Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuki na unafiki....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Dec 6, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nadhani itakua wiki moja imepita sasa tangu niulize kwenye thread fulani kama inawezekana mtu akapata adui hapa JF kwasababu binafsi bado sijaona uwezekano wa kumchukia mtu ambae sijui yukoje in reality na wala hajanifanyia lolote baya hapa mtandaoni.

    Naelewa kwamba huku mitaani hua inatokea mtu , hata ndugu yako au rafiki akawa anakuchukia bila sababu maalum.Yani unakuwa hujamfanyia lolote baya, tena inawezekana ukawa mtu wa kumsupport na kumsaidia sana.Chuki ya namna hii naamini mara nyingi hua inasababishwa na wivu,yani yule mwenye chuki anatamani alichonacho mwenzake kingekua chake (pesa,mpenzi mzuri, familia inayompenda, marafiki wanaomjali, kazi nzuri n.k). Na mara nyingi hali hii hua inapelekea hao wenye wivu kutafuta namna ya kumvurugia huyo mwingine hata kwa kusambaza maneno yasiyo na ukweli.Ila sasa naomba kuuliza, sehemu kama hapa JF, sehenu ambayo wengi hatufahamiani inakuaje mtu anakua na chuki tena kali na mwenzake? Tatizo ni nini? LIKE anazopokea? Thread anazoandika? Watu anaointeract nao jamvini? Muda anaospend online? Namna anayoandika? Mambo anayoonekana kujua? Kama jibu ni moja ya hayo hapo juu nini kinakusumbua wakati hatujuani hivyo na wewe unaweza ukatumia hata google kuandika kitu kizuri kikakubalika bila yeyote kujua hazikua juhudi zako mwenyewe?

    Nimeona niandike hii mada baada ya ile incident ya Ashadii, taarifa zinazonihusu mwenyewe na wengine ambao hata hawafahamu kwamba wana maadui wasiowahitaji humu.

    Wewe kama ni mmoja wa hawa watu wenye chuki na watu usiowafahamu embu chunguza tatizo lako lilipo. Na kama tatizo liko kwao (inawezekana kuna namna wamekuboa) wasiliana nao uwajulishe badala ya kuwachekea kinafiki huku roho yako ikilika taratibu kwa chuki na kujiabisha kwa kujipeleka kwa marafiki zao (watu wanaofahamu kiukweli) na kujifanya wewe unawajua wakati huwajui.

    Wote tumekuja hapa kwa mapenzi binafsi, sio kufurahisha watu wengine bali kujifurahisha wenyewe.Ukiona unakosa hiyo furaha uliyofuata pumzika badala ya kuwatolea hasira watu wasiohusika na hasira yako. Usimchukie mtu usiye mfahamu, kwa sababu zisizo na kichwa wala vidole maana huwezi jua mtajakutana katika mazingira gani. Hii ni sehemu ya kupunguza stress na sio kuongeza, usijinyanyase kwa kutoitumia vizuri.

    Jumanne njema.
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nina chuki sana na wewe..Hunijui Sikujui achana na mimi....:eyebrows:

    Mimi huwa najiuliza mtu ana chuki na wewe hakujui wala humjui, je ikitokea bahati mbaya/nzuri akakutana na wewe atajifanya anakuchekea kinafiki, mara nyingi watu wa namna hii wanakuwa na low self esteem na kutokujiamini wao kama wao, imagine hapa JF mtu anatoka povu kweli anakusemea mbovu kweli but in real sense hakujui wala hajawahi kukuona but anajaribu ku-assume kuwa anakujua sanaaa...ohooo mara fulani hivi mara vile anavyoongea utafikiri labda ni mama yako aliyekuzaa... snitches get stitches
     
  3. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mimi nimepita tu....
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Suck it up maana Nakujua, Unanijua , siachani na wewe.

    Inashangaza kwakweli. Watu wa huku mtaani naweza jaribu kuwaelewa ila huku mtandaoni ambapo kila mtu anaingia kutokana na uwezo wa bandwith yake,sielewi kabisa.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hamnijui siwajui acheneni na mimi - Source Lizzy, Finest & Kongosho(promotion)

    Ha ha ha, duh jf kuna mambo

     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahahaha!! Sasa sisi wengine kama bandwidth zetu za kungaunga mara modem ya Tigo inachukua muda mrefu ku-load kwanini tusi-mind au wewe mwenzetu unachimba bandwidth
     
  7. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wenye chuki ni wanafiki na wasiowawazi. Mimi nikichukizwa na jambo lolote nakupa laivu kitu ambacho watu wengi huchukizwa nacho. Mimi nachukia matendo na maneno tu na wala siyo mtu.
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Naomba unifupishie nimeshindwa kusoma ndefu mno nipo kwenye tuktuk.
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Unakuwa na chuki na key board hiyo ni hatari
    Hayo uliyoyasema yapo na mtu anakuwa na chuki tuu na wewe kisa may be unachangia sana post za watu au thread yako inapata wachangiaji wengi kwa wakatii ilhali yeye ya kwake haipati wachangiaji
    So mtu kama huyo anatengeneza chuki tuu na wewe
    Na watu hao wapo hata mtaani na sio hapa kwenye mtandao tuu yaani mtu anakuchukia bila sababu za maana
    Hata umuulize kisa cha kunichukia anakuwa hana sababu ilimradi tuu amekuchukia
    Maisha ni safari ignore watu kama hawa na endelea na mambo yako maana sometime unaweza kujiumiza kwa kuwafikiria
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :lol:Fidel bana sasa kama hauwezi kusoma umejuaje kama ndefu
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hatuachani na wewe wala nini, mpaka uache kutumia slogan yetu.
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahhaha, kumbe hapo ndo shida ilipo.Njoo basi utumie haka kabroadband kangu ka 100mb/s ili usinichukie tena.
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Jana wewe na TF mliishia nyumba gani maana nimezunguka kwa ndugu zenu wote sikuwaona
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yeahhh ni bora umweleze mtu ili kama kweli kakutenda vibaya ajirekebishe badala ya kujitesa mwenyewe.
     
  15. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pole dada Lizy... I have always admired you....... Threats zako zinatia fola.....
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Njoo nikusomeee.

    @ Mr Rocky. . . . TUKO PAMOJA.
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Heheheheh. . . . sipendi umbea.
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Asante sana
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Threat tena mpendwa?Au umemaanisha thread?
    Kama ni thread niambie zimetiaje fora ili nipunguze.

    Ohh and ahhh Ahsante, na wewe nakukubali.
     
  20. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180

    Huu sio umbea bana nina haki ya kujua
    Au nimuumbue TF hapa na mambo yake namna alivyotoroka jana na kwenda mitaa ya kati
    :focus:
     
Loading...