Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama gani kitatikisa uchaguzi mkuu mwaka 2015

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mzambia, Jan 1, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani wanajf naomba kuuliza chama gani kati ya chadema, cuf na nccr kitakuwa mpinzani mkuu wa ccm mwaka 2015 maana chadema kinaanza kuandamwa na mikosi mara zito kabwe mara mbowe mara dk slaa

    nawasilisha
     
  2. m

    mzambia JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Naona cuf hawaandamwi, nccr hawaandamwi, lakini cdm mh!!!!
     
  3. z

    zamlock JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    miaka mitano mingi sana ndugu yangu kubashiri saizi ni ngumu sana coz chochote cha weza tokea kwenye vyamaa migongano ya kuwania nafasi za kuongoza chama
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Jan 1, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hueleweki unapodai kuna mikosi kwa cdm, eti mara Zito Kabwe mara Mbowe mara dr Slaa, kutaja majina ndio mikosi yenyewe?
     
  5. Masaningala

    Masaningala JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 518
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    Ni vigumu kubashiri sasa hivi, kwani katiba iliyoko mchakatoni inaweza kuruhusu vyama kuungana kama ilivyo Kenya. katiba ya sasa hairuhusu vyama kuungana.
     
  6. m

    maarufu Member

    #6
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Geat!
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Ni mapema mno kutabiri hili maana kati ya sasa na 2015 kuna mengi mno (ambayo hatuyajui) yanayoweza kutokea na kubadilisha kabisa mwelekeo wa uchaguzi huo wa 2015.

     
  8. N

    Nonda JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Hii kazi ya unajimu, utabiri imemshinda hata shk. yahya.

    Bora tusubiri tu, tuone mwenendo wa katiba na sheria ya vyama vingi itakuwa na sura gani. baada ya hapo tutaweza kufanya utabiri kama Mzee wetu.

    Migogoro au kutofautiana mawazo,hoja ni ya kawaida katika vyama.
     
  9. Bams

    Bams JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,246
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Labda ungejitahidi kusoma kwenye kamusi ya kiswahili ili kuweza kujua maana halisi ya neno mkosi, maana nahisi pengine haikuwa dhamira yako. Kuwa na mawazo tofauti au kutokukubaliana jambo fulani siyo mkosi. Na kwa ujumla hakuna mahali popote, wala chama chochote katika nchi yeyote ambapo wakati wote watu wote huwa na mawazo sawa na kukubaliana katika kila jambo. Tofauti huwa ni mifumo na taratibu za kufikia uamuzi wa aina moja baada ya kuwa na mawazo tofauti. Hiyo husababisha vyama vingine kuonekana kuiwa na tofauti nyingi na vyama vingine kuonekana kama vile hakuna tofauti ya mawazo wakati wote.

    Kwa sasa CDM ndiyo chenye nafasi ya kutoa upinzani mkubwa kwa CCM. Kama hali hiyo itabadilika mwaka 2015 au la, hiyo itategemea zaidi ni nini kila chama katika hivi ulivyoviataja vitafanya ili kujiimarisha zaidi. Lakini mpaka sasa naamini kuwa CDM bado ndiyo chama kinachoongoza kwa kupendwa na kukubalika kwa watanzania wengi kuliko chama chochote cha upinzani.
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    This discussion is quite pre-mature. We should stop electioneering too early in the year.
     
  11. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakati ndio utasema si vizuri kubashiri...maaana inawezekana hata kati ya vyama ulivyovitaja kisiwepo hata kimoja kama katiba itakuwa na mfumo tofauti na mikakati ya vyama hivyo. japo kati yavyo chochote chaweza kuwa kikuu japo sizani kama ni issue kufikiria ni kipi kitakuwa kikuu maana wewe kama ni CUF shikilia kama ni CDM shikilia Kama ni NCCR shikilia....
     
  12. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kamuulize Shekhe Yahya mzee wa tunguli!!
     
