Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cheyo asimamishwa usemaji kambi ya upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PhD, Jun 15, 2010.

  1. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Leo hii kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni, Mhe. Hamad Rashid Mohamed amemuondoa Mhe. Cheyo kutokuwa tena msemaji wa upinzani katika wizara ya ardhi, nyumba na maendeleo ya makazi na hii inafuatia ukigeugeu wa Cheyo hadi jana akaenda kinyume na wapinzani wenzake kwa kuunga mkono bajeti ya serikali ya CCM
     
  2. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #2
    Jun 15, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    is it true?je kwa mujibu wa Katiba ya Upinzani Hamad Rashid ana mamlaka hayo?na je hata kama angekataa kuunga mkono Bajeti ile je inga add any value kwa mtu mmoja?maana yake waliounga mkono walikuwa 220 na waliokataa 37 tu je kura moja ya Cheyo ingebadilisha chochote?Simtetei Cheyo ila najaribu kutafakari kwa kina kama kweli kumfukuza kutaleta impact yeyote.
     
  3. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Bwana mapesa naye...hahaha, kazi kwelikweli..si muda atakuwa kama mrema.
     
  4. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #4
    Jun 15, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280
    ...kwa wanayemjuwa cheyo wa mwaka 1995 ..hawataon ajabu...daima cheyo amekuwa akila kwa ajili ya usaliti wake....sina uhakika kama anaipenda ccm..laini daima anajulikana kama MPINZANI MASLAHI!!!

    KWA WAnaokumbuka 1995 pale kilimanjaro hotel...tanzanikulikuwa na mhahara mmoja maarufu sana....kwenye mhadhara cheyo kwa kulipwa alienda pale kwa lengo noja tu la kumchokaza mrema....wakati mwenzake lipumba akitoa hoja za maana ...cheyo alifanya kazi kubwa ya ku mu undermine mrema.....hakutoa hoja hata moja dhidi ya ccm..matokeo yakawa mrem akataharuki na kushindwa kuendelea na mtiririko aliokuwa ameaandaliwa na mshauri wake prof .mwasega abaregu...akaanguka kwenye mtego wa cheyo..

    kwenye ule muhadhara aliyefanya vema kuliko wote alikuwa lipumba....mkapa alisomaa tu kila kitu alichoandaliwa na campagne team yake ...wakati huo mkapa alikuwa hajaiva sana kwa siasa za jukwaani....kila kitu alichokuwa akiongea ilikuwa ni lazima asome.....mrema hakufanya vema...lakini cheyo alitia aibu upinzani....kwani hata baada ya mdahalo lipumba na mrema walisusia chakula kwa kudai kuhujumiwa kwenye mdahalo kwa spika zao kutosika vema ....na hata wakati wakiongea kutkea mawimbi redioni........CHEYO ALIWACHEKESHA WAANDISHI WA HABARI PALE ALIPOWAMBIA KUWA YEYE HAWEZI KUSUSA CHAKULA...NI LAZIMA AENDE AKALE MEZA MOJA NA MKAPA......

    KWA WASIOMJUWA Cheyo amekuwa akiishi kwa ujanja ....ni wazi wengi hawajuwi kuwa amepata kupigwa PI Kule swissland........na majuzi nyumba yake imeokolewa kupigwa mnada kimaajabu[so lazima alipe fadhila].....mdogo wake cheyo pia alifaidika na fedha za benki kuu.......

    so sioni kwa nini HAMAD hajaangalia historia na kumuonea huruma.....labda hata huo uwaziri kivuli asingempa!!
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    The title is very deceiving. Cheyo "haja fukuzwa kambi ya upinzani" ni kaondolewa kama msemaji kwa mujibu wa habari yenyewe.
     
  6. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    bora mwanafalfasa umerekebisha. sisi wengine hatujui kinachoendelea, tunapokea tu kilichowekwa mezani na kuanza kujadili..
     
