Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Changia Maendeleo ya Tanzania - Changia Chadema

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Shalom, May 18, 2010.

  1. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Changia CHADEMA kwa kutuma neno "CHADEMA" kwenda 15710 (Zain na Voda tu)

    Hili si jipya jamani ila nimeona tukumbushane kidogo kuwa nguvu zetu zinahitajika hata kama ni kidogo kidogo kuweza.

    Naona siku za karibuni malaria na mwenzie wako busy sana na vyama vyao vya kijamaa!


    Makadirio ya Bajeti ya Uchaguzi Mkuu 2010
    CHADEMA inakadiria kwamba kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 itatumia kiasi kisichozidi bilioni tano; kiwango ambacho kitahusisha kampeni zote za chama kwa ujumla wake kuanzia kwenye udiwani, ubunge na urais kwa matumizi yote ya uteuzi ndani ya chama pamoja na kampeni zenyewe.

    Hata hivyo, Chama hakina kiasi hicho cha fedha na mikakati inaendelea kuandaliwa na kutekelezwa kwa ajili ya kukusanya fedha kwa wanachama na wapenzi.
     
  2. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    SHALO ndugu yangu ? Unajua watu kama Akina MALARIA SUGU hawaepukiki katika jamii. Wewe tazama hata hujamaliza kuandika meseji yako kasha anza maswali yasiokuwa na kichwa!
     
  3. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pesa zitatumika vizuri ? next
     
  4. MANI

    MANI Platinum Member

    #4
    May 18, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,853
    Likes Received: 874
    Trophy Points: 280
    MS mbona za CCM huulizi matumizi yake?
     
  5. M

    Magezi JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni muhimu kuichangia chadema kwani ndo chama walau kina mwelekeo.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,062
    Likes Received: 5,250
    Trophy Points: 280
    Hapo nitachangia
     
  7. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Transparency ni kitu muhimu sana, kwanini toka ianze michango kwa njia ya simu zimeshapatikana Tsh ngapi?
     
  8. m

    muheza2007 Senior Member

    #8
    May 18, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbowe na Komu watatajirika zaidi mwaka huu. Uzuri wa CHADEMA, hata Mbowe akiiba wala haitwi fisadi maana anakuwa anachukua profit kutoka lichama la baba mkwe.
     
  9. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #9
    May 18, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Bora,ngoja namimi nirushe kikingine kuhus CHADEMA..
     
  10. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    To be honest hii kitu ni biashara nzuri sana.. Bulicanas haiwezi gusa hapa wala Aishi Hotel. Mwisho wa siku watu watafanya wafanyavyo lakini watakao tajirika na Upinzani (T) Ltd. ni viongozi wa juu na CCM ambao wanahakikisha hawa mbuzi bado wanabaki too weak to gain real power..so sisimizi anakula kidogo na Nyangumi nae anakula portion kubwa... And the wheels on the... go round and round.. round and round...
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Asante ngoja nichangie. Simu yangu ina pesa kibao lazima ziishie huko huko
     
  12. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Swali kwa Mods, vyama vingine vinaruhusiwa kuchangisha JF?
     
  13. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #13
    May 19, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hujaelewaka..Hapa ni sehemu neutral na Kulikuwa na sredi za kuchangia CCM na kujiunga na CCJ kwa njia ya simu..Hata wewe kama unachako unaruhusiwa kuanzisha sredi hapa....
     
  14. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wapendwa

    Kama unaweza changia usisite changia kadri uwezavyo!
     
  15. M

    Makfuhi Senior Member

    #15
    May 19, 2010
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kuandika Chadema na kutuma unakatwa kiasi gani?
     
  16. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mpendwa Makfuhi,

    Unakatwa TZS 350/= tu kwa massage na unaweza kuchangia kadri unavyoweza.

    Karibu!
     
  17. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii nime copy na kupaste toka tovuti ya chadema. Kwa wale wasiofahamu.




    Sifa na Masharti ya Mgombea Ubunge​
    [​IMG]
    Je? Watumishi wa Umma wanaruhusiwa kugombea?
    Soma zaidi..
    [​IMG][​IMG]

    Sifa za mgombea Ubunge

    1. Awe raia wa Tanzania​
    2. Awe na umri wa miaka 21 au zaidi​
    3. Awe ni Mwanachama na ni Mgombea iliyependekezwa na Chama cha Siasa​
    4. Awe hajatiwa hatiani na Mahakama yoyote kwa kosa la kukwepa kulipa kodi katika kipindi cha miaka mitano kabla ya tarehe ya Uchaguzi​
    5. Awe anajua kusoma na kuandika katika Kiswahili au Kiingereza​


    Kupoteza sifa za kuwa mgombea

    Kwa mujibu wa Ibara ya 676(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977, hata kama mtu ana sifa zote za kugombea hataruhusiwa kugombea Ubunge kama:-
    1. Ni raia wanchi nyingine; au
    2. Kwa mujibu wa Sheria inayotumika katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imethibitishwa rasmi kwamba mtu huyo ana ugonjwa wa akili; au
    3. Amehukumiwa na Mahakama yoyote katika Jamhuri ya Muungano na kupewa adhabu ya kifo au ya kufungwa gerezani kwa muda unaozidi miezi sita kwa kukutwa na hatia ya kosa lolote, vyovyote linavyoitwa, linaloambatana na utovu wa uaminifu; au
    4. Katika kipindi cha miaka mitano kabla ya tarehe ya Uchaguzi Mkuu amepata kuhukumiwa na kupewa adhabu ya kifungo kwa kosa linaloambatana na utovu wa uaminifu au kwa kuvunja sheria ya maadili ya viongozi wa umma;
    5. Siyo mwanachama na siyo mgombea aliyependekezwa na Chama cha Siasa;
    6. Ikiwa mtu huyo ana maslahi yoyote katika mkataba wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano au Serikali ya Mapinduzi Zanzibar wa aina yoyote iliyowekewa miiko maalumu kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa na Bunge, na iwapo a mekiuka miiko hiyo;
    7. Ameshika madaraka ya Afisa Mwandamizi katika utumishi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano, isipokuwa madaraka ambayo Rais anaweza au anatakiwa kukabidhi kwa Mbunge kwa Mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano, au Sheria iliyotungwa na Bunge;
    8. Kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa na Bunge inayoshughulikia makosa yanayohusika na Uchaguzi wa aina yoyote, mtu huyo amezuiliwa kujiandikisha kama mpiga kura au kupiga kura katika Uchaguzi wa Wabunge;
    9. Ni mgombea Urais au Umakamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
    Masharti ya Mgombea

    1. Awe amedhaminiwa na wapiga kura wasiopungua 25 waliojiandikisha kupiga kura katika jimbo hilo
    2. Awe na dhamana ya Shilingi Elfu hamsini (50,000/=)
    3. Awe amekula kiapo mbele ya Hakimu kwamba anazo sifa zinazotakiwa ili kugombea Ubunge
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    May 20, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    You guys are jokers.

    Mnataka mchangiwe bila kuonesha mchanganuo?

    Uswahili tuuuuuu
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    May 20, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,606
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Kuchangia ni vizuri na tunaviwezesha vyama vyetu, lakini tatizo ni namna hizo pesa zinavyotumika ni vyema vyama vikatangaza kiasi kilichopatikana na matumizi yake. Vyama vikifanya hivyo vitarudisha imani kwa wachangiaji na uchangiaji utaongezeka.
     
  20. Tuntu

    Tuntu JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2010
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No transparency, no accountability,...kweli bongo mambo tambalale.
     
Loading...