Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chembe ya moyo ni nini? Inatokana na nini?

Discussion in 'JF Doctor' started by OSAM, Jun 4, 2011.

  1. OSAM

    OSAM Member

    #1
    Jun 4, 2011
    Joined: May 14, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau hivi majuzi nilishikwa na kama kichomi fulani hapa juu ya tumbo yani katikati ya tumbo na kifua sikulala kabisa usiku wake.

    Sikuwahi kutokewa na hali hii hiyo ndiyo ilikua mara ya kwanza.

    Hata hivyo sikuweza kwenda hospitali kwa sababu nilikua na safari ya muhimu sana. Nilijaribu kuwauliza watu mbali mbali wakawa wananiambia ni chembe ya moyo lakini mimi sijui chochote kuhusu hiyo chembe ya moyo yenyewe.

    Naombeni msaada wenu wadau.
     
  2. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Maumivu hayo ni makali mfano wa nini? Maumivu yalichukua muda gani? Unafikiri ni nini kilipelekea maumivu kupotea?
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    chembe ya moyo ni sharp pain chini ya sternum (hapo mbavu zinapoishia kuungana na tumbo kuanzia,panabonyezeka).inasababishwa na acid indigestion,ni kama dalili za mwanzo za ulcers. lakini kama maumivu ni chini ya titi la kushoto maybe uonane na daktari,inaweza kuwa shida ya moyo (broken heart hahaha)
     
  4. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Detail hazitoshi ndugu yangu.jibu hayo maswali hapo juu
     
  5. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nimekuwa nikisumbuliwa na chembe ya moyo takribani wiki moja sasa.
    kwa anayejua anisaidie jamani.
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,170
    Likes Received: 2,410
    Trophy Points: 280
    mkuu hakuna kitu kinaitwa chembe ya moyo. hayo ni maumivu yanatokea chini ya kifua mithili kama unachomwa na kitu chenye ncha kali.
    hivyo ni vidonnda vya tumbo(peptic ulcers au duodenum ulcers) mara nyingi husababisha maumivu makali chini ya kifua ambayo watu wengi huita chembe ya moyo.
    nakushauri uwahi haraka hospitalini ukapime vidonda vya tumbo kabla havijawa chronic. kwani hiyo unayoita chembe ya moyo ni moja ya dalili za mwanzo.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Tedo yuko sahihi, hiyo ni dalili ya mwanzo kabisa ya ulcers. Stage inaitwa 'acid indigestion'. Epuka kula vyakula vyenye acid nyingi kama ndimu na nyanya. Wahi hospitali, ukipata matibabu mapema itaisha kabisa na utaepuka dhahma ya vidonda vya tumbo.
     
  8. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Usemayo ni sahihi kabisa. Chembe ya moyo ni lugha inayoweza kumisslead mtu lakini ukweli ni kwamba hiyo ni mojawapo ya dalili za ulcers. Suluhisho ni kwenda hospitali haraka ili kupima na hatimaye kupata tiba sahihi.
     
  9. Dunda kwetu

    Dunda kwetu JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafadhali nenda hospital na usingojee hilo tatizo likawa kubwa litakusmbua.muone dr na upate dawa na tumai utapona haraka kwa uwezo mungu
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Vidonda vya tumbo hivyo
     
  11. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ahsante mkuu kwa ushauri mzuri
     
  12. V

    VAMPA Member

    #12
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu nashukuru kwa ushauri na sasa nipo hospt nasubiri majibu kutoka maabara.
     
  13. J

    Johnson2012 Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    salaam ndugu zanguni wana jf naombeni mnisaidie na ushauri wa nini nile, ninywe, au nifanyeje niondokane na hili tatizo nilonalo la kuumwa na chembe ya moyo nateseka sana ndugu zangu nashindwa hata kufanya kazi vizuri! msaada tafadhali.
     
  14. K

    Kituko JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,930
    Likes Received: 1,075
    Trophy Points: 280
    Mkuu hivyo ni vidonda vya tumbo, nenda kafanye vipimo na utapewa dawa kulingana na vipimo
     
  15. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijui maana ya chembe moyo, nieelezee dalili zake au jinsi unavyo umia!
     
  16. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hamna ugonjwa unaoitwa chembe ya moyo. Elezea unajihisi vipi.
     
  17. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 353
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wahi hospitali mweleze Dk lakini ni dalili kuwa acid inazalishwa kwa wingi tumboni mwako jaribu kuepuka kula kwa wingi vitu vyenye asili ya acid na pia jitahidi kunywa maji kwa wingi
     
  18. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,185
    Trophy Points: 280
    labda una angina, ila ungeleta maelezo mazuri
     
  19. mase88

    mase88 JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 245
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    JF doctor's naombeni kujulishwa dawa ya kutibu huu ugonjwa wa wenye maumivu chini ya kifua uitwao chembe maana wengi wanadai kwab:A S confused:paka uchanjwe (kibantu zaidi) inamaana huu ugonjwa ni wa sisi wabantu tu.
     
  20. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Kuchanjwa ni Imani, nenda hospitali wakupime na wajue tatizo ni nini ili upate matibabu.
     
Loading...