Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chenji mjini issue, Bank Of Tanzania, whyyyyy????

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bu'yaka, Sep 5, 2011.

  1. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 522
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Ushawahi kushindwa kununua maji ya mia tano kwa sababu muuzaji hana chenji ya elfu mbili? Unataka gazeti muuzaji anakwambia chukua mawili, vinginevyo chenji hakuna.

    Katika pitapita zangu katika nchi za watu sijawahi kuingia dukani hata siku moja nikaambiwa hatuwezi kukamilisha hii transaction kwa sababu eti hakuna chenji.

    Lakini kwa hapa Tanzania chenji ni issue, mpaka masela wameamua kuuza hela barabarani. Hivi Benki Kuu inashindwa nini kuchapisha hizi jelo na buku na masimbe ya 50, 100 na 200 na kuyatawanya kwenye mzunguko wa hela? Inaonekana haya ma elfu kumi kumi yaliyosambaa hayakidhi mahitaji ya mtu wa kawaida na wa chini kwa sababu cash flow ya wengi ni transactions ndogo ndogo. Lakini mafisadi ambao ndio wanatengeneza hizo hela wao wanadunda na mekundu mekundu, hivyo kwao sio tatizo. Wanabaki kuwachimbia mkwara wauza chenji badala ya kutatua kiini cha tatizo.

    Tutajengaje uchumi wa nchi wakati tunajingenezea wenyewe mazingira ya kukinza biashara, what the eff is wrong with BOT?
     
  2. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Umefanya research kweli?
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,693
    Trophy Points: 280
    hes talking from experience...huyu anaelezea hali halisi ilivyo ..
     
Loading...