Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chami, Mkulo, Mponda, Ngeleja na Maige walionewa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamalundi, Oct 1, 2012.

  1. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Yes. Hawa mawaziri walionewa. Mbona hatujasikia wafanyakazi wa ngazi za chini waliofanya yale madudu wameshughulikiwa. Dr.Kigoda yeye ali "deal" na ekelege tu, halafu santuri ya muziki ikazimika. Balozi Kagasheki tumeona kidogo, japo haitoshi.

    Warning. Mawaziri mliokabidhiwa Wizara zilizokuwa na madudu katika Bunge lililopita msipokuwa makini mtaangukia kwenye kundi la kondoo wa KAFARA katika bunge linalokuja. Shughulikieni hao vijana walio chini yenu ambao ndio chanzo cha matatizo.

    Anzeni kumpa pressure JK afukuze kazi makatibu wakuu wote waliosababisha "fiasco" ile, kisha rungu lishuke kwa watendaji wa Chini. Msipofanya hivyo, CDM watashuhudia mazishi ya CCM, mwaka 2015.

    Nawasilisha.
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu,
    Uwaziri siyo right ni privelage. Kama jinsi kupewa uwaziri kusivyo kupendelewa, kukosa uwaziri haiwezi kuwa kuonewa.
     
  3. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Mkuu naomba unisome vizuri. Wameonewa kwa sababu waliosababisha hayo madudu bado wamo wizarani wanaendelea kupeta na kupika madudu mengine. Mbona hatujasikia kwamba waliosababisha yale madudu wameshughulikiwa? Ndio maana tunasema huu ni uonezi. Na hao mawaziri waliopewa hizo wizara wanatakiwa kuwa makini sana. Vingenevyo, itakula kwao next time. Just wait, time will tell.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Ndio siasa ilivyo..........hakuna uonevu kwa kazi ya kupewa......utaonewa kama uliihangaikia kazi
     
  5. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba wengi walikuwa fixed baada ya kuonekana mitandao yao ya 2015 haisomi ramani mmoja na mkulu. Kama huamini kwa nini G. Mkuchika pamoja na kashfa kubwa kugusa wizara yake hajaondolewa? Je, Jumanne Maghembe ameondoka? Selina Kombani alipinga uwepo wa katiba mpya lakini anapeta. Tatizo ni mitandao mkuu kuelekea 2015. Sijasema hawajala rushwa kwa hiyo wameonewa - hapana. Nimesoma hoja ya kubaki au kuondolewa siyo Rushwa ni mtandao. Unaweza ukala rushwa wazi wazi na ukapeta vile vile. Je, tutafika 2015 salama? Kwa neema ya Mungu, YES, and thati is my prayer.
     
  6. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Mimi Msimamo wangu bado uko palepale. Haiwezekani waziri peke yake tu ndio awajibike wakati waliosababisha hayo madudu bado wanapeta. Basi serikali itamke wazi kuwa Mabadiliko ya baraza la mawaziri yalikuwa ni mabadiliko ya kawaida ambayo hayana uhusiano na "fiasco" iliyotokea bungeni mwezi April. Hapo nitaelewa. Vinginevyo, mimi bado nasema akina Maige na Ngeleja walionewa.
     
  7. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Mkuu, nimekupata. Inawezekana kuna ukweli ndani ya hoja yako. Maana mie nilikuwa najiuliza, hivi matatizo maliasili ni maige peke yake tu? vipi kuhusu Nundu? Wameonewa. Mpaka wengine washughulikiwe ndio nitaamini kwamba hawa jamaa waliondolewa kwa kashfa. Otherwise, akina chami na wachapa kazi wazuri. Fitna na majungu, na mtandao ndio vyanzo vya uonevu huu.
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Kawaida hatuendi hivyo.........ni rahisi kumuwajibisha mwanasiasa(waziri- hana mkataba wa ajira) kuliko mtendaji (ana mkataba huyu)......kwa utuuzima wangu hii ni mara yangu ya kwanza kusikia Mawaziri wakilalamika kuondolewa.......miaka yote haya hufanyika na kuisha kimyakimya tu.....hata Lowassa aliwekwa benchi na Mkapa kwa muda tu (1995-1997)
     
