Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chiligati apasua mafisadi CCM asema Mwakani mwisho wa mafisadi dagaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 12, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Naibu Katibu Mkuu wa CCM Taifa na mbunge wa Manyoni Mashariki John Chiligati


    Thursday, 12 May 2011 19:11 newsroom


    * Mwakani mwisho wa mafisadi dagaa
    * Asema CCM itabaki na waadilifu tu
    NA BASHIR NKOROMO, SINGIDA
    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM), kitatumia uchaguzi mkuu wake kuwaengua viongozi wote wasio waadilifu na mafisadi. Uchaguzi huo unatarajiwa kufanyika baadaye mwakani na kwamba, utatumika kusafisha masalia ya watuhumiwa wa ufisadi, ambao watakuwa bado hawajajiondoa. CCM imewataka watuhumiwa wa ufisadi kujiondoa wenyewe, vinginevyo nguvu itatumika wakati wa kikao cha NEC ya CCM, kinachotarajiwa kuketi Julai au Agosti, mwaka huu. Hata hivyo, CCM imesema kuwa ikilazimu kinaweza kuitisha mkutano wa dharura na kutekeleza agizo hilo kwa maslahi ya Chama na Watanzania kwa jumla. Hayo yalisemwa na Naibu Katibu Mkuu wa CCM (Bara), John Chiligati, wakati akizungumza na wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM mkoani hapa katika Ukumbi wa
    FDC, jana. Chiligati, ambaye alikuwa Katibu wa NEC, Itikadi na Uenezi katika Sekretarieti iliyopita, alisema CCM imedhamiria kuwasafisha wanachama na viongozi wasio waadilifu. Alisema, hiyo ni miongoni mwa mikakati ya wazi iliyopitishwa na CCM mjini Dodoma, wakati ikiwa katika mchakato wa kujivua gamba kulikosababisha Kamati Kuu na Sekretarieti yote kujiuzulu na kuundwa mpya.
    Chiligati alisisitiza kuwa watuhumiwa wa ufisadi ndani ya CCM wajitafakari wenyewe na kuchukua hatua, kinyume na hapo watang’olewa. Pia, alisema ikionekana muda wa kufikia kikao kingine cha NEC ni mbali, mkutano wa dharura unaweza kuitishwa ili hatua za haraka zichukuliwe ili kukiacha Chama kikiwa safi mbele ya jamii. Alisema CCM imedhamiria kuwa na wanachama na viongozi wenye maadili safi mbele ya jamii na ndiyo, msingi wa kujivua gamba ili kusafisha wachafu. “Hatutawavumilia wanachama na viongozi wachafu wanaotumia mgongo wa CCM na vyeo walivyonavyo ndani ya Chama na serikali kujilimbikizia mali,” alisema.
    Alisema ili kufikia malengo hayo, NEC ilipitisha uamuzi wa kuwepo kamati maalum ya udhibiti ili kurejesha nidhamu ndani ya Chama na kwamba, itakuwa na jukumu la kuzuia mpasuko wakati wa uchaguzi. Kuhusu kura za maoni, alisema zitakuwa zikipigwa na wananchi mapema ili kupata muda wa kusikiliza malalamiko, rufani, uchaguzi uliopita CCM haikuwa na muda wa kutosha ndiyo sababu zilijitokeza kasoro nyingi.
    Pia, alisema uchaguzi huo utakuwa na uchujaji wa awali, na kwamba si kila anayechukua fomu atagombea, kwani itakuwa nafasi moja kwa watu watatu, anayeshinda lazima apate nusu ya kura.
    Katika hatua nyingine, Chiligati aliongeza kuwa CCM imepitisha utaratibu wa kutoruhusu mwanachama wake kuwa na vyeo vingi kiutendaji, kwani hali hiyo imesababisha kasoro nyingi.
    Chiligati yupo mkoani hapa katika ziara ya kuitambulisha Sekretarieti mpya ya CCM, ambapo amefuatana na Katibu wa NEC, Itikati na Uenezi, Nape Nnauye, Katibu wa NEC, Uchumi na Fedha, Mwigulu Nchemba na Katibu wa NEC, Oganaizesheni Asha Juma Abdallah.
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nani kwenye chama cha Magamba ni muadilifu?
     
