Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo Kikuu cha Nelson Mandela

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kivumah, Dec 24, 2010.

  1. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali ya Tanzania inawekeza zaidi ya Tsh Bilioni 30, kujenga Chuo kikuu kipya cha Sayansi na Teknolojia cha Nelson Mandela huko Arusha. Chuo hicho kitakuwa cha pekee barani Afrika na kitatoa Shahada za Uzamili na Uzamivu.
    libeneke lake hili hapa: NM-AIST Arusha.
    Watanzania tutumie nafasi hii kupata wataalam waliobobea katika Sayansi na Taknolojia
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    "Chuo hicho kitakuwa cha pekee barani Afrika" ??????????????
    • Hivi mbona watanzania tunapenda sana maneno haya ya; "ya kwanza, ya aina yake', cha pekee! Jamani,bado sijaona results za kipekee kama tunavyopenda kujisifia kuhusu taasisi zetu. Hebu kwanza tuboreshe products zetu zionekane kwamba kweli zinatoka kwenye taasisi / kiwanda cha kipekee!
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,690
    Likes Received: 4,398
    Trophy Points: 280
    Upekee wake ni kule kuingiza siasa kwene realities...au huo sio upekee? tangu lini chuo kikatumika kama mabango ya kumnadi mgombea uraisi kama sio upekee huo? nalala niote ndoto nzuri mie ngoja niache hasira jinamizi la JK lisijenibana buree
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    heri ulale, merry xmass!
     
  5. K

    KIBE JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamanii tatizo hivi vyuo vinaazishwa bila mipando. Vyuo vilivyopo vinatushinda kila kukicha migomo na migome ni ya madai ya kweli si uongo. Baada ya kuboresha kwanza hivi vilivyopo kama dit ,ardhi,udsm ,mzumbe ambavyo kwa kweli vinahitaji uboreshwaji mkubwa sana lakini matokeo yake tunakimbilia kuazisha vyuo vingine. Mfano hicho udom kimeazishwa kisiasa lakini elimu inayotolewa pale hakuna kitu hata kidgo.
    Ushauri kwa hawa viongozi ambao wako kisiasa zaidi boresheni kwanza hivi vyuo vilivyopo.
     
  6. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Waratibu wanadai Chuo hiki ni cha pekee kwa maana kitatoa Shahada za Uzamili na Uzamivu yaaani Masters degree na Doctorate tu.
    hakuna Shahada za kwanza hapo. na experience inaonesha matatizo mengi ya migomo ktk vyuo vyetu vinginevyo ni ile ya wanafunzi wa Shahada za kwanza au chini yake. sijawahi kusikia Mwanafunzi wa Masters degree au Doctorate anagoma.
     
  7. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nani unataka ukuboreshee products unazosema??, kama wewe mwenyewe hujafanya hata theluthi kuboresha hizo products!!!. Charity begins at home. Jiulize mpaka sasa umeifanyia nini nchi yako sio KULAUMU tu kila kitu.
     
  8. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...hivi kuna Sheria ambayo inamzuia Mwanafunzi wa Chuo cha Elimu ya juu kushiriki siasa ktk Nchi hii???!!.hebu tuanzie hapo. Zingatia pia hawa viongozi wengi waliopo hususani wabunge walijinadi ktk kampeni zao kutaka kuchaguliwa kwa kuwa tu waliwahi kuwa mawaziri/marais wa Vyama vya wanafunzi vyouni kwao, SIASA hizo.
     
  9. M

    Matarese JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa nn wasijenge Rukwa au Lindi?
     
  10. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naomba msaada na kuelimishwa. Elimu hasa nini?

    Nchi yetu imetoa graduates kibao tangu tupate uhuru lakini mambo ni yaleyale. Makandarasi wanaojenga barabara mbovu na majengo mabovu wanya madigrii kibao, madaktari wanaopasua watu vichwa badala ya miguu ni madaktari bingwa, wasomi, wanaopanga mipango mibovu isiyotekelezeka ni wasomi. Tatizo letu sisi tunapenda makuu lakini wavivu, hatupendi hata kufikiri.
     
  11. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    nice, till we see what have been attained then we can be at a good point whether to say CHUO CHA PEKEE OR NOT
     
Loading...