Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chief Justice Vetting Kenya

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by simplemind, May 4, 2011.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,764
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Vetting of chief justice job applicants live on citizen TV.Interview panel ndio itakayopendekeza majina mawali kwa Rais ili kuteuwa CJ.Very transparent process, haya ndio matunda ya people driven constitution review .
     
  2. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama ni kweli it sounds more transparent on the face of it, japo wanaweza ingia wanamtu wao kbs.... Angalau ni nzuri than our vetting system. Fikiria ya kwetu Jaji Mkuu wa sasa alifanyiwa vetting na kaka yake (kwa maana ya office ya kaka yake) ambae ndie mkuu wa usalama wa Taifa.... Ulitegemea akose.........?
     
  3. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Haya ndiyo mambo yanayotakiwa,last time Kibaki alikuwa bado anota katiba ya zamani kafanya teuzi za kiholela tu.odinga alipomkomalia ikawa kazi kweli kweli

    Kwa kweli napenda staili ya Odinga sana ya kumkurupusha rival wako halafu una-score political credits
     
  4. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kama kuna mtu anaweza kuangalia Cable newz yoyote ya Kenya, Mi naangalia hapa kupitia Citizen Tv!
    kipindi kinachoendelea ni, kuna panel inaendesha interview ya kumsaka Chief Justice.
    Nadhani kwa Tz ndio tumekuwa tunatamani kitu kama hiki,
    Saiv wanamhoji (high court) Judge Mary Ang'awa.
     
  5. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kenyans are very serious na nchi yao na mambo yao...hakuba porojo na usanii sanii kama tulio nao cc hapa. jamaa wametuacha huku tunawatazama
     
  6. n

    nyandulu Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli wakenya wako serious na kazi, hiyo interview ya chief justice nimeiona inarushwa live, hivyo watampata mtu ambae ni compentent sio kama hapa kwenu mtu anaibuka from no where, kenya wanaangalia interglity, anapohojiwa mtu live inawapa nafasi watu kusema competecy na intergrity ya mtu tanzania tujifunze.
     
  7. x

    xman Senior Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayo yote nimatokeo ya kuwa na katiba mpya kwa wakenya, rais hana nguvu ya kumchagua C.J, unlike hapa kwetu ambapo rais ndio amepewa mamlaka ya kumchagua C.J, thus kuna kuwa na muingiliano wa madaraka kati ya main organs of the government.
     
Loading...