Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chemsha akili!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by ARV, Oct 13, 2011.

  1. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nguo inauzwa sh. 10,000 we huna pesa, ukaamua kukopa kwa dada yako sh. 5000 na kwa kaka sh. 5000 ukapata sh. 10,000. Ukaenda kugalaliza na kununua kwa sh. 9,700 ukarudishiwa sh. 300. Ukaamua kupunguza deni. Ukatoa sh. 100 kwa kaka na 100 kwa dada, ukabaki na 100. Hivyo ikawa una deni kwa kaka 4900 na dada anadai 4900, ukijumlisha ya kaka 4900 na dada 4900 unapata 9800 Ukiongeza na ile 100 ya kwako, inakua 9900. Je, 100 imekwenda wapi?
     
  2. DEVINE

    DEVINE JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    >= =maswali ya namna hii yako mengi kwenye jukwaa hili na majibu yalishawahi kutolewa.Kwa ufupi jumlisha ulicho kitumia kwanza kisha ulichobakiwa nacho
    9700+100+100 kisha 100 uliyonayo mkononi.
     
  3. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    kama hujui jibu si unyamaze? umelazimishwa kuchangia? unaleta hasira zako hapa kisa hujui!!!!
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    let me try.... chukulia deni = - 4,800 unaposema ukiongeza na 100 unamaani + (+100) so - 4,800 + 100 = - 4,700 which is the actual debit!!
     
  5. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mia unayo wewe ha ha ha ha ha a
     
  6. DEVINE

    DEVINE JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante kaka we unajua bwanaa
     
  7. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    HAMNA KITU NAONA JIBU LIMESHINDIKANA.nipeni mji!teh teh.

    Bushbaby: let me try.... chukulia deni = - 4,800 unaposema ukiongeza na 100 unamaani + (+100) so - 4,800 + 100 = - 4,700 which is the actual debit!!
     
  8. yangoma

    yangoma Member

    #8
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo jamaa anamiliki jumla deni sh9800 kwa ile pesa aliyokopa sh 10000 ile alionunua nguo ni sh9700 na ile sh100 aliyo baki nayo .kaka na dada wamepewa sh200 kila mmoja sh100 jumla ni sh 10000mchezo umeishia hapo
     
  9. C

    Cedar Member

    #9
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unayo mwenyewe kaka, ulikopa elf 10, umetumia 9900 yaan 9700 umenunua nguo, mia 2 umewapa dada na kaka so mia 1 bado unayo.
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Maswali ya kitoto hayo.
     
  11. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160

    bwana eeeh mi naona hao jamaa wote wamechemsha its better ukatupa jibu
     
  12. King Octavian

    King Octavian JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 60
    Sio Maswali ya kitoto, ni maswali ya kuamsha akili kama imelala, jaribu mpe mtoto wako kama atakuelewa unaloliongea, safi sana ARV
     
  13. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Kamata mwizi wewe
     
  14. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Karibu Arusha kaka, ila kuna kamvua na baridi balaa!!
     
  15. M

    Msolla Patrick Member

    #15
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna wa2 wawili wamepata hapo juu!
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    aisee

    kweli upumbavu hauna ujazo
     
  17. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,106
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa mmenipa mji Arusha nitawajibia hili swali lililowagonga,
    Kama ulikimbia bookeeping shauri yako, equation ina balance kama ifuatavyo;

    On the asset side kuna cash on hand sh. 100 na nguo uliyonunua (stock) sh. 9,700 total sh. 9,800.

    On the liabilities side kuna deni la dada sh. 4,900 na deni la kaka sh. 4,900 jumla ni sh. 9,800.

    So mizania yetu imebalance, na hakuna mia inayopungua au kuzidi sehemu.

    Na mna bahati mmenipa mji Arusha mngenipa miji kama singida,lindi,ruvuma,kigoma,musoma msingepata kitu hapa.teh teh!

    Bushbaby;Karibu Arusha kaka, ila kuna kamvua na baridi balaa!!
     
  18. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,135
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Mimi navaa nguo za mitumba grade four so ungeniuliza kuanzia sh 3500 kurudi chini ningekupatia jibu fasta.
     
Loading...