Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

China now 3rd Biggest World Economy

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mfwatiliaji, Jan 15, 2009.

  1. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Habari za CNN zinasema China

    1. Wamewapiku Germany na sasa wapo nyuma ya Japan na USA in terms of economic volume/gross domestic product.
    2. Uchumi wao umekua 10-fold tangu 1979 (i.e. within 30 yrs period).
    3. Wamefuta umaskini kwa watu 200 million, more than 90% of the total population lifted out of poverty in the world.
    4. Kama uchumi wao ukikukua tena 2 times-wakati wa USA ukiwa stagnant-watawapiku na USA.
    5. Mwaka 1979 uchumi wao wote ulikuwa unatawaliwa na serikali (state owned) lakini wamebadilika na kufanikiwa kuwa wajasiriamali (private economy).

    Question:
    1.Tanzania tumekwama wapi, maana umaskini umeongezeka badala ya kupungua na mambo kwa ujumla ni opposite kabisa na China.
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Tupo kwenye-UFISADI
     
  3. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    MFWATILIAJI,sisi wengine ni ma LAYMAN,hivyo ukitwambia china wameendelea to third biggest economy in the world hatuelewi,kwa kuwa wewe mwenzetu umeelewa,tunaomba tufahamishe je in terms of standard of living katika table wako wapi? au labda haya maendeleo hayaendi sambamba na hali ya maisha.niambie mkuu maana naona kama jibu litaniridisha iko haja ya mimi kuhamia CHINA kwenye maendeleo
     
  4. B

    Baba Lao Member

    #4
    Jan 15, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani Son of Alaska mpaka leo hujui dunia maendeleo yake kama yameamia CHINA? Hapa Toronto masela kibao wameanza kuzamia China .Si wazungu si weusi.Mimi mwenyewe nimepata niko mbioni kwenda kuishi kule.Naenda kuishi SHENZHEN au SANYA
     
  5. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2009
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160



    Mkuu fisadi China ananyongwa, huku kwetu hata kuwafikisa mahakamani
    mgogoro unategemea nini? Waho wachache wanaofika kwa pilato watu wengi wa watu wenye 'influence' ktk jamii wanapinga "Oo, nchi itapata machafuko" Ktk hali kama hiyo unategemea uchumi ukue.

    China aidha hawakuwasikiliza WB & IMF kugenisisha kila kitu; hadi sasa Serikali bado ina nguvu ktk masuala ya Uchumi ilhali Bongo mmeuza kila 'factory' halafu wakazifanya maghala; hapo kuna uchumi kukua mkuu wangu?

    Mchumi kukua hadi apatikane raisi mwendawazimu kwa kuipenda nchi yake hapo ndio utegemee maendeleo.

    Kipupwe (winter) njema
     
  6. c

    chichi Member

    #6
    Jan 15, 2009
    Joined: Aug 15, 2007
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    The notion "we are poor" have been eating us slowly like a cancer, unless we learn it hard way, economic liberation is no where to be found!!!!! Mi naona tanzania tuache kudhani tunaweza jenga bila kutoa jasho tuache ujanja ujanja. Tuangalie hawa tunaowabudu kama miungu namna walivyo toka, wengi wao ni kwa mijeledi na damu ndio matunda wajukuu wanayofaidi leo, nasi tukitaka tanzania ya kesho iwe kama " First world" hakuna short cut hapo, hawata kuruhusu kirahisi kuwa kama wao bila wewe mwenyewe kujitoa sadaka. Tuache ujanja ujanja.
     
  7. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Ufisadi ni Economic Sabotage, Especially ufisadi wa Tanzania ni mbaya sana.

    Kenya baadhi ya viongozi waliopora wamewekeza nchini mwao, exampe Airkenya, Consumer industries (cooking oil like Kimbo, Kasuku, Cowboy e.t.c; soap, juice - which is found in most supermarkets in Tanzania, Dairy Milk industries like KCC, Transport and more.

    So these make processing of agricultural products, creates employment to people. Farmers have markets of their harvests, so people engage in Agriculture as there is good income.
    Angalia kwenye maduka makubwa, utakuta juice za nanasi, maembe, machungwa. Lita moja ni shs 2000.
    Angalia maziwa ya brookbond, ni mazuri na yanauzwa TZ.