  13. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwanini kuhangaika haya sasa? Subiri muda utakuambia.
     
  14. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tusisubiri chama,tusubiri mtu na sera zake backed up by the histry ndugu yangu.......kwa namna hiyo tutajenga nchi..:yield:
     
  15. N

    Nyota Njema Senior Member

    #15
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama suala la muda mrefu au mabadiliko ya katiba yanaweza kutufanya tusibashiri ni chama gani kina nafasi ya kuchukua nchi, sasa hivi tunaweza, na kwa maoni yangu, kwa mchakato wa kuchukua nchi miaka mitano ni michache sana! Mabadiliko ya katiba ni moja ya hoja zetu za kuweka mazingira ya usawa kwenye shughuli mbalimbali ikiwemo ya uchaguzi huru na wa haki; na miaka mitano ni ya maandalizi tosha ya kujua wapi palienda vibaya mpaka nchi ikaangukia kwenye mikono mibaya wakati tayari wananchi walikuwa wameamka kutoka usingizini kudai mabadiliko.

    Naamini CDM ina nafasi kubwa bila kujali ni nani atasimama kugombea urais wa nchi. Chama hiki kimeanza kuungwa mkono na watu wengi makini, wenye upeo na uchungu na Taifa hili changa linaloliwa na mbwa mwitu wakali wasio na huruma. Sina wasiwasi kwa sababu najua miaka mitano ni michache kufika lengo hilo, lakini ni mingi kutoa nafasi ya kutosha kukamilisha mchakato mzima wa kuwarudishia watanzania nchi yao!
     
  16. k

    kipimo JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 830
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani ni mapema mno kulisemea sasa, ingawa alama za nyakati zinaonyesha dhahiri mwelekeo wa wananchi ktk kuamini nguvu ya umma, miaka mi5 ni muda, mengi yanaweza kuendelea hapa katikati mfano kusajiliwa chama kingine au vingine vikafutwa kabisa, nguvu ya umma inaweza ikafanya makubwa zaidi ikishasambaziwa elimu ya uraia kwa tz yote bara na visiwani. kumbuka katiba mpya ndo itaviweka vyama vyote sawa kwa kuanza, then jitihada binafsi hasa zenye dhamiri ya dhati ya kuondoa kero za wa tz zitavitofautisha vyama hivi kwa hoja ya nguvu ya umma. amini usiamini umma si mchezo!!
     
  17. C

    Chungu_tamu Member

    #17
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi si mtabiri ila historia na mazingira halis yanaweza kutupa picha kamili chama gani kitaongoza.
    Kwanza:mara zote wapinzan wanagombea nafas ya pili ktk matokeo ya uchaguz na si kushika dola.
    Pili:Inategemea CCM watamsimamisha nani?kama itamsimamisha Mkatoliki maaskofu watamuunga mkono na kuwataka wakristo kwa ujumla wao wamchague ili wasitende dhambi na hapo CHADEMA haina chake,sasa kama CDM haina chake chama gan kitawaongoza wapinzan (jibu unalo mwenyewe).Na kama CCM itamsimamisha Muislam CUF haina chake na chama kitakachowaongoza wapinzan wenzake unakijua msomaji maana maaskofu hawatafanya makosa tena kumtangaza hadharan kuwa ni CHAGUO LA MUNGU.Kwa hiyo inategemea na Mgombea wa CCM.
     
  18. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivyo vingine vyote ni vyama mfu au vyama vya ovyo ovyo kama mwanafalsa mmoja hapa nchini alivyowahi tamka, siyo tu kuleta upinzani CDM kinachukua dola sijui hata mmfufue Nyerere CCM kwisha habari yake
    Hata sheikh yahaya analijua hilo, yetu macho
     
  19. S

    Shkh Yahya Senior Member

    #19
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nani amesema kama utabiri umenishinda?!!!
     
  20. n

    ngoko JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    This can correctly be answered by the Magomeni based .... Yahya.
     
Loading...