Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuchu Saa 6! Msaada Please

Discussion in 'JF Doctor' started by Elisha, Feb 10, 2011.

  1. E

    Elisha Member

    #1
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Habarini wapendwa!

    Naleta kwenu kisa cha rafiki yangu mpendwa kwa mategemeo ya kupata msaada toka kwenu.

    Tatizo linalomsumbua rafiki yangu huyu ni matiti yaliyotuna kifuani pake ilihali yeye ni mwanamume.

    Katika watu kumi atakaokutana nao katika matembezi, tisa humcheka na kumfanyia dhihaka. Jambo hili linamnyima sana amani. Kusema kweli amekuwa kama mfungwa ndani ya gereza lake mwenyewe. Amekosa uhuru!

    Kotokana na kukosa amani kila wakati, huyu bwana amejikuta akipoteza ndoto zake kila uchao.

    Tatizo hili halikumuanza utotoni limempata akiwa na umri wa miaka takribani 14 hivi. Chanzo chake anasema, anahisi ni yai la kuku wa kisasa alilokula likiwa bichi akiwa na lengo la kulainisha koo kwani kuna mtu alimsimulia kuwa mayai mabichi ni kilainisho kizuri sana cha koo. Wakati huo alikuwa akipenda sana kuimba na koo lilikuwa likimsumbua. Pasipo kujiuliza vizuri mpendwa huyu alikwenda dukani na kujipatia yai la kuku wa kisasa na kulitumia kulingana na maelezo aliyopewa.

    Baada ya miezi kadhaa alianza kuona mabadiliko katika mwili wake ambayo hakuyapenda mojawapo likiwa la kuchomoza kwa matiti kifuani pake. Pamoja na hilo, yalikuwepo pia mabadiliko mengine kama 'abdominal discomfort', kutoa harufu mbaya sehemu ya haja kubwa (uchafu unatoka), matatizo katika koo nk.

    Japokuwa hasemi na anaonekana mwenye furaha machoni, moyoni anaumia sana! namwona ni mtu mwenye uchungu mkuu.

    Madaktari wameshindwa kumsaidia jambo ambalo linazidi kumkatisha tamaa.

    Ni mtu mwenye akili sana lakini ameonekana kufanya vibaya katika masomo yake ya A level na chuo kikuu.

    Amekuwa hafikilii tena kuhusu maisha yake anachowaza ni jinsi gani ataondokana na tatizo hili. Naogopa endapo hali hii itaendelea atapoteza kabisa muelekeo wa maisha yake na nikiwa kama rafiki yake sipendi hilo litokee.

    Hili ni tatizo gani jamani? Linatibika? Ni kweli hayo ni matokeo ya lile yai alilokula? Afanye nini sasa? Tafadhali sana naomba tumsaidie huyu mtu.
     
  2. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Stress inaongeza tatizo directly/indirectly.......... Naamini atapata majibu humu............ Pole zake though!
     
  3. Taluma

    Taluma Senior Member

    #3
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ....mkuu pole sana kwa matatizo hayo?

    Lakini of all the issues ako nazo, hilo hapo juu sijui linaconnection gani na kula lile yai aisee! Vipi hapumuliwi kisogoni na midume? Bahati mbaya sio mtaalam hapa.....!
     
  4. E

    Elisha Member

    #4
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nakubaliana na wewe, na ndicho kinachomsumbua hivi sasa. Kwa kifupi ameshapata vidonda vya tumbo.
     
  5. E

    Elisha Member

    #5
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Lol! Hapana, hakuna kitu kama hicho. Madaktari walimpima na kuthibitisha hajawahi kuingiliwa. Japokuwa niliwahi kuhisi hivyo, hisia zangu ziliondoshwa na maelezo ya daktari wake.
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mpe pole sana rafiki yako naweza kuona anavyojisikia vbaya asa kwenye ulimwengu huu wa utandawazi kuna mengi anayosemwa asa lakuhisiwa shoga hilo alikwepi kabisa na usumbufu wa wanaume wanaopenda huo mchezo natumai atapata jibu hapa
     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anaweza akahamia Qatar/Oman atapata msaada!
     
  8. E

    Elisha Member

    #8
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Pole zako zimefika. Ni kweli huwa inamuuma sana kwa kuhisiwa shoga. Just imagine if it were you how would you react ? na hasa kama si shoga but you are treated like one. Thanks again.
     
  9. E

    Elisha Member

    #9
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Msaada wa namna gani ambao hapa hawezi kupata? be open usiwe kama si great thinker.
     
  10. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    masikini mpe pole yake,asikate tamaa aendelee kuzunguka nwenye mahospitali mbalimbali na uhakika mwisho wa siku atapata ufumbuzi
     
  11. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2011
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza nampa pole sana huyu aliyepatwa na matatizo haya. Nahisi huyu mtu mwili wake umekuwa stimulated kutoa homone ya oestrogen kwa wingi kupita kiwango cha kawaida cha mwanaume.
    Inatakiwa aende hospitali na Homonal profile ifanyike, na endapo itagundulika kuwa mwili wake unatoa oestrogen kwa wingi kuna dawa atakazopewa na hiyo kitu itashrink yote.
    Lakini kama ni mnene, inabidi afanye mkakati wa kupunguza uzito na hali yake yaweza kurudi kama zamani.
     
  12. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    :A S 20: i real feel sorry for him!!
     
  13. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    'kupumuliwa kisogoni' hakusababishi mwanaume kuvimba matiti (ingekuwa hivyo kina Sir Elton John wangeshavaa bra!), naugana na ushauri wa post no. 11....sababu kubwa inawezekana ikawa ni kutoa hormone za kike 'oestrogen' kwa wingi kiasi kumfanya hivyo, japo hiyo nayo ingefuatana na dalili nyingine kama kuwa na sauti 'mororo' n.k. Iwapo ataenda hospitali akachekiwa 'hormonal profile' basi itakuwa rahisi kwa daktari kumshauri. Kama ana kiasi kikubwa cha hormones za kike basi kuna matibabu anayoweza kupatiwa.
     
  14. E

    Elisha Member

    #14
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Thanks a lot for you advice. Nitaendelea kumfariji na kumshauri kulingana na ushauri wako.
     
  15. E

    Elisha Member

    #15
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nashukuru sana kwa msaada wako. Bahati nzuri yeye siyo mnene . Nitamshauri aende hospitali na kuangalia hiyo hormonal profile ambayo nadhani hajawahi kutazama.

    Umetoa mwangaza, nadhani huu utakuwa mwanzo mzuri kwake.

    Ahsante, Mungu akubariki sana.
     
  16. E

    Elisha Member

    #16
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hello, thank you Susy. Thank you very much!
     
  17. E

    Elisha Member

    #17
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Thank you very much for your advice Riwa. May God bless you. Thank you again.
     
  18. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Ateki ize tu,,mbona Kibonde anayo, na amejikubali?
     
  19. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lingine baada ya ku-disturb mtiririko wa hiyo hormone anaweza kufanya hata surgery ya kuondoa hayo matiti; ni bora awe na kovu ambalo halitaweza kuonekana kiurahisi kuliko hayo matiti saa 6. I feel sorry, but certainly he will get a solution!!!!
     
  20. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    na wewe unatuchezea akili, yaani ulimchukua rafiki yako hadi kwa madaktari ili ujue kama tigo yake ipo busy?
     
Loading...