  7. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    TUnachoangalia ni Umoja na one Voice regardless kama kura yake inge-add ama kuto ku-add value.
     
  8. R

    Ramos JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naamini alichofanya Hamad hajaingilia uhuru wa mtu kutoa maoni, bali ameangalia grounds za kutolewa maoni na impact yake katika utangamano kwenye 'kambi' ya upinzani. Ana haki na namuunga mkono....
     
  9. R

    Ramos JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Gender sensitive, I dont think kuna 'katiba ya upinzani'. I stand to be corrected if I thought wrong....
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamani kwani Cheyo hammujui ni ndumila kuwili anachojali ni biashara zake basi upinzani ni subset kwake hana tofauti kabisa na Mrema siku akishindwa ubunge safari ya kurudi CCM itakuwa imewadia.
     
  11. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Hawa ndiyo wale aliowasema Liundi, tusishangae wapo wengi ndani ya upinzani wanatuharibia sana.
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,654
    Likes Received: 9,279
    Trophy Points: 280
    Hamad kaonyesha mfano mzuri wa kuwajibisha wanaoenda kinyume na wanachopaswa kufanya. Action on the spot, hakuna kurembaremba. Kama hata serikali yetu ingekuwa inawawajibisha viongozi wake wanaokwenda kinyume na maadili ya kazi zao palepale bila kusita au kuoneana aibu, nchi ingekuwa mbali na uoza uliopo ungepungua kama sio kwisha kabisa.
     
  13. bona

    bona JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,670
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    maaan kubwa ya kua mpinzani ni ku exploit upungufu kwa serikali ili either ijirekebishe au mwisho wa siku waondoke madarakani ili wapinzani watekeleze pale waliotoka waliposhindwa! sasa kama mpinzani unachukua upande wa ccm unakua maana nzima umeipoteza, kwanza lazima ijulikane hakuna mswada usio na mapungufu hata uwe mzuri vipi, idea ni kwa upinzani kuya point out ili serikali iyarekebishe, unaweza uo muswada overall ni mzuri lakini mapungufu na some concerns lazima upinzani uzi iron out na iyo ndio idea ya kua mpinzani! cheyo has lost that caliber kwa interest zake binafsi, mara nyingi unamuona akicome before kikwete defence hadi unajiuliza, who is cheyo represent!
     
  14. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,097
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    Cheyo loses portfolio for backing budget

    Polycarp Machira
    16th June 10


    The Bariadi East MP, John Cheyo (UDP) was yesterday dropped from the portfolio of shadow minister for Lands, Housing and Human Settlement for supporting the 2010/2011 budget estimates.

    His removal was announced by the leader of the opposition camp, Hamad Rashid Mohamed, when he spoke to reporters here yesterday.

    But Cheyo who talked to journalists later rubbished the decision, saying: "The opposition leader does not have such powers as this was an individual decision."

    It all started on Monday evening when members of parliament were required to vote for or against the 2010/2011 budget estimates tabled by the minister for Finance and Economic Affairs, Mustafa Mkulo.

    Speaker of the National Assembly, Samwel Sitta reminded the legislators that it was time for roll call vote as the minister had wound up his speech.

    Every member of parliament' was called one by one and they were to respond as per their wish.

    Some members of the opposition camp opposed the budget, but when Cheyo's turn came he responded in the affirmative, going against the opposition stand, amid uproarious applause from CCM legislators.

    This did not go down well with the opposition camp which had apparently decided to take collectively vote against the budget.

    In their earlier meeting which Cheyo also attended, they faulted the government budget terming it ‘cheap politics'.

    Addressing a press conference yesterday, Hamad Rashid Mohamed said the opposition reached the decision to relieve the Bariadi MP of his duties as shadow minister, saying this was the second time the legislator had gone against an opposition stand.

    Last year, Cheyo also supported the budget though he later apologized for the stand.

