Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo Kikuu bora TZ ni kipi kwa kusomea Uhasibu au Biashara? - ni UDSM, Mzumbe au IFM?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kichwat, Apr 3, 2011.

  1. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Chuo Kikuu bora TZ ni kipi kwa kusomea Uhasibu au Biashara? - ni UDSM, Mzumbe au IFM?

    Wadau naomba msaada. Nina uncle wangu anataka kumrejesha mtoto wake aje asomee shahada ya biashara kwenye University/Chuo hapa Tanzania. Ameniomba ushauri kuhusu wapi ampeleke mtoto wake (Chuo bora kwa masomo ya Uhasibu au Biashara). Kwa vigezo rahisi vya popularity x 'quality' nimepata vyuo 3 - UDSM, Mzumbe na IFM. Naomba mwongozo kuhusu kipi bora zaidi (just ranking). Naomba kuwakilisha.
     
  2. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
  3. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ahsante kwa ushauri wa kupitia matokeo ya NBAA.
     
  4. NGUZO

    NGUZO JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    matokeo ya NBAA yanaonesha IFM inaongoza kutoa vichwa vya CPA.
     
  5. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mjimpya thanx for advice, lakini sijaweza kupna hayo matokeo yanaoonesha Vyuo, Please if you can put the link. Thanx again
     
  6. mseseve

    mseseve JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Yani we uko nchi gani? Ina maana huijui TIA? Hapo ndo shule bora kwa field unayotaka kwa sababu ni wakala wa serikali kwa mambo ya kiuhasibu na ukaguzi, vilevile ni center ya kufanyia mtihani iliyoteuliwa na Bodi ya uhasibu tanzania pia Mtihani inayofanywa na wanachuo wa pale huwa inakaguliwa na kupitia NBAA Kuangaliwa kama iko standard au imechakachuliwa na katika orodha ya vyuo bora vya uhasibu tz ni no 1 vyuo vingine viligoma kukaguliwa mtihani na bodi ya uhasibu. Na vilevile ukitaka kwenda uchkua CPA inakua rahisi kwako kuwa fevad na NBAA coz unajulikana pale. Ni hayo tuu
     
  7. a

    abuu rham New Member

    #7
    Jul 18, 2014
    Joined: May 11, 2014
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msaada:Naomba kuuliza kuwa chuo cha TIA kwa hpa dar kiko maeneo gani?
     
  8. mtvbase

    mtvbase JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2014
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 1,229
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Karibu na majengo ya sabasaba
     
  9. O

    ODILI SAMALU JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2014
    Joined: Dec 13, 2013
    Messages: 1,156
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    MZUMBE ndio mpango mzimaa kwa mambo ya uhasibu
     
  10. mtvbase

    mtvbase JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2014
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 1,229
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    NBAA ndio wasema kweli mzumbe ipo nyuma ya UDSM na IFM katika performance ya CPA
     
  11. K

    KILLANEKELI JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2014
    Joined: Nov 26, 2013
    Messages: 297
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu IFM sio chuo kikuu ni taasisi inayotoa degree, chuo kikuu ni Mzumbe na UDSM, kwa kukusaidi ungesema taasisi ipi au chuo kikuu kipi
     
  12. C

    C programming JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2014
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,424
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Kusoooma mambo ya biashara ifm. Mzumbe . Au udsm....ni heri hiyoo pesa ya kusomea ufungue biashara.....ya bar kuliko kuitumia kusomaaa in short hizii course hazilipiiiii,kazi zake ngumuu kupataaa, daa mara mia ukasomee. English course .. Kuliko kupoteza muda kusoma course amabazooo future yake unaishia mtaaaniiiii
     
  13. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2014
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo kusoma wapi ndipo unapata kazi kwa urahisi?
     
  14. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2014
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Course za uhasibu watu waliosoma ni wengi kazi zipo chache
     
  15. m

    mchorazombie JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2014
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 275
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    thanks mkuu kwa taarifa mimi ndo niko mwaka wa tatu nasoma BCOMeducation na ninataka nikimaliza nipige CPA je naweza anza na module ipi ukizingatia ya kwamba 30% ya kozi ninazosoma ndo zinahusiana na ualimu na 70%zinahusiana na account/finance na management?
     
Loading...