  9. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Kaka, Inawezekana upo sahihi. Lakini kwanini hawa makatibu wakuu na maafisa walioshiriki kuleta ile "fiasco" wasisimamishwe kazi ili kupisha uchunguzi? Mbona Davidi Jairo amesimamishwa kazi hadi leo hii? Mbona Blandina Nyoni amesimamishwa kazi hadi leo hii? Kuna ugumu gani kuwasimamisha kazi hao viongozi wengine? Ndio maana nasema hawa Ndugu zangu akina Ngeleja, Maige, Nundu, Mkulo nk wameonewa.

    NB hao mawaziri wapya wamekali kuti kavu. Trust me. Time will tell.
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwani kunyimwa uwaziri ni adhabu? Wale wabunge wengine ambao hawajapewa uwaziri wako kwenye adhabu? Wewe umeshawahi kuteuliwa na Rais kushika nafasi yoyote? if not, je uko kwenye adhabu?
    Ndio maana nakwambia walipopewa uwaziri walipewa privelage, sasa uwaziri amepewa mwingine, huyo ni zamu yake kupata privelage. Hakuna aliyeonewa, wangekuwa wameonewa iwapo wangevuliwa Ubunge walioupata kwa jasho lao baada ya kunadi sera kwa wananchi sio uwaziri...
     
  11. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    watu washaeka vindumba vyao hawag'oki hata kwa dawa
     
  12. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Kaka, adhabu na kuonewa ni vitu viwili tofauti. Nisome vizuri. Sijasema kwamba hawa jamaa wamepewa adhabu. Nimesema wameonewa. Ndio maana serikali haijachukua hatua yoyote kwa watuhumiwa waliosababisha ile "fiasco" ya April,2012.
     
  13. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160

    Kaka, hakuna cha mzizi wala hirizi. Haya ni matokeo ya "Serikali Dhaifu". Nukuu kutoka kwa J Mnyika.
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kuonewa ni kunyimwa kitu ambacho mtu ana haki nacho. Hakuna mwenye haki ya kuwa waziri, uwaziri ni privelage ndio maana nasema hakuna kuonewa kwenye kunyimwa uwaziri. Rais ana haki ya kikatiba kumpa mtu yeyote wakati wowote uwaziri vilevile ana haki ya kumtoa waziri yeyote wakati wowote kwenye nafasi hiyo. Ukisema hawa wameonewa unaingilia haki ya Rais kufanya maamuzi yake ya kikatiba na unawapa hawa waliofutwa haki wasiyokuwa nayo...
     
  15. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Haya Kaka. Swali. Mbona watumishi wengine waliosababisha yale madudu hawajashughulikiwa?
     
  16. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Msimamo wangu unabaki palepale: ngeleja, chami, nundu, maige nk, wameonewa.
     
  17. M

    Mutakyamirwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 4,851
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    kama mlimsoma vizuri jk alipowa-
    drop mawaziri yao alionesha wazi kuwa wao ha
    hawakuwa watndaji wabaya ila wale wsliochini yao. hataivyo aliahaidi kuchukua hatua dhidi yao mpaka leo hajafanya hivyo.
     
  18. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nadhani ingekuwa vizuri kama ungechambua tuhuma za kila waziri halafu ueleze ni kwann walisingiziwa. Hii si hoja bado.

    Samahani Lakini
     
  19. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Kaka, tupo ukurusa mmoja. Alisema hivyo. Hakuna hatua yoyote iliyochukuliwa hadi sasa. Ndio maana nasema hawa jamaa wameonewa. Panga lingeshuka mpaka kwa watendaji hapo haki ingelikuwa imetendeka.
     
  20. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Kaka, nimesema wameonewa. Sijasema wamesingiziwa.
     
Loading...