Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chief mangungo wa leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by A-town, Dec 7, 2011.

  1. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Jamani hivi kunatofauti gani kati ya chief mangungo na viongozi wetu wa leo ambao wanapelekwa hotel na kusaini mikataba mufilis kwa taifa
     
  2. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Tofauti yao ni kwamba Mangungo alizaliwa mapema kabla yao.
     
  3. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna tofauti kubwa sana. Chifu Mangungo aliambiwa wanasaini mkataba wa urafiki, kumbe uongo kwani mkataba ulikuwa katika Kijerumani na yeye alikuwa hajui kusoma. Mkapa na first class ya Fasihi ya Kiingereza na Kikwete na shahada yake uchumi wanajua kusoma na Kiingereza na walijifanya kusomea namna ya kufahamu njama za wanyonyaji na mabeberu badala yake wamesaini mikataba ya shanga inayoruhusu kuporwa kwa rasilimali za nchi yetu. Kikwete na mashambenga wake wanasema eti "liwa uliwe." Hata aibu na kujisitahi siku hizi hakupo.
    Kwa ufupi mangungo alidanganywa na alikuwa hajui nini anafanya. Mkapa na Kikwete wao wanapigia chapuo sisi "kuliwa." Aibu mbona aibu!
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,148
    Likes Received: 5,345
    Trophy Points: 280
    bora hata Chief Mangungo wa Msovero alikuwa hajui kusoma wala kuandika.
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mangungo alisainishwa kitu ambacho aliambiwa uongo, hakujua kwamba anadanganywa, lakini hawa wa sasa wanasaini kitu wanachokijua kwa kupewa rushwa za suti.
     
  6. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wapendwa wanajamii,

    Kama ambavyo tunamsoma chifu Mangumgo kwenye historia ya Tanganyika na yale aliyoyafanya,

    "NAPENDEKEZA TUWE NA ORODHA YA MAJINA YA WAHUJUMU UCHUMI WANAOUZA NCHI YETU LEO KWENYE HISTORIA YA TANZANIA".

    Yaorodheshwe majina yao, yaainishwe madhila ya kila mmoja wao na vizazi vyao, watoto wetu wafundishwe kwenye historia. Aibu hiyo itawafanya viongozi wa kitaifa kufanya kazi kwa manufaa ya nchi. Historia hiyo isifungwe na yeyote atakayejiingiza sasa na baadaye kwenye MATENDO HAYO AINGIZWE kwenye orodha.

    Tunayo mengi ya kuandika na mengine yameandikwa humu kuhusu individuals wanaojihusisha na ufisadi unaodidimiza taifa. Tusicheke na nyani, tutavuna mabua.

    Nawasilisha
     
  7. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Heri ya Mangungo wa msovero asiyejua kusoma kuliko hawa wenyenye kupigania uriba tumbo!
     
  8. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wapendwa wanajamii,

    Kama ambavyo tunamsoma chifu Mangumgo kwenye historia ya Tanganyika na yale aliyoyafanya,

    "NAPENDEKEZA TUWE NA ORODHA YA MAJINA YA WAHUJUMU UCHUMI WANAOUZA NCHI YETU LEO KWENYE HISTORIA YA TANZANIA".

    Yaorodheshwe majina yao, yaainishwe madhila ya kila mmoja wao na vizazi vyao, watoto wetu wafundishwe kwenye historia. Aibu hiyo itawafanya viongozi wa kitaifa kufanya kazi kwa manufaa ya nchi. Historia hiyo isifungwe na yeyote atakayejiingiza sasa na baadaye kwenye MATENDO HAYO AINGIZWE kwenye orodha.

    Tunayo mengi ya kuandika na mengine yameandikwa humu kuhusu individuals wanaojihusisha na ufisadi unaodidimiza taifa. Tusicheke na nyani, tutavuna mabua.

    Nawasilisha
     
  9. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2015
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    lakini kwanini huyo Mangungo nae asaini bila kujua kusoma? Inaonyesha kwamba pia alikuwana tama, huwezi kufanya kitu usichojua madhara yake. Ndio maana Nyerere alikataa kuanza kuchimba madini kabla hatujawa na ujuzi na uwezo huo.
     
  10. k

    kayamgo JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2015
    Joined: Feb 5, 2013
    Messages: 835
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Edward Lowassa.
     
Loading...