Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Changudoa waongoza kwa kutumia kondomu za kike

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAK, Aug 4, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,870
    Trophy Points: 280
    Changudoa waongoza kwa kutumia kondomu za kike

    2008-08-04 15:54:12
    Na Mary Wejja, Jijini

    Imedaiwa kuwa, idadi kubwa ya wanawake wanaotumia kondomu za kike, ni wale wanaofanya biashara ya kuuza miili yao (machangudoa), ambao wengi wameonyesha kuipokea elimu juu ya matumizi ya zana hiyo kwa furaha.

    Hayo yamebainishwa na Bi.Janeth Shombe, mtoa huduma kutoka kampuni ya T.MARC ambayo inashughulika na utoaji wa elimu kuhusu matumizi ya kondomu, usambazaji wa bidhaa hiyo nchini, na huduma nyingine zikiwemo za uzazi wa mpango.

    ``Unajua idadi kubwa ya wanawake bado hawatumii kondomu za kike ingawa elimu imetolewa kwa wingi...watumiaji wengi wa kondomu za kike ni madada poa (machangudoa), wao tuliwapa elimu na hali inaonyesha wameipokea kwa wingi, `` akasema Bi.Shombe.

    Akasema, pamoja na hali hiyo T.MARC bado inaendelea kutoa elimu kwa wanawake kuhusiana na utumiaji wa kondomu hizo ambazo zinamsaidia kujiamini na kujiwekea usalama zaidi kwa afya yao.

    Akizungumzia kuhusiana na uhaba wa kondomu za kike katika nyumba za wageni, alisema taarifa hizo zimeshawafikia na akasema tatizo hilo linashughulikiwa.

    Hata hivyo Alasiri ilipojaribu kuongea na baadhi ya wanawake kadhaa Jijini kuhusiana na utumiaji wa kondomu za kike, walisema hawazitumii kwa kuwa zinaleta usumbufu wakati wa uvaaji.

    Wengine walidai kuwa wanaona aibu kwenda kuzinunua kutoka kwenye maduka ya dawa.

    ``Mimi sijawahi hata kuiona kondomu ya kike,`` mama mmoja alidai.
     
  2. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ...Wawaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa mwanawane!!!! halafu unataka Kova awafunge hawa????
     
  3. Mhache

    Mhache JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 346
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kondomu za kike ni adimu sana na hazipatikani. Mimi binafsi sijawahi kuziona. Inabidi pawepo na juhudi za makusudi kuzigawa kwa wanawake kwa gharama yoyote ile. Kwa kuanzia ninashauri zingetolewa bure kwani waliowengi wanadai ni ghali mno na ni ngumu au zinasumbua wakati wa kuzivaa.
     
Loading...