Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cheti cha degree kikichanika, kikiibiwa, unafanyafanyaje?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ubungoubungo, May 19, 2010.

  1. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wakubwa, hivi certificate ikichanika , mtu anaweza kufanya nini ili apate mpya? je, anaweza kupeleka ile iliyochanika akapata nyingine, na je chukulia mfano umeibiwa begi lenye vyeti vyote, au nyumba imeungua, ndo degree yako imeondoka hivihivi au vipi, kuna uwezekano kupata kipya? how...

    nimeulizwa swali hili na mtu nikashindwa kumjibu kwa uhakika. naomba wenye uelewa mzuri na hili waeleze hapa kwa faida ya wengi. asante.
     
  2. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,783
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Huyo aliyekuuliza kwanza angewasilina na chuo alichosoma. Kwa UDSM original transcript huwa haitolewi, unapewa certified copies of the original. Kwa degree certificate/ leaving certificate unatakiwa pia kutoa copies na ku-certify. Sasa mambo hayo yakitokea sijui inakuwaje? Mwambie aende huko alikomaliza watampa majibu sahihi. Hiki cheti ni chake kweli, kwa nini asiende huko alikomaliza? Nionavyo mimi sio mwisho wa degree - kwani degree yake ipo kichwani kwake!
     
  3. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    amesoma udsm. I don't understand unaposema udsm original transcript huwa haitolewi, ulitaka kusema original certificate au transcript ile inayoelezea somo moja baada ya lingine uliyosoma miaka yote....kwasababu certificate udsm huwa hawaorodheshi masomo uliyosoma.
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwanza kitu kama hicho kinapochanika, kuibiwa au kupotea unatakiwa kwanza ukatoe taarifa polisi (kama ukipoteza passport yako au resident permit kama ni mgeni wa nchi)

    baadae ndo unakwenda ofsi husika (kwa mfano wako ni chuo ulichomaliza) pamoja na karatasi yako ya polisi.

    baadae wakihakikisha kuwa kimeibiwa au kupotea kweli wanakupatia chengine
     
  5. C

    C programming JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    elimu ya bongo c mchezo
     
  6. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    mbona umesema ivyo mkuu??
     
  7. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    maswali mengine bhana.
     
  8. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    unaonekana una stress sana ya maisha...pole mkuu ndio maisha!!
     
Loading...