Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHUKIi!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, May 16, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    GOSH!!

    Hivi jamani unaweza ukamchukia mtu mpaka ukimwona au ukimsikia hata hamu ya kula inakuisha???

    Kuna mtu mmoja maishani mwangu nampenda kiasi kwamba niko tayari hata kufa kwaajili yake...sasa haya mapenzi niliyonayo kwa huyu mtu ni sawa na chuki niliyonayo kwa mtu mwingine. Yani huyu amewahi kunifanyia vimbwanga vingi sana na pamoja na chuki niliyo nayo juu yake bado sijawahi kumtakia mabaya...infact hua namsaidia sana akiwa na tatizo.Ila kila kizuri nnachomfanyia hua kinaniletea mimi mabaya kwa namna moja ama nyingine....mpaka nafikiria labda naadhibiwa kwa kumsaidia.Sasa nimefikia mahali hata nikimwangalia nahisi moyo unaniuma...nimepata mawazo mabaya kweli juu yake jana.

    Sasa hivi nataka niweke umbali kati yangu na yeye kwa namna yoyote ile....hata ikibidi nihame nilipo niko tayari.Nadhani nahitaji maombi.....embu niombeeni wandugu!!

    Mchana mwema!
     
  2. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kabisa hata mimi yamewahi kunikuta kama yako.

    Pole nitakuweka kwenye maombi njia ya pekee ni kukaa mbali naye ndo utapata unafuu.

    Pole sana kwa mara ya pili
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Pole!
    It happens!
    Lakini usihame kisa unamchukia!
    Kuna siku atakufuata, aidha ataguswa na jambo fulani juu yako, ambapo mahusiano yako kwake yatabadilika!

    Mimi nilisoma vitabu vya kizamani sana vya hadithi, ambapo Kuna kisa cha cha Sultani na Kichaa!
    Kichaa huyu alikuwa kila asubuhi alfajiri anaenda mlangoni kwa Sultani na kutupa matakataka!
    Alifanya hivyo kwa muda mrefu, na juhudi za kumkemea na kumkataza zilishindikana!
    Lakini ikatokea kuwa kichaa huyo akafariki ghafla!
    Sultani na familia yake waliposikia kifo cha kichaa huyo walilia sana na kuhuzunika, maana at least kila asubuhi alikuwa akipita hapo kwao, japokuwa alikuwa akimwaga rundo la takataka!

    Hivyo Lizzy, japo mtu huyo ni msumbufu, ukihama kuna kitu utakikosa toka kwake...uTASAHAU KUSAMEHE!
    Lakini pia utapoteza baraka zako za KUTOA maana hutakuwa na wa kumsaidia tena!

    Right?
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Dah.. Lizzy this is extreme aisee

    Wakati tunasoma somo moja hivi tulipewa case ya watu wenye extreme behaviours... I am sure huko haupo; ila inawezekana kabisa yaliyokukuta. Cha maana ni kuomba Mungu iwe temporary kwani hakuna haja ya kupand mbegu ya chuki, ni dhambi kubwa tu

    Pia chuki ikizidi inakuletea hadi depression na matatizo mengine... there are three things you can do

    1. Mwambie kabisa na aelewe unavyojisikia - this releases tension
    2. tatufa counselling ya nguvu (spiritual au clinical)
    3. Mdharau na uendelee na maisha yako - waswahili wanasema mjinga kwa kwenda, kwa kurudia anajua baya na zuri...

    the third option is very simple to implement and you will find yourself having a laughter about all situation.... :A S 103:
     
  5. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Pole saana Partner.... From maelezo ulotoa inaonesha wazi kua huyo mtu ni wakaribu yako kama si ndugu na pamoja na madhaifu yake uko radhi kupotezea but haishi kukukwaza. Mi naona ni bora umuweke mbali nawewe na si lazima kujihusisha na mambo yake wakati at the end of the day yanakuletea matatizo (kama mwenyewe ulivyo admit).. Sielewi kwa undani nature ya matatizo yenu na mahala mnapoishi but ni hatari sana.. saizi inaweza onekana rahisi shida ni pale at the end inaleta/tokea tukio baya... Nashindwa kuongea zaidi for there are so many unanswered questions....
     
  6. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    Pole dear
    hakuna sababu ya kuhama
    kwa vile hukuwahi kumtakia mabaya ni rahisi kuondoa
    chuki uliyonayo kwa kuongea nae atambue ukweli ulionao juu yake
    chuki ikizidi inaleta uadui

     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Acha tu, hio kitu ipo nafikiri jambo la msingi ni kuomba zaidi
     
  8. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pole sana Lizzy! Haya mambo huwa yanatokea, cha muhimu ni kuendelea kuwa na uvumilivu!
    Usikimbue tatizo, tafuta suluhisho.
     
