Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chapati

Discussion in 'JF Chef' started by X-PASTER, May 18, 2012.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Chapati


    Vipimo


    • Unga wa ngano mweupe ................... 1 Kilo
    • Samli .............................................. 150gm
    • Chumvi ............................................3 vya chai
    • Maji ya moto yasichemke lakini ........... Kiasi
    • Mafuta Ya Zaituni (olive oil) ................ 4 vijiko vya supu
    • Samli tena ....................................... 200 gms
    • Iliki iliyosagwa ...................................1 kijiko cha chai


    Namna Ya Kutayarisha Na Kupika


    1. Tia unga kwenye sinia au bakuli kubwa lilo na nafasi, changanya na chumvi, mafuta ya zaituni, samli 150g, iliki, mimina maji ya moto kwa kipimo cha kikombe kila unapovuruga unga.
    2. Unga uwe mwepesi unapoganda kuwa donge moja kubwa. Uwache kwa muda wa dakika 20 – 30 ukiwa umeufinika ili unga ulainike.
    3. Katakata madonge makubwa yenye ukubwa wa chungwa ili uweze kutoa kila donge chapati mbili. Ukimaliza hapa weka madonge kwa muda wa dakika 15 ukiwa umefinika bila ya kuingia upepo ndani.
    4. Sukuma donge ukiwa umelimwagia unga mkavu juu, liwe mviringo. Unaweza kutumia kifimbo hata chupa kusukumia madonge ikiwa huna kifimbo juu ya meza au kwenye kibao maalumu cha chapati.
    5. Sukuma donge moja mpaka liwe duwara jembamba.
    6. Paka samli kama kijiko kimoja cha kulia, ukihakikisha umepaka duwara lote.
    7. Kunja lile duwara kama mfano wa kamba, huku unazungusha kama kamba ili iwe ndefu kidogo.
    8. Zungusha ile kamba iwe mviringo. Funika na kitambaa kisafi cha jikoni ambacho kimajimaji kidogo.
    9. Endelea namna hii mpaka umalize madonge yote.
    10. Sukuma chapati iwe mviringo kama nchi 7 hivi
    11. Weka chuma cha kuchomea chapati jikoni moto mdogomdogo.


    Pika chapati kwenye frying pan, moto uwe wa kiasi. Ikiiva upande mmoja na kuanza kufura, geuza upande wa pili. Tumia kitambaa kisafi cha jikoni kupress na kuzungusha zungusha ile chapati. Ikiiva upande wa pili, mimina kijiko kimoja cha chakula cha samli na ugeuze chapati tena, zungusha zungusha kisha mimina nusu kijiko cha kulia cha samli na ugeuze upande wa pili kidogo. Toa chapati uweke kwenye sahani. Ikunje kunje kidogo kisha uifingue vizuri.


    Zipange kwenye sahani huku unazifinika, hapa tayari kuliwa kwa mchuzi au mboga yoyote.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    thanks kwa somo..
    kitu gani kinafanya chapati kuwa ngumu?
     
  3. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    mara nyingi ni ukandaji na kiwango cha maji,unga wa chapati unalainika kwa kukandwa vizuri sio kuweka maji mengi
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Hapa yamekosekana maharage tu

    [​IMG]
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,565
    Trophy Points: 280
    photo msisahau
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,091
    Likes Received: 1,116
    Trophy Points: 280
    darasa zuri
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Ha ha haa......jamaa kafikia KEMPISKI lakinia anakula VYAPATI huku FERI

    [​IMG]
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
  10. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    chapati kwa njegere za nazi, na nyama ya kukaanga au nyama ya kopo.
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Sep 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Mama, hujaacha tu kula njegere za nazi?
     
  12. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    jamaniii napenda chapatiiiii ziwe za kusukumaa.....au kumimina......wallah zinashuka vizuri mauongoni....ladha yake murua mdomoni....cant wait chai time! Thanks to mpishi kwa kunitengenezea appetite:A S 465:
     
  13. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    tena nikishakula sinawi mikono, hope hujasahau, lol! mzima wewe??
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Nisahau tena??? Si ili uwe unanusa harufu yake mda wote...Mie mzima sijui wewe.
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mzima sana tu! MUNGU NI MWEMA!
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Haya mama...nafurahi kusikia hivyo. Mie napita tu. Wasalimi twins.
     
  17. Lilian Masilago

    Lilian Masilago Verified User

    #17
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la chapati zinakula mafuta mengi sana....
     
  18. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    pamoko kaka!
     
  19. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #19
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Jaribu chapati za nazi, mafuta vijiko 2 tu kwa chapati nzima mpaka kuliwa.
     
  20. Fadhili Paulo

    Fadhili Paulo Verified User

    #20
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 3,245
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa sijaliona hili jukwaa, nitakuwa mdau mkubwa hapa, si mnanikaribisha?
     
Loading...