Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo kikuu cha katavi kuanzishwa, cha Butiama kiko wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tatanyengo, Apr 20, 2011.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Rais Kikwete aliwahi kutangaza kuanzishwa chuo kikuu cha Kilimo huko Butiama kwa kumuenzi marehemu baba wa taifa. Lakini hadi leo hakuna kinachoendelea kuhusu chuo hicho. Gazeti la Majira la leo limeripoti kuwa chuo cha kilimo kingine kitajengwa katika mkoa mpya wa Katavi. Serikali isitoe ahadi zisizotekelezeka.
     
  2. K

    KWELIMT Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mmmh hongera kwa serikali kwa hilo lakini ilikuwepo kwenye ilani au ni kwa interest za baadhi tu ya viongozi?Mi nadhani imefika wakati serikali ijenge chuo kikuu kila kanda then kila mkoa si kila kiongozi akiamua na kutaka umma unatangaziwa tu!NYERERE ANGEFANYA HIVYO MUSOMA SI INGEKUWA KAMA ULAYA?

    JAMANI SERIKALI MNAVYUO VINGI SANA,VINGI VIKIWA TAABANI !ni kweli tuna upungufu?
     
  3. m

    macinkus JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sasa ni zamu ya mtoto wa mkulima.

    macinkus
     
  4. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyu ni uchezeaji wa rasilimali tu. Tuna chuo kikuu cha kilimo cha SUA na kuna kingene nimesikia kinajengwa Musoma au Butiama. Kuna vyuo vingine vingi tu vinatoa diploma na cerificates nyingine za kilimo hapa nchini kama Uyole,Tumbi Tabora n.k sidhani kama tunahitaji tena chuo kikuu kingine cha kilimo kwa sasa au hata kwa miongo mitano ijayo. Kwa sasa tunahitaji vyuo vya Science na teknolojia kama MIST AU DIT AU COET. Tatizo la kilimo kwa sasa siyo wasomi ni mbinu na mikakati ya ku-mechanise hiki kilimo chetu kwani kwa sasa kipo too manually.
     
  5. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ahadi nyingi za serikali zinatelekelezeka, kinachokosekana ni UTASHI WA KISIASA na upungufu wa hali ya juu kutika kuweka PRIORITIES
     
Loading...