Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) Chalipuliwa Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, Aug 16, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mbunge wa CHADEMA Halima Mdee alisema bungeni jana kuwa Chuo Kikuu Cha Dodoma (UDOM) kimekithiri kwa ubadhilifu wa fedha za serikali.

    Akitoa mifano ya ubadhilifu huo alisema tangu chuo hicho kianzishwe mwaka 2007 kuna wafanyakazi takribani 250 wameisha acha kazi lakini mishahara ya baadhi yao bado inapelekwa chuoni hapo na kutafunwa na wajanja.

    Pia alisema kuna baadhi ya watumishi wa chuo hicho wana mishahara miwili kinyume cha kanuni za utumishi wa umma. Na mbaya zaidi ni mishahara ya watumishi ambao ni marehemu mishahara yao kuendelea kupelekwa chuoni hapo.

    Mdee aliendelea kusema kuwa mwaka 2010 uongozi wa chuo ulipopata fununu kuwa ukaguzi wa CAG ungefanyika chuoni hapo, uongozi wa chuo ukaandika barua serikalini kuomba mwongozo wa namna ya kutumia fedha zilizokuwa zimebaki.

    My take:
    Vyuo vikuu vinapaswa kuwa mfano wa kuigwa na taasisi nyingine nchini. Tunaomba pia wahusika kuimulika taasisi hiyo muhimu ili kusafisha uozo uliopo.
     
  2. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mlacha huyo! Hata pesa za wanafunzi za field zimekatwa elf 20! Thieves
     
  3. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kila mahali ni wizi tu.
     
  4. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    "Tanzania zaidi ya unavyoijua khaaa"
     
  5. L

    LIWALONALIWE Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    tatanyengoNi kweli tumisikia hiki chuo kinamabo ya udini pia.
    Prof.Mlacha na Prof.Kikula wote ni sumu kwa maendeleo ya chuo.
    Ni wasomi sawa ila sio viongozi ni vema serikali mkatofautisha uongozi na usomi

    LWLNLW
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. L

    Lorah JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh ile ya kuwalazimisha wafanyakazi wake wachukue mikopo CRDB tu inawezekana kuna kafungu nini....
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    ni vyema ushahidi uwekwe hapa ikiwa ni pamoja na majina ya wallioacha kazi lakini bado wanalipwa mishahara na wanaopokea
     
  8. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwani mshahara yote inakuja kama fungu moja chuoni halafu ndio inakuwa distributed kwenye akaunti zao au inalipwa vipi? maana kama inaingizwa kwenye akaunti za marehemu hamna atakayeweza kuzigusa.
     
  9. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mishahara hewa mbona sio news kwa TZ!!!
     
  10. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ha ha haa, hii nchi bana, kila kona ulaji tu!
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu naona umepotelea Chumbuni-Zanzibar
     
  12. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,638
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Serikali sikivu sijui kama na hili imelisikia.:spy:
     
  13. m

    muhogomtamu JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamii forum ni mahali ambapo watu wanaofikiri vema hutoa issues ambazo pamoja na mambo mengine, hupelekea wahusika kujitizama upya na kujirekebisha! suala kama hili kwa kweli linahitaji ushahidi wa kutosha tena hata hapahapa jamii forum kama ifanyikavyo kwa mambo mengine ili wahusika wajirekebishe haraka kabla hawajasababisha majanga! tuwekeeni evidence za mishahara hewa, udini, n.k tuweze pia kuchangia kwa ufanisi zaidi!!! I like Jamii forum.
     
  14. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hapa Bongo yote yanawezekana. Hapo haisikiki tena hiyo, na ikisikika itafunikwa haraka shetani apite. ONLY IN TANZANIA.
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,042
    Trophy Points: 280
    kazi sana hii nchi...... tunakulana tu kila angle... hatuna pa kupumulia...
     
  16. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimerudi kijijini, access ya internet ni mgogoro mkubwa.
     
  17. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Si wakamate tu waliokuwa wanachukua pesa wakati wahusika hawapo kazini. Hivi hii serikali mpaka mambo yaandikwe kwenye vyombo vya habari?.....mi nadhani kukamata na kuwashitaki watu km hao ni rahisi sn. Bora serikali kwa sababu haina meno kabisa iwe inaajiri watu special kwa ajili ya kushughulikia waharifu km hao
    hii serikali sikivu jamani,
     
  18. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Chanzo ni Halima Mdee Bungeni, chanzo gani unachotaka kujua zaidi ya alivyoandika?
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Wa Tanganyika bwana.

    Ukisikia udini pasi na shaka yoyote anakusudia Uislam.

    Poleni sana , hili kovu mliloachiwa na ukoloni wa waingereza sasa ndio linakaribia kuwamaliza.
     
  20. T

    Tanzania tunayoitaka Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanakula mpk pesa za wanafunz watt wa maskini... Chuo si uzur wa majengo bali uongoz bora utakaozaa utendaji makini
     
Loading...