Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chonde chonde kwa wanaotarajia kufunga ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by jamii01, Oct 1, 2012.

  1. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Naomba kutoa ushauri wa bure kwa wale wanaotarajia kufunga ndoa hivi karibuni,
    Kama ni mwanaume mwenzangu jaribu kupunguza matumizi kwa ajiri ya maandalizi ya harusi..vijana wengi wanaingia kwenye mtego wa kukopa kwenye sehemu zao za kazi,mabank,vyama n.k kwa ajiri ya kufanikisha sherehe ya masaa yasiyozidi 6 yaani kwa usiku mmoja.

    NDoa si sherehe,ndoa ni pale mnapobaki wawili wewe na mkeo hapo ndipo tunapoita ndoa..Wanaume wengi wameingia katika mtego wa kushawishika kutaka kufanya sherehe kubwa ili kuonyesha ufahari juu ya mwenzake au wafanyakazi wenzake au jamaa zake au marafiki zake n.k kisha baada ya hapo hubaki akiumia na deni kubwa alilokopa kwa ajili ya kufanikisha harusi ambalo atataabika nalo kati ya kipindi cha miezi 6 hadi miaka 3 na hii itaonyesha ugumu wa maisha kwa mda mfupi kwa yule ampendaye mkewe..kuanza kuishi maisha ya kujibana badala ya kuanza na maisha ya kufurahiana

    Inakuwaje kijana unaingia harusi ya gharama hata kimsingi cha vyumba vitatu hauna..haiingii akilini unakopa kwa ajili ya usiku mmoja watu wale na kusaza badala ya kukopa uweke kibanda ambapo utalala na yule umpendaye hadi maisha yenu ya uzeeni?mwingine hata kiwanja hana,mwingine ndiyo hivyo nikupanga tu..

    Ushauri:

    Jitahidi kujibana kifedha na fanya sherehe ndogo sana kuliangana na uwezo wako wa kiuchumi

    Achana na vitu au gharama zisizokuwa na umuhimu kwako kwa ajili ya siku hiyo..kama kukodi gari la gharama kubwa,ukumbi wa kifahari n.k

    Washirikishe jamaa zako,marafiki zako au ndugu zako wakupe support ya kimwazo au kifedha

    Kaa na zungumza na rafiki yako wa jamaa yako wa karibu aliyefunga ndoa siku si nyingi uone namna gani atakavyokushauri kupunguza gharama au kuepuka matatizo yaliyojitokeza kipindi cha sherehe yake

    Kubari ushauri kutoka kwa best man wako

    ANGALIZO

    Mara zote harusi haikosekani mapungufu hata siku moja..kubali kile kilikwisha tokea.

    NDOA ni nyinyi wawili baada ya kutoka kwenye sherehe usiku ule wa kwanza..mnapobaki nyinyi wawili ndipo tutapohita ndoa..



    KW ushauri mwingine AFYA,MAHUSIANO NA NDOA unaweza kuinbox lakini ni kwa WANAUME TU
     
  2. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,800
    Likes Received: 5,338
    Trophy Points: 280
    Ushauri mzuri, ila ngoja nimzuie bwana harusi to be asiingie humu, asijekuuona bure!!! Acha anispoil na GRAND WEDDING sababu ndoa zilivo za kichina saaivi kitu cha furaha unachobaki nacho ni PICHA ZA HARUSI TU!!! jinsi ulivotokelezea na shela la kufunga mtaa, kiatu cha bei na jigauni la kuwaziba mademu wote wa zamani wa bwana harusi midomo, kimoyomoyo ukisema shamba liliwashinda, nalilima mwenyewe sasa!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mambo yote 'bukombe' kwa raha zao wasukuma.
     
  4. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    ushauri mzuri sana mkuu.....tatizo ni kwamba sometimes wao hawataki but watu wanaowazunguka ndo washawishi wakubwa....wakina dada pia...utasikia me nataka harusi kama ya fulani...
     
  5. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,825
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Useful post.
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    usiseme kwa nguvu kuna harusi ya mil 12 natarajia kwenda soon, bwana harusi asije kupita humu akaghairi bure......

    Ila mnaotarajia kuoa msikie maneno haya....

    Na wanawake pia mzingatie haya sio kufanya vyombo pati, kichen pati, sendoff pati aiiiiiii hizo hela heri ukafungue saluni upate hela
     
  7. Kinyau

    Kinyau JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 24, 2006
    Messages: 776
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    if there was one thing I'd love to stop are these glamorous wedings wakati mioyoni mwetu tunanungúnika kwa michango. Hivi wewe unajua uwezo wako wa sherehe ni wa kawaida, what sense does it make to plan for a 20 M wedding ? kwa nini usifanye evening dinner hapo home kwenu mambo yakaisha? I see all these weddings kama ni show off, trying to carry a 12M wedding at the expense of other people's pockets. Tena siku hizi kwenye vikao nasikia wanapanga ahh fulani ana kazi nzuri andika laki nne- kisha wanapiga simu Mzee unapledge ngapi? ukisema elfu kumu eeeehhh everbody gets sad (as if they deserve access to your pocket). Omba mchango wa shule au matibabu uone ndio utajua priority zetu
     
  8. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,282
    Likes Received: 1,930
    Trophy Points: 280
    ... Hii kweli...
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    Utasababisha watu wakose ajira
    -wapiga tarumbeta
    -wakodisha vifaa vya harusi
    -wapambaji na kadhalika
     
  10. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu umenigusa, naumiza kichwa haswaaa!
     
  11. p

    pilau JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu ungetusimulia ili kutupa mwanga zaidi wewe ulitumia gharama gani katika harusi yako na harusi isizidi kiasi gani na kiasi gani kinatosha
     
  12. p

    pilau JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huko kwenye makanisa kwa Kakobe na Kule kwa Mwingira wanafungisha ndoa 100 kwa wakati mmoja hakuna kikao wala matatizo yoyote ili mradi makubaliano na umpendaye tu sherehe mbele kwa mbele
     
  13. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,634
    Trophy Points: 280
    Am tryng kum-convince my wife tto be to do away with kitchen party maana naiona usanii mtupu n a waste of money.
    Thank God we both agree on a middle size wedding ceremony.
     
  14. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,722
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Hizo ni changamoto za kazi itapelekea kuzaa wazo lingine zuri la kuanzisha shughuli nyingine kwani sifa ya mjasiamari kubadilika kama kinyonga kwa kuwa mbunifu wa kufanya biashara tofauti tofauti
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Ushairi mzuri sana! Lakini harusi za siku hizi niza kufata mkumbo!

    Wengine baada ya harusi wana kosa chakula ndani!
     
  16. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    uzoefu wangu ni kuwa gharama za sherehe za harusi huchangwa na wanajamii. bw. harusi anaweza asitoe hata senti!
     
  17. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 658
    Trophy Points: 280
    nani yupo tayari twende kwa mchungaji mimi,yeye, wasimamizi na wazazî? hata harusi sihitaji. . . SERIOUS!!!!!!
     
  18. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Kichwa kisikuume,harusi haifanywi na bwana harusi bali wadau watakaoudhulia hiyo shughuli.Tafuta michango kadri uwezavyo,watakaokuchangia hadi dakika ya mwisho fanya nao sherehe hao,hata kama mtakua watu 10.
     
  19. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    other factor inakuwaje mkuu charminglady?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    other factor inakuwaje mkuu charminglady?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...