    Lakini Tanzania Mafisadi wakiiba wanakwenda kuficha pesa kwenye akaunti za Nje, Example New Jersey UK, Swiss, Malta e.t.c. Na nyingine wanawawekea watoto wao billions of money.

    Unaona Bwana/bibie, Pesa hizo zimetokana na Jasho la watanzania wote kwa maana wameiba pesa za Serikali. Serikali inapata mirahaba kutokana na Rasilimali zetu kama madini, utalii. Pia kila mwananchi analipa kodi, kwa maana unaponunua bidhaa yoyote, tayari umelipa kodi -kodi ya ongezeko la thamani. Pia wafanyakazi wanalipia kodi ya mapato.

    Sasa kama Jasho la watanzania wote linachukuliwa na watu wachache, in maana hatuendelei, ni kutia maji kwenye debe lililotoboka. Uchumi hautakuwa kamwe.

    Huo ni uhujumu uchumi.

    kama hizo pesa zisingeibwa, ina maana tungeboresha kilimo, mifugo, barabara, Elimu. Tungejenga viwanda vya kuongezea thamani bidhaa zetu, kilimo na ufugaji ungekuwa na tija.

    Mfano, angalia msimu huu ni wa matunda, mananasi, maembe na hata machungwa. Hata tuleje, mengine yataoza. Pia bei yake haimpi tija mkulima. Yanaoza tuuu, kama kungekuwa na kiwanda cha kutengeneza juice, tungeepuka hasara, pia kipato cha mkulima kingeongezeka. Na Serikali ingepata kodi.

    Yapo mambo mengi ya mfano, angalia nyanya huko Kilolo iringa zinaoza, angalia maparachichi Mkoa wa kilimanjaro, Arusha, Morogoro yanaoza.

    Vitunguu mang'ula manyara.

    Angalia bei za uwindaji kitalu dola 27,000, its very little. Inatakiwa iwe dola 80, 000 angalau.

    Madini, hatupati kitu. Kodi tumewasamehe, madini wanachota

    Uvuvi, wanavua wanakwenda kuuza Norway, swiss Europe yote.

    Yaani wacha tu nisiendelee kutaja. Mimi naona hii nchi iuzwe Whole sale halafu kila mtanzania agawiwe chake. Halafu kila mtu achague ataenda wapi.

    mimi nitachagua Botswana, Huo ni mfano kwa africa. Tanzania tunayo rasilimali kama au zaidi ya botswana, lakini Botswana wameendelea maradufu.

    Hata kenya wametuzidi kwa sababu angalau mafisadi wa huko wamewekeza huko huko kenya.

    Ndio maana kenya wanatucheka, tunastahili kwa hilo.

    China hakuna ufisadi wacha waendelee.

    Hata hivyo hatujachelewa, tupinge ufisadi, we can!
     
  8. M

    Mkora JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kazi kweli kweli Kuna haja hao walio nunuliwa suti kwenda nje kusoma itabidi waturudishie pesa yetu pamoja na Mshahara, Kwani Idea ilikuwa nzuri naona wenzetu baada yakurudi wametusaliti
    Mfano Hizi huyu Chenge Baba yake alikuwa nani huko Shinyanga kasomeshwa kwa pesa za wananchi leo hii anatusaliti
     
  9. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Tz tuachane na sheria na utaratibu wa Waingereza...tuwe na utaratibu wa Wachina kwa kama miaka 10 au 20 hivi kuleta discipline and order ya ktk kazi..tuachane na 'demokrasi ya Magh' ni luxury ktk Afrika...nguvu kwanza.

    Lee Thesis ni jawabu..Authoritarianism kama Singapore, Malaysia na post 1979 China...ndo jawabu Afrika...nguvu kwanza...then demokrasy then maendeleo! Tofauti na hivi mimi nipo persmistic!

    Mungu ibariki Tz!
     
    Last edited: Jan 16, 2009
  10. Radio Killa

    Radio Killa Member

    #10
    Jan 16, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Meanwhile, The country's per capita income is classified in the lower middle category by world standards, at about $2,000 (nominal, 107th of 179 countries/economies), and $7,800 (PPP, 82nd of 179 countries/economies) in 2006, according to the IMF.
     
