Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama gani mbadala kwa CCM?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyami2010, May 21, 2011.

  1. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wapendwa wana JF

    Bila kujali wewe ni chama gani tafadhari nisaidie kujua:
    1. Ni chama gani mbadala kwa CCM hapa Tanzania?
    2. Kwa nini tunasema CCM basi (is it irrepairable)?
    3. Huyo wa kushika usukani, anao ubavu kwa maana ya nguvu watu?
    4. Au tunadanganywa na ushawishi wa mtu mmoja au wawili?
    5. Tunapodadavua haya, angalia chama bila fulani na fulani....., itakuwaje?

    Ndugu zangu: Chama ni watu makini na si bora watu! Bora niwe na wanachama watano (5) makini kuliko wanachama 5,000 ovyo, wagomvi, wahuni na wavuta bangi!

    Ninahisi huko mbele tuendako tunaweza kujikuta tunajuta na kusaga meno huku tukisema; bora.....................kuliko hawa.......................:tonguez:. Watanzania tuchambue mbivu na mbichi mapema, tusifike huko!

    Kwa wenzetu msiopenda kusikia msioyapenda, leteni matusi kama kawa..........:dance:
     
  2. h

    hans79 JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    chama mbadala n tpp maendeleo nenda kajiunge,kama hicho hukijui pana JK SAR1(Jakaya Kikwete Salima RizOne)chagua lako nyama viwili hivyo na vyema vina katiba bomba
     
  3. m

    mndeme JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaelekea hujui hata tulipotoka tulipo na tuendako...............think kwanza ndo upost hiyo thread yako
     
  4. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chama cha maandamano na migomo! Next wiki wanaamia uganda na tarime
     
  5. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna mbadala wa ccm kwasasa ila kijivua gamba kiukweli
     
  6. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mosi, Ni kile chama ambacho watanzania wanakipenda. chama ambacho;
    Pili, Wakitangaza maandamano au mikutano ya hadhara haiwabebi watu kwa malori.
    Tatu Haina tuhuma za ufisadi
    nne, inakubalika zaidi na wasomi kwa sababu wao ndo wanaojua ukweli daima.
    Tano, Viongozi wake wako tayari kutaja mafisadi kwa gharama yo yote bila kuogopa kufa
    Sita, ni kile chama ambacho mafisadi wa CCM wameshindwa kukiweka mifukoni mwao.
    Saba, Chama ambacho watanzania waliikubali sera yake 2010 kikachakachuliwa na usalama wa Taifa
    Nadhani sasa unaweza kupata jibu mwenyewe.
    Wish you a nice day.
     
  7. z

    zamlock JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    unakijua sana sema unataka kupima akili za wana jf watu makini
     
  8. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    MIKAEL P AWEDA, ninakushuru na ubarikiwe sana!
     
  9. m

    mao tse tung Member

    #9
    May 21, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema
     
  10. Nelly

    Nelly Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usijifanye ujui.......ni CHADEMA
     
  11. only83

    only83 JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Akiongea katika tuongee asubuhi kupitia Star Tv,yule msomi wetu wa Redet Dr Bana amesema yeye mpaka sasa ajaona chama mbadala cha kuongoza nchi zaidi ya CCM,nadhani hizi ni dalili mbaya kwa wasomi wetu.Badala ya kuwasaidia watanzania kujua haki zao za msingi yeye anasema hakuna wa kuiongoza hii nchi..
     
  12. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Redet imekua ni taasisi ya wasomi wetu kutafutia vyeo..so sishangai kwa comment yake! Ukimskiliza utaskitika jinsi alivyojenga hoja yake.
     
  13. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,723
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    ...Dr Bana ...umeaibisha wasomi na usomi....,jibu ulilotoa lime base ..kwenye matokeo ya uchaguzi wa 2010..,,,

    Mimi nilidhani umeongea "sasa",ukiwa na Ripoti ya kiutafiri ya sasa......

    Je kwa sasa kwa wimbi la uongozii uliopo Sasa hakuna chama mbadala?
    Kwa mfumko mkubwa huu asilimia ishirini wa bei hakuna chama mbadala...
    Kwa uwezo wa hoja na kiongozi na hata kwa ushauri wanaoutoa kwa serikali ...hakuna chama mbadala...?
    Kwa uchumi huu mbovu?? Kwa migomo hii ??
    Unaongelea nguvu ndogo ya upinzania.....kwenye katiba ya sasa? Tume ya uchaguzi ?

    Nadhani tuna haja ya kuwa na Shaka na maoni ya daktari Bana,,...
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    huenda ameongea kifalsafa zaidi. CDM inaweza kuchukua madaraka lakini ni mbadala wa CCM au na yenyewe itakuwa ni yaleyale ya CCM? CDM imejipangaje kuchukua nchi ama ni kwa sababu tu CCM inaboronga basi watu wakakimbilia CDM? Unaweza kuruka majivu ukakanyaga moto! Tungetambua kwanza muktadha wa neno mbadala.
     
  15. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Redet haijawahi kufanya kazi kwa maslahi ya nchi. Mara zote wamekuwa wakifanya kazi za propaganda kwa niaba ya ccm. Dr. Bana amewekwa pale na ndugu yake Mukandara, ambaye kwa kweli ameshindwa kuiongoza UDSM kama msomi. Mtakumbuka wakati ule wa uchaguzi wa 2005 na 2010 jinsi taasisi hiyo ilivyotumika. Hata hivyo walipata aibu mara zote kwani maeneo yote ya wasomi ccm ilipata kura kiduchu tu za wale walamba magamba.

    Tusimshangae, tumuombee.
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndiyo ubaya wa elimu ya kukariri inayokupa cheti na siyo knowledge, pamoja ma elimu yake yote anashindwa kusoma hata alama za nyakati? Au anaongea kuwafurahisha watu fulani?
     
  17. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu ni kibaraka mkuu wa CCM anatafuta madaraka kwa hali na mali,usomi wake upo wapi,anawaaibisha wasomi wa nchi hii.
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani neno mbadala ni kwamba kuwepo kwa chama kingine madarakani pengo la ccm litaonekana kwa upande wangu litaonekana megative way mfano mafisadi hatutawasikia tena ndani ya serikali wakitamba mitaani kuwa ni wazalendo kwa kujiuzulu, mikataba fake haitakuwepo na iliyopo itafumuliwa upya, migomo na maandamano hayatakuwepo, katiba na sheria ya nchi itafuatwa, bomu linalosubiriwa kulipuka muda wowote litateguliwa (ukosefu wa ajira kwa vijana), siasa za kudanganyana fitna na siasa uchwara havitakuwepo na vitu vingine vingi
     
  19. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #19
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Ingawa daktari hakuzungumza kama mwakilishi wa REDET, tungemshauri ,kuwa kwa kuwa yeye ni Mwenyekiti Mwenza wa REDET, awe anajitahidi kutoa maoni yanayo akisi hadhi na heshima ya taasis hiyo maana kauli yake yoyote anayoitoa inatafsiriwa kuwa ni kauli ya REDET.
    Tufahamu kuwa REDET ya kweli ilikuwa ile ya akina Prof .Baregu , marehemu Prof.Samuel Mushi na wengine.
     
  20. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #20
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Bana hana jipya,ametumia takwimu za 2010 ambazo ni za muda mrefu,kwa nini asingetumia takwimu za Igunga?tusimshangae njaa ndo inamsumbua
     
Loading...