Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Charles Taylor found Gulity at The Hague

Discussion in 'International Forum' started by simplemind, Apr 26, 2012.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Judge anasoma hukumu Hague
     
  2. Sashel

    Sashel JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu nimekuwa nafuatilia hii kesi ya Taylor japo mimi sio mwanasheria lakini nimekuwa navutiwa sana na jinsi kesi inavyoendeshwa hasa defensive lawyer Courtenay Griffiths ni makini sana japo hii kesi kushinda si rahisi . Leo hukumu inasomwa live on CNN na Judge Richard Lussick japo yeye Taylor amekana mashtaka yote na kusema yeye ni mwathirika wa njama za wabaya wake.

    Binafsi kwajinsi ya uhalifu na mauaji yaliyofanyika Sierra lione wakati wa utawala wake huyu jamaa ana kesi ya kujibu.
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jahazi lake linazama, haponi kabisa.

    Ushahidi hauko vizuri sana upande wake.

    Viongozi wetu matumbo Yao ya moto, Aliyofanya Taylor na makosa yanayomkabili, ushahidi unavyochambuliwa ni Kama ambavyo viongozi wetu wanafanya.

    ICC itapata wateja wengi sana.
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huyu na george w bush wana tofauti gani? mbona bush hawajamkamata? give me a break!!! waonevu tu hao
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Kwa jinsi ushahidi unavochambuliwa na kuhusishwa na Taylor namini kabisa hata yale mauji Zanzibar yakifanyiwa special court kama hii ya sierra Leone atrocities kweli hapatoki mtu.
     
  6. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Tayari jaji kashasema " he is guilty"
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Marekani wajanja, wao mpaka Leo hawajasaini statute inayotambua mahakama ie ICC, kwa Hali hiyo bush hawezi kushitakiwa. Viongozi wetu walirubuniwa na vihela wakasaini haraka haraka. Kumbe wao ni potential victims.
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hakuna Kiongozi atakayeaki Afrika, tuangalie tu jinsi ya kugonga mlango wa Fatou Bensouda
     
  9. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Taylor ana kesi ya kujibu,sentencing may 30.
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Amepatikana na hatia. Kuwa na kesi ya kujibu ni pale upande wa mashitaka ukimaliza kutoa ushahidi basi mahakama inabidi ichambue ushahidi kuona Kama ushahidi huo umejenga kesi kumfanya mshtakiwa ajitetee

    Mshtakiwa akijitetea nod mahakama unaweza sema amstakiwa ana hatia au la.
     
  11. Sashel

    Sashel JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33



    Usemayo ni kweli viongozi wa Afrika wakiwa naadabishwa namna hii vitendo vya ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka vitapungua sana
     
  12. Sashel

    Sashel JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Wamarekani walijua haya wajiepusha nayo, ukweli ni kwamba serikali zote ni ovu sema zinatofautiana viwango tu vya uovu
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Thanks kwa sahihisho.
     
  14. Sashel

    Sashel JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Sio uonevu hii inaitwa Justice, kusema kwamba Taylor asihukumiwe makosa yake kwasababu Bush nae ana makosa hiyo hoja haina uhai
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Slobodan wa Yugoslavia wakati wa kesi yake kabla ya kufariki aliquestion hii kitu. Aliiomba mahakama ashitakiwe na rais wa marekani.
     
  16. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Taylor is now a Jew
     
  17. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    so hiyo court ina mipaka ipi? ni kwamba lazima kiongozi awe kaua wananchi wake pekee, au akiwa kaiba hela anashtakiwa pia au niaje...mipaka iko mpaka wapi...maana tuna akina mugabe, museven. hapa kwetu zenj walishaua watu, pale magomeni kulishatokea vurugu wananchi wakafa, arusha juzi juzi tu so nataka nijue vikwazo wanavovitumia huko hague kwenye kukamata na kushtaki viongozi. Kumbuka hawa viongozi wanaopelekwa huko ni wale ambao walishapigwa chini na wananchi wao so wanakua sio powerful tena...But having said that sioni haja ya kumkamata kiongozi wa nchi yetu aliyeua watu50 wakati kuna kiongozi wa marekani aliyeua watu zaidi ya 100000 na hakamatwi ndio kwanza anapeta huko texas:A S angry:
     
  18. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #18
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Hivi Christopher Mtikila hawezi kufungua kesi huku, maana yeye ni mzee wa Kesi. Ila siku hizi ni kimya kabisa, amelishwa nini? Yamini au? Wenye taarifa zake watupatie wakuu.
     
  19. Sashel

    Sashel JF-Expert Member

    #19
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Aisee sijui yuko wapi long time sijamsikia...labda ameshavalishwa gamba
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,763
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Wondering why Taylor's trial was conducted by special court for sierra leone and not ICC (permanent tribunal) for crime against humanity? Msaada wanasheria.
     
Loading...