Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cheyo hakustahili kuongoza kamati ya matumizi ya serikali.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Byendangwero, Feb 10, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kulingana na mfumo unaotumika katika mabunge ya "commonwealth", mwenyekiti wa kamati ya matumizi ya serikali anapashwa kutoka kwenye chama kilichoshika nafasi ya pili nyuma ya kile kinachounda serikali, ambacho ni CDM. Katika hali hiyo kumteua mtu kama Cheyo, ambaye idadi ya kura zilizopigwa kwa chama chake hazifikii hata asilimia moja, ni sawa na kuinyima sauti ya umma fursa ya kusimamia serikali katika matumizi ya rasilimali ya umma.
     
  2. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    halafu inawezekanaje chama chake kiko Bariadi tu, hakijapanuka nje ya hapo miongo kadhaa sasa. Au akishakwaa ubunge anakuwa amefunga kazi hadi baada ya miaka 5 tena.
    By the way, katibu mkuu wa hicho chama cha Cheyo anaitwa nani?
     
  3. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    knye bold ni mdogo wake yule wa kiume aligombea na chenge akashindwa hiki ni cha cha familia
     
  4. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sio katibu mkuu tu, mimi sijawahi kusikia kiongozi yeyote!!:twitch:
     
  5. S

    Selungo JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,273
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Niwakumbushe tu kwamba, Mh. Cheyo ni mdaiwa sugu wa pesa na madeni ya serikali. Kumbukeni nyumba yake ni moja ya rasilimali zake zilizo kwenye orodha ya kupigwa mnada ili kurudisha fedha za serikali ambazo alizifuja kwenye zabuni zake za ujenzi wa barabara. Jambo hili lilitulia baada ya kuonyesha hisia chanya kwenye mrengo wa utawala uliopo, vinginevyo ilikuwa kila kitu kiende.

    Je, kwa mazingira ya aina hii unategemea ufanisi wa aina gani watanganyika wautarajia katika kuiongoza kamati hii? Bila shaka haihitaji kuwa na digrii kulijua jibu la swali hili.

    Kifupi, tuandike maumivu wakuu.

    Nilikuwepo.
     
Loading...