Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chemsha Bongo: Eti mia imepotelea wap kwenye manunuzi haya??

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by G spanner, Oct 11, 2012.

  1. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Eti kwa mfano upo sokoni ukapenda nguo ya sh. Elfu kumi (10,000) ila huna hata senti ukakopa kwa dada elfu tano(5000) na kwa kaka elfu tano(5000) baada ya kufika kwa muuzaji ukamuomba akupunguzie na akakupunguzia sh 300 ukanunua kwa elfu tisa mia saba(9700) baada ya kurudi nyumbani ukaamua kupunguza deni dada ukampa mia moja(100) na kaka ukampa mia moja(100) kwahvyo wote wakawa wanakudai 4900 kwa kila mmoja ambapo jumla yake ni elfu tisa na mia nane(9800) ukijumlisha na mia uliyobakiwa nayo inakuwa elfu tisa mia tisa(9900) sasa je ili kukamilisha hesabu ya sh elfu kumi mia inashort je hiyo mia imepotelea wapi?
     
  2. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    ka swali kanachangaja
    ila in accounting view hiyo inaitwa trade discount
    itakuwa imepotelea kwa aliyekuuzia
    dr.discount allowed
    dr.bank/cash
    cr.account receivable
    kama nimekosea niambieni maana nilisha sahau kufunga vitabu!siku hizi tuna sign cheque tu
    naomba aje mwingine na mathematics view!
     
  3. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    ,
    Hkuna hela iliyopotea,hapo ni suala la assets na liability,deni ni liability na hiyo pesa nyingine ni assets,huwezi kuchanganya asset na liability ukapata jawabu.
     
  4. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    its very simple hyo pesa haijapotea wala nini iko ivi chukua hyo pesa ambayo ulinunulia nguo ambayo ni 9700 ukiigawanya kwa mbili ni 4850 ambayo kila m2 alikuchangia katika kununua ivyo ukiizidisha mara mbili unapata 9700 ukijumlisha mia mia uliyoirudisha inakuwa 9900 na ile mia iliyobaki inakua 10000
     
  5. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    sijakupata ndugu yangu dadavua vizuri!
    siunajua hesabu imepita kushoto
     
  6. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Anachosema i believe ni kwamba, mfano mimi nina sh 1 wewe unanidai sh 3, siwezi kuongeza sh 1 yangu niliyonayo kwenye deni la sh 3 ikawa sh 4. Ndo kilichofanyika hapo juu deni ni 4900 kwa kila mmoja ambao jumla wanakua wanakudai 9800 inakuaje unaongeza 100 uliyonayo kwenye deni afu ikawa 9900? Deni la 9800 na sh 100 ulionayo hauwezi viongeza maana hili ni deni hiyo 100 ni hela unayo. Ukiamua kuwapa 100 hiyo wote watabaki wanakudai 9700. Get it?
     
  7. July Fourth

    July Fourth JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 2,118
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Ili swali tayari limo humu. Yamo kama ma5 hivi, meng kiasi kwamba mengine yapo kwenye jukwaa la jokes
     
  8. rangau

    rangau Member

    #8
    Feb 20, 2014
    Joined: May 12, 2013
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwanangu uko juu sana!!!!!!!!
    uko sahihi wengine hamna kitu!
     
  9. jobel

    jobel JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2014
    Joined: Mar 26, 2013
    Messages: 322
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    mkuu umetisha!
     
  10. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2014
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    JF sio tena GT yaani swali lina mwaka mmoja jibu ndio leo.
    Halafu UDSM chuo bora,MZUMBE sijui nini , aaah
     
Loading...