  11. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli watu wengi sasa hivi macho yao yameelekezwa China. Wamarekani pia wanakimbilia huko. Inabidi tuwahi na sisi kwenda kwa maana hatuishi kisiwani. Lakini ninasikia tayari kuwa wa-tz wako huko wanafanya biashara.
     
  12. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Taratibu Mpadimire

    China hakuna ufisadi?
     
  13. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Ndugu Pundamilia,

    Sipo China, ila kama una habari yoyote kuhusu ufisadi wa china tueleze hapa JF.

    Kwa ufahamu wangu ni kuwa hakuna mtu kamili duniani, mapungufu yapo.

    ILa kama china ufisadi upo, inawezekana. Ila kumbuka Adhabu kwa FIsadi china ni Kubwa.

    Mfano angalia Waziri Mkuu wa Thailand alishtakiwa.

    Huku huku Jf nimesoma kuwa fisadi china ni mhujumu uchumi na akithibitika ni kifo.
     
  14. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    RD ni kweli average annual income yao bado iko chini-$2,800-ukilinganisha na western countries, lakini speed yao ya kufuta umaskini imekuwa kubwa mno. Fikiria, asilimia 90 ya umaskini uliofutwa duniani katika kipindi cha miongo mitatu iliyopita umefanyika kwa hawa jamaa.
     
  15. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    SASA hawa wachina,wanaopigana vikumbo na wamachinga mjini kuuza maua etc etc,wengine wako kwenye ukahaba dar vipi?au huu mgao wa national cake kwao umewapita kando.halafu kwenda Hong kong which is a part of their country restriction kali.It seems posperity is a damn long way away
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Kuna rafiki yangu mchina ni contractor nilimuuliz nini essence ya maendeleo yao.
    Akanijibu seriuos leaders and seriuous government,mambo ya kipumbavu pumbavu mtu ananyongwa.
    Discipline ni ya hali ya juu.
    Anasema ndo maana hawana dini bse wanaiabudu na kuitukuza serikari yao iliyowatoa toka umaskini mpaka utajiri.
    Tz kuna cha kujifunza apo,serious leaders forming a serious government.
    Ivi ulishawai sikia China wanafanya uchaguzi countriwise as a whole?
    Nasikia wawakilishi tuu wa watu ndo wanamchagua raisi.
     
  17. L

    Lorah JF-Expert Member

    #17
    Jan 22, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ukitaka kujua uchumi wa china ulivyokua nenda kariakoo, maana watanzania ndo tunaonunua yale matambara ambayo hayana quality bado wanaweza ku export, while korosho za mtwara zinavunjwavunjwa ili kuangalia ubora na kama iko below standard inarudishwa wachina wanatengeneza belowww standard special for tz, kila mahali hata mikoani china imetawala hivi hata vibanio vya nywele vinavyochuja rangi Tanzania hatuwezi kutengeneza bado kidogo tutaletewa na umeme wa kichina, kama ule wa kaka Lowasa.
     
  18. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    1. Kula sana kuliko kuzalisha
    2. Kuiba chakula cha watoto hadi kukomba mboga (Ufisadi x Ufisadi x Ufisadi)
    3. Kuzalisha watoto wengi kuliko vitu vya kuwahudumia (busy making children while they are busy making wonders)
    4. Kutumia akili kiduchu katika mambo yetu (bongo ziko kama za mataahira)
    5. Kulala sana na kufanya kazi kidogo tu. Hata tukifanya kazi hatuna malengo au mwelekeo. Mfano kutumia jembe la mkono mwaka 2009 kuzalisha chakula cha watu karibia millioni
    6. Kila aina ya ujinga na upuuzi katika mambo ya msingi ....n.k.
     
  19. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2009
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sina tatizo na China kuwa ya 3; tatzo langu kubwa ni bidhaa feki zao yaani wamepitiliza kiasi cha kuwafanyizia hata Wachina wenzao (Rejea maziwa yenye melamine).

    Tanzania hatujakwama popote ila tunajikwamisha sisi wenyewe kwa bora uongozi, tukiachana na fikra z kutegemea misaada na kupnguza ufisadi tutafika mbali.
     
Loading...