Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chemsha bongo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by cc_africa, May 31, 2010.

  1. c

    cc_africa Senior Member

    #1
    May 31, 2010
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chemsha bongo. Umepewa dumu 3 zenye lita tofauti- lita nane na lita tano na lita 3. Lita nane inamaji lita 8, lita tano haina kitu,na lita tatu haina kitu. Umeambiwa ugawe maji kwnye lita tano iingie lita nne na lita nane ibaki lita nne. Lita tatu itakusadia kwnye kugawe, utafanyaje?
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    itabidi nisigawe kwa maana huyo mtu aliyenipa anataka kuchanganya akili yangu...ajaze mwenyewe......:behindsofa:
     
  3. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Unaweza usiamini lakini chemsha bongo za aina hii tulikuwa tunapewa tulipokuwa Form I na mwalimu wetu wa hesabu. Anayeipata hupewa senti hamsini (that was 1971). Kwa hivyo tulikuwa tunachemsha bongo kweli kweli ili kupata hizo 50 cents. Mojawapo ilikuwa ni chemsha bongo hiyo hapo ambayo nashangaa baada ya miaka 39 bado inatembea, na sasa imefika kwenye mtandao!

    Hii inakwenda hivi:
    Chukua dumu la lita 3 ujaze na kumimina kwenye lile la lita tano. Jaza tena lile la lita tatu na umimine kwenye la lita tano. Zitaingia mbili na itabaki moja. Shida yako ni hii moja ambayo utaongezea na zile tatu utapata nne kwa nne. Voila!:glasses-nerdy:
     
  4. B

    Baba Mkubwa JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 770
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    1. Weka lita 3 (kutoka dumu la lita 8) kwenye hilo dumu la lita 3, kisha mimina kwenye dumu lita 5
    2. Weka lita 3 ((kutoka dumu la lita 8) ) kwenye hiyo dumu la lita 3, kisha mimina kwenye dumu lita 5, utajaza dumu la lita 5, utabakiwa na lita 1 kwenye dumu la lita 3.
    3. Weka lita 5 (kutoka kwenye dumu la lita 5) kwenye dumu la lita 8. (mimina maji yaliyowekwa kwenye lita 5 kwenye lita 8). Kwahiyo dumu la lita 5 litabaki na 0 litres, na dumu la lita 3 litabaki na 1 litre na dumu la lita 8 litabaki na 7 litres.
    4. Weka lita moja, iliyopo kwenye dumu la lita 3, kwenye dumu la lita 5.
    5. Weka lita 3 kwenye dumu la lita 3 (kutoka kwenye dumu la lita 8, utabakiwa na lita 4 kwenye dumu la lita 8) , na mimina kwenye dumu la lita 5.....utakuwa na lita 4 kwenye dumu la lita 5.

    Vipi hapo mkuu?
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Naona mkubwa umeingia na kutuchemsha? Si mbaya nakupa mji wa ujiji!
     
  6. senator

    senator JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Msaada kwenye tuta..ebwana ninachemsha bongo kama hii ya mdau(unaifanya kwa vitendo kabisa ) ila ipo kwenye my computer na file lipo kwa excel ila inashindwa kufanya attachment! nimeingia kwenye manage attachments nakukesha huko lakin wapi!! Msaada kwa wajuvi km kuna alternative way ya kufanya attachment za kutoka kwenye computer!?
     
  7. c

    cc_africa Senior Member

    #7
    Jun 1, 2010
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jibu ni simple.AKILI YAKUAMBIWA CHANGANYA NA YAKO. Lazi utapata jibu
     
  8. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siku hizi hatusemi chagua mji mzee. Tunasema chagua demu......! te he ta he e eee!!
     
  9. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Nitamimina
     
  10. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo chemsha Bongo inawafaa sana wanaochanganya mafuta..CHAKACHUWA
     
Loading...