  3. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #3
    May 12, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    So fan kusikia Chiligati naye ni gamba jipya
     
  4. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Upupu mtupu, hakuna jipya.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    May 12, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Anajifurahisha tu huyooo hana lolote
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    May 12, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    dah hali ni tete..CCM ikpambana na mafisadi...wadau hamtaki.
     
  7. Big One

    Big One JF-Expert Member

    #7
    May 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 759
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sound hizoooo tumechoka
     
  8. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #8
    May 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sorry is he a minister ? Hope he's not coz I mix him and mkuchika..names and traits
     
  9. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #9
    May 12, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,550
    Trophy Points: 280
    Moja....mbili.....tano.....kumi wasikilizaji hii ni hatari kama mkutano wa Naibu Katibu Mkuu wa taifa uko hivi kuna siku tunakoelekea watahutubia madereva wao.

    [​IMG]
     
  10. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #10
    May 12, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tunapotezeana muda tu hapa
     
  11. d

    den88 Member

    #11
    May 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huu ni mkutano au kikao? cz iyo idadi ya watu aingi akilini kwangu kama uwo ni mkutano
     
  12. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #12
    May 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Rais Kikwete akimnadi Edward Lowassa mtuhumiwa wa ufisadi wa Richmond na kujilimbikizia mali

    [​IMG]

    Rais Kikwete akimnadi Rostam Aziz (Kagoda) mtuhumiwa wa ufisadi wa Richmond na Dowans

    [​IMG]

    Rais wa nyuma ya pazia Salma Kikwete akimandi Mzee wa vijisenti mtuhumiwa wa ufisadi wa Rada na ndege ya rais

    [​IMG]
    Rais Kikwete akinmadi Amos Makala aliyetimuliwa kwa kutofaa kumshauri
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    May 12, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    They are comrades and long serving public servants...perhaps wanafanana
     
  14. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #14
    May 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,600
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    ukiangalia kwa makini hiyo picha ya Chiligati akiwa Manyoni, sidhani kama hao wananchi walikuwa wakimsikiliza kwa makini, ingawe wengine wamevaa sare za CCM haimaanishi they are supporters, kuna babu ameshika kichwa nadhani anatafakari upupu unaosemwa hapo....
     
  15. k

    kilelema Member

    #15
    May 12, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani jamani CCM mwogopeni Mungu na mjue Mungu hata siku moja halewi yaani mnapambana na mafisadi wakati rais na mwenyekiti wa CCM na mkewe wanawanadi mafisadi?? We Chiligati na Nape mbona mwapambana na ukuta?? Mmetumwa au mnataka mtolewe kafara??? Na wewe Chilly sause mbona watu unaowahutubia hawaonekani na waliopo hawana mpango wa kukusikiliza?? Pole baba Aibu
     
  16. T

    T.K JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ile singo ya siku 90 ime-expire, wanakuja na stori ya mwakani ndo wataondoa mafisadi...he!he!he! Kweli chama cha magamba hali ni mbaya
     
  17. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #17
    May 12, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siasa ngumu kweli kweli! Makeke yale yote ya siku tisini jamaa ameshindwa ku-garner support kubwa hata mashambani? Safari hii wenye mabasi wameogopa kunyofolewa magamba hawajatoa ofa ya kusomba waimbaji kwenye mikutano.
     
  18. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #18
    May 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    huo mkutano ka wa balozi wa nyumba kumi kumi mana watu ni wa kutafuta na tochi
     
  19. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #19
    May 12, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ccm nao mipango yao ni kama ya Tanesco leo hili kesho lile hawaeleweki,wizi mtupu
     
  20. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #20
    May 12, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ccm nao mipango yao ni kama ya Tanesco leo hili kesho lile hawaeleweki,wizi mtupu kwani siku 90 zilipotelea wapi?,acheni kucheza na akili za Watanzania kila siku ujingaujinga tu
     
Loading...