirahisi??? sasa subiri uone kama serikali itawapa hata motisha hawa vijana, labda kama wanasiasa wetu hawa wasioamini katika uwezo wa watanzania wenzao watavutiwa na huo ugunduzi. au subiri miaka 2 halafu uulize huu ugunduzi umutunufaishaje kama watanzania, jibu lake naamini utashika kichwa ukae chini.
     
  10. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
  11. B

    Bob G JF Bronze Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Chuo kina bahati mbaya kimebuni kifaa muda ambao serikali Dhaifu haithamini na kujali ugunduzi wa watalaamu wazalendo
     
  12. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,954
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    mnhh maybe mimi sijui geography mbeya kuna eneo la maji mengi mpaka kudevelop kifaa hicho?

    Na unaposema hali ya mawimbi mfano natoka dar naenda zanzibar mawimbi yapo znz kifaa kinapimwa dar itasaidia?

    Mtoa mada hebu fafanua zaidi kama unajua
     
  13. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Tunaweza tatizo ni siasa chafu ndo zinakatisa tamaa na hivyo kudumaza vipaji na ugundua
    we subiri usikie wanasiasa watakavyoaanza kutoa porojo kwenye hilo hadi inatawa-discourage kuanzia mgunduzi hadi wanaotegemea watumiaji!
     
  14. Root

    Root JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,439
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    advancement
     
  15. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu kipya hapo, sasa kinazuiaje ajali? kwa maana ajali ya meli haisababishwi na mawimbi wala kiasi cha mzigo pekee. Mi nadhani hayo ni mambo ya mamlaka ya hali ya hewa isitoshe vyombo kama hivi vipo melini tayari isipokuwa meli nyingi za kisasa
     
  16. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    umeonaeee hiki ni mbeya institute of science and technology MIST
     
  17. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Jiografia ya darasa la saba: Ziwa Nyasa (aka Malawi) linapakana na mikoa gani upande wa Tanzania? Au ndo mawazo ya kuwadis watanzania wenzetu yametujaa kichwani?
     
  18. S

    SEKIETE Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Safi sana
     
  19. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Jambo jema ni kufuatilia jinsi kifaa hicho kinavyofanya kazi na sio ku-dispair kaz walizofanya wenzenu. Ni muhimu kuwapa moyo wale wanaojituma kubuni vitu mbalimbali maana mtoto hawez kukimbia bila kutambaa. Kuna notion kwamba Tz hakuna wataalamu wa sayansi, la hasha, wapo-isipokuwa tatizo ni kwamba serikali hatoi kipaumbele kwenye shughuli za utafit wa kisayansi kama inavyofanyika nchi zilizoendelea.

    On the other hand, hakukuwa na haja ya kukipandisha hadhi hiki chuo wala vyuo vya DIT na Arusha tech. Bado tunawahitaji sana technicians na kwa kulingana ma mtaala wao, walikuwa wanafanya vizuri sana kuliko hata hawa wa vyuo vikuu. Graduates wa tech ni watendaji wakati hawa wa vyuo vikuu ni watu wanaosubiri kazi za ofisin.
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Yaani Tz huwa nachoka watu wanaotengeneza magobole kule mbozi na maeneo mengine nchini hukamatwa
    Alafu twatumia millions of money kuagiza silaha while tungewaendeleza hawa angalau nasi tungekuwa na AK 48
     
Loading...