    "We resolved that John Cheyo should take political responsibility for his action, by being moved out of office. We have decided to relieve him of his duties as shadow minister after he failed to respond appropriately," said Hamad Rashid.

    He said the Ziwani MP, Ali Said Salim (CUF) who was until yesterday Cheyo's deputy shadow minister will assume responsibilities in that portfolio.

    Hamad explained that according to the Commonwealth parliamentary rules, party caucuses always come up with one voice, adding that even the ruling party always follows suit and supports the budget in one voice.

    He cited section 15/2 of the parliamentary standing orders that gives him powers to appoint and fire any shadow minister.

    Cheyo who talked to reporters later said he decided to go his way in appreciation of the government acceptance to incorporate his demand to give the Controller Audit General (CAG)'s office some eight billion shillings that were earlier slashed from the estimates.

    The Bariadi MP had sought explanation why the government decided to reduce CAG budget estimates, saying this would deprive the chief auditor with the autonomy to improve his work.

    "How did they expect me to say ‘NO' when money I wanted returned to the CAG budget was returned? They ought to understand that, this is a difficult time; we must all support the government budget," he said.

    He said he has in this parliament requested the government to build bridges in his constituency. Thus he was forced to support the budget as his electorate would ask him: "Where will you get the money to fulfill these election pledges when you disapproved the government budget?"


    THE GUARDIAN
    Cheyo loses portfolio for backing budget
     
  15. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ingekuwa kwa kiswahili ingekuwa nzuri sana hii!Lakini asubuhi TBC wameonyesha malumbano ya wazi kati ya John Cheyo na Hamad, ambayo kibinafsi yamenichukiza na kunihuzunisha sana!We stop fighting a common anemy and rise against each other in public!..inatisha hii!...Ni msambaratiko wa kambi ya upinzani, ambapo CCM wanachekelea sana!
     
  16. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hakuna Upinzani uliyojibizana on public, cheyo si mpinzani bali ni kipandilizi cha sisiemu - uthititisho ni kauli na mwenendo wake tata.

    UDP = CCM tawi.
     
  17. P

    Paul S.S Verified User

    #17
    Jun 16, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Nadhani hilisomo la kujifunza kukubaliana na kutakubaliana na mambo bado lina fanya upinzani waonekane wao kwa wao ni maadui, sidhani kwa kipindi hichi kuanza kutimuana hadharani kuna jenga upinzani, lazima tufike mahali tukubali kutokukubaliana kwetu kwa njia ya vikao. sija ipenda hii
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwani hata hiyo UDP ni chama cha siasa basi! Hakuna vikao, hakuna uchaguzi, Cheyo lazima awe mwenyekiti, mnamkumbuka Jidulamabambasi? Tendwa wala hasemi kitu kwa UDP!
     
  19. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani tunakosea kidogo kumhukumu Cheyo (Mapesa) kwa uamuzi wake wa kuunga mkono hoja. Ni dhahiri kuwa kila Mbunge ana haki ya kutoa mchango wake kulingana na anavyoona na hakuna sheria au kanuni inayomkataza kufanya hivo.

    Tutambue kuwa Upinzani sio kukataa kila kitu kinacholetwa na serikali, bali ni kukosoa kile ambacho hakifai na kuunga mkono kinachofaa na pengine kuipongeza pale inapofanya vizuri.

    Hivyo basi, nionavyo mie Cheyo alitumia haki yake kikatiba kama mbunge kutoa maoni yake na sio lazima yafanane na ya Rashid Hamad au anachotaka Rashid Hamad.

    Hata wabunge wa CCM huwa wanakataa mambo ambayo hayako sawa, Je tutawaita nao ni wapinzani???. Hivo basi nahitimisha kwa kusema "Upinzani sio kupinga kila kitu kinacholetwa na serikali" Tunahitaji kubadilika kifikira
     
  20. senator

    senator JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    [​IMG]

     
Loading...