  9. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    duu pole lizzy
    ni ndugu au mpz iv?
    woteva the case...MPOTEZEEE ...ukishampotezea na akigundua hauchoshw waka aujishugulish juu ya HILA zake m sure atajirud na apo ndo itakuwa mwsho wa mech

    ukiendelea kumwonyesha waumia juu ya mambo yake ndo unampa nguvu ya kuendelea kufanya maajabu

    mwonyeshe unamdharau na wala auchomwi tena na mambo yake

    pole
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa sijwahi KUMPENDA mtu yeyote, then, naamini siwezi KUMCHUKIA mtu yeyote!
     
  11. N

    Nancy70 Member

    #11
    May 16, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana Lizzy, ila jitahidi kuondoa hasira na kujenga chuki juu yake. Wazungu wanasema..anger does more harm to the vessels in which it is stored than into vessels it is poured. At the end of the day you are the one who suffered while mwenzio anakula raha tu. Kuhama haisaidii just pray to God hakuna linaloshindikana mpendwa.
     
  12. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #12
    May 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mmh pole sana mamy,yap kama binadam ambao ni dhaifu kweli kuna mijitu unatamani kuotoa duniani thats y wanasema "SOME PIPO ARE ONLY ALIVE BECAUSE ITS ILLEGAL TO KILL THEM"
    or in all hutakiwi kumchukia binadam mwenzio kiivyo"hasira hukaa mioyoni mwa mpumbavu,bibo"mpotezee tu u beta keep mbali nae ili usikwazike zaidi lkn hapo kwenye kumpenda mtu mpaka unaweza kufa kwa jili yake duh!mm hapana jamani khaaaa,napenda ndio lkn hapo duh!sugar is sweety but when its too much its becames bitter.
     
  13. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #13
    May 16, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mm yaleyale...nimesamehe lakini sitasahau!!
     
  14. CPU

    CPU JF Gold Member

    #14
    May 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dawa ya tatizo, sio kulikimbia bali kulikabili.
    Wewe ni mtaalau wa kutoa ushauri wa matatizo mbalimbali hapa JF
    Yapaswa uwe jasiri.

    Hapo kwenye red wengi wetu tunapashindwaga kwa hofu ya kupoteza uhusiano au kukosana.
    Upendo si kuambiana mazuri pekee, bali kuambiana na namna ya kuepuka yaliyo mabaya
    Mshirikishe mwenzako ktk matatizo yanayokukabili, mweleze jinsi yanavyokugusa, msisitizie msaada wake kwako.
    Binadamu tunaishi kwa kusaidiana, na si kukimbiana.
    Naamini kwa njia hii utaweza kuondokana na sehemu kubwa ya chuki yako kwake, na hatimaye ukazidisha upendo maradufu
     
  15. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #15
    May 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ai nimeshangaa hii comment
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    May 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante sana mpendwa....

    PJ asante kwa maneno mazuri ila kuna watyu ni bora kua mbali nao maana ni sawa na sumu...popote walipo inasambaa!!!
    Kuhusu kusaidia si wapo wengine bwana....

    Hahaha MTM i'm not that extreme sema tu naona hii kama ni zaidi ya nilivyozea!!
    Ngoja nifikirie hiyo ya kumwambia maana siku zote hua nikisema kinachonisumbua napata unafuu...hata hapa tu nimeshapunguza mzigo kidogo!!!Alafu nikimaliza nampotezea!!

    Thanksss!!
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    May 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante partner ....mwenyewe najua sio fresh kabisa ndio maana nataka kuwe na umbali kati yetu!!

    Asante dear...na kweli huo uadui ndo siutaki maana ukishajenga uadui na mtu ndio basi tena!!Ngoja nijisogeze wakati bado mapema!

    Shea basi maexpiriens we desh desh...lasivyo sikuletee zawadi!
     
  18. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #18
    May 16, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Bora ume realise hilo before its too late.... Muombe na Mungu akusimamie na kukuzidishia uvumilivu na busara katika maamuzi yamuhusuyo...
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo nilipobold ni kweli tupu...kam aingekua kinyume na hapa nisingehangaika!!

    Hahhaha...angalau nimecheka kidogo....thanks dear!!Yani sijui watu wengine wakoje!!!
    Hapo kwenye kupenda we acha tu...long story!!!
    Yani unanipa live sio??Nwy sijawahi kujisikia nimepotea kama sasa hivi...siku zote hua naweza kusimama mwenyewe ila kwa mara ya kwanza naona kama nimezidiwa!!!
    Mhhh upendo maradufu???I doubt it!!Asante lakini....ngoja nitafute jinsi ya kumjulisha!!
     
  20. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #20
    May 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Sipendi wa sichukii mtu - As simple as that!
     
Loading...