Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama ni chetu, serikali ni yetu, bunge letu, na spika ni wetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bigirita, Aug 24, 2009.

  1. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Makamba kasema hiviiii!

    CHAMA NI CHETU, SERIKALI NI YETU, BUNGE LETU, NA SPIKA NI WETU.

    Bandugu, huyu mzee ana-akili timamu?
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Mh. Makamba kasema kipi cha ajabu hapo kuhusiana na hali ya kisiasa Tanzania mpaka unaulizia utimamu wa akili yake?!
     
  3. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    kauli imetoka kibabe hio naona sema siwezi kushangaa manake siwezi kushangaa kauli hio kutoka kwa makamba manake jamaa liropokaji hovyo hovyo tu .
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Chama ni chao, na serikali ni yao, lakini bunge si lao. Na spika si wao. Makamba hajui maana ya demokrasia na usimamiaji wake. Amezoea ubabe ubabe tu. Ndo mananga waliopo CCM hawa.
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii nayo imekaaje?
     
  6. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Anajaribu kujustify kile walichokifanya Dodoma na hata watu wakipiga kelele wao bado wameshika dola na hamuwezi kuwafanya lolote.
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Hajakosea kabisa hapo. Sisi waTZ wa kawaida hatuna chetu hapo kila kitu ni chao. Kama tunadhani bado tuna chetu nadhani sisi ndo itabidi tujiulize kama tuna akili timamu. Kila kitu kipo wazi kabisa.
     
  8. shakidy

    shakidy Member

    #8
    Aug 24, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15
    vyote vya kwao lakini nchi ni yetu. jamani tuikomboe nchi yetu mwakani 2010 chonde chonde, tuwaache wabaki na vyao.
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Aug 24, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukisikia mawazo ya Kidikteta ndio haya!... Inasikitisha sana kuona upeo mdogo wa viongozi wetu ktk maswala nyeti kama haya..
     
  10. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Spika ni mwanachama wa ccm ambacho ndicho kimeshika dola ama serikali kwa maana hiyo sehemu pekee ya kudhibiti nidhamu ya wanachama ni ni kwenye chama kwenyewe.

    Kama mtu anataka Hasizibitiwe awe mgombea binafsi
     
  11. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mimi napenda sana viongozi wa juu CCM wanapolewa madaraka na kutoa maneno kama haya. Hapa wananchi wanakuwa na ufahamu kabisa kuwa wakiendelea kichagua CCM na kuwapa wabunge wengi ni hasara kwa Taifa. Uamuzi ni wao, wasije sema hawakusikia.
     
  12. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #12
    Aug 24, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,560
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Na Ufisadi ni wao
     
  13. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tehetehe

    wewe ni mwananchi? au mwenyenchi?

    angalia usijekuwa unaota ndoto mchana
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Nidhamu ya mwanachama au spika? kama wanataka kudhibiti weanachama wao wanapotekeleza majukumu kwa mujibu wa katiba ya nchi, basi huo na ndio ni mwanzo wa mwisho wa udikteta.

    Lakini sishangai, wanachofanya ni sawa na kukimbiza mwizi ukiwa na mbwa, lakini mbwa mwenyewe umemshikilia mnyororo, sasa mbwa atakamataje mwizi?
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Salute.

    na unapokuwa una-ongozwa na viongozi wa aina hii at least ndani ya chama, tukuite una akili timamu au?
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Aug 24, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    yeah, niliuliza huko nyuma kuwa je kumbe serikali na Bunge siyo mali ya wananchi bali ni vya CCM? Kwa hiyo ndiyo maana wanafanya maamuzi ambayo hayajali interest za nchi.
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Teh teh Teh teh Teh teh Teh teh,
    alisahau kutaja na ufisadi, kuvunja katiba, wizi wa kura, ubabe na kutokuwa na demokrasia ni vya chama chao
     
  18. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mh si ndo hapo!! Kuongozwa nao = kuwakubali
    kuwakubali = kuwasupport
    kuwasupport = ?????
     
  19. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    makamba????????!!!!!!!!!

    kauli zake ni za ajabu ajabu kama rangi ya kinyonga...

    ndio maana alipewa ubunge wa kuteuliwa maana mteuwaji alishajua madudu yake yakiwemo hayo ya kubwatuka bwatuka bila kufanya tathmini ya hao wanaopewa au kufikishiwa ujumbe.

    Inafaa ubunge wa kuteuliwa uondolewe na akina makamba waende nao dimbani ili tujue uwezo wao kujieleza au kusema points ili kukitetea chama kwa hoja na kuzitangaza sera za ccm...
     
  20. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2009
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mliyataka wenyewe, nakubaliana na kauli ya Makamba. huyu sio mtu wa kwanza kwa kutamka maneno hayo, kumbuka Sumaye alipokuwa waziri mkuu akihutubia Moshi alisema hivi "Ukitaka kufanya bihashara isiyokuwa na usumbufu na kusumbuliwa na TRA hakikisha unakuwa mwana CCM!! Kuna tofauti gani na kauli ya Makamba? Hapa maana yake kila kitu wanao uwezo wa Ku-Dictate!! Mpo.

    Ushauri wa kukomesha manano ya jeuri kama haya ni Through "ballot Box"
     
Loading...