Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chemsha kidogo akili na hii

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Jomla, Jul 17, 2012.

  1. Jomla

    Jomla Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    CHEMSHA AKILI NA HII
    Nguo inauzwa sh.10000,we huna pesa
    ukaamua kukopa kwa dada yako
    sh.5000 na kwa kaka sh.5000 ukapata
    sh.10000.
    Ukaenda ukapatana na muuzaji kununua kwa sh.9700 ukarudishiwa
    sh.300.Ukaamua kupunguza deni
    hivyo ukatoa sh.100 kwa kaka na
    sh.100 kwa dada na ukabaki na
    sh.100 hivyo ukabakiwa na deni la
    sh.4900 kwa kaka na sh.4900 kwa dada.ukijumlisha unapata sh.9800
    ukiongeza na ile mia ya kwako
    unapata sh.9900.JE MIA IMEKWENDA
    WAPI? Kazi kwenu wakuu.
     
  2. CalvinPower

    CalvinPower JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    sasa kama ulikopeshwa sh 10000 na katika hiyo hiyo hela yao ukarudisha sh 200. inamaana ulikopesha sh 9800/= sawa? yaani ulirudisha sh 100 kwa kaka na sh 100 kwa dada. so hela unayodaiwa ni sh 9800. ukanunua nguo kwa sh 9700. lakini wewe unadaiwa sh 9800 na una mia nenda katafute sh 9700 jumlish na hiyo mia lipa deni. kwanini unaongeza mia niliyobakinayo unatakiwa kutoa. yaani 9800-100 unapata 9700 na ndo deni lako jipya. usijumlishe 9800 na mia NONONONOOOOOOOOOO umekosea hesabu. fanya 9800 ndo deni sasa kama unapunguza tena inamaana unawapa ile mia uliyobaki nayo na deni linabaki kuwa 9700.
     
  3. S

    Saskatchewan Senior Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huwezi kujumlisha deni!
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,370
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    Mambo mazito haya
     
  5. Jomla

    Jomla Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Great thinker _/ vema
     
  6. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mia amechukua mwingulu
     
  7. a

    actus Senior Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja tuunde tume huru itakayo ongozwa na mkaguzi mkuu wa mahesabu ya serikali kuona hiyo mia iko wapi
     
  8. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    9700 -nguo
    200-kulipa deni
    100- nimebaki nayo!
    Total-10000
    solved...
     
Loading...