Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama cha wanasheria tanzania semeni msikike.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Byendangwero, Nov 17, 2010.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nchini mwetu pamoja na viongozi wakuu kula kiapo cha kuilinda katiba kabla ya kuingia madarakani, mara nyingi wamekuwa wakitenda kinyume na katiba hiyo. Mfano mzuri ni wa rais wa awamu ya tatu B.W.Mkapa; wakati akijua wazi kwamba ibara ya 9(c) inasema "kwamba shughuli za serikali zitekelezwe kwa njia ambazo zitahakikisha kwamba utajiri wa taifa unaendelezwa, unahifadhiwa na unatumiwa kwa manufaa ya wananchi wote kwa jumla." Aidha ibara ya 9(j) inasema; "kwamba shughuli za uchumi zisiendeshwe kwa njia zanazoweza kusababisha ulimbikizaji wa mali au njia kuu za uchumi katika mamlaka ya watu wachache." Rais Mkapa alivunja vifungu hivyo vya katiba na vingine vingi chini ya ibara hiyo. Ilitegemewa ya kwamba, suala la serikali kuendesha mambo yake bila ya kuzingatia matakwa ya sheria mama, lingelikikuna chama cha wanasheria nchini, kiasi cha kukifanya chama hicho kujitokeza wazi na kuweka msimamo wake bayana juu ya suala hilo na mengine mengi yanayofanana na hayo. Lakini mpaka sasa chama hicho akijaweza kuonyesha mwelekeo wowote wa kutaka kujihusisha na masuala yanayo husiana na utawala wa sheria hapa nchini. Tufanye nini ili tupate ushiriki wa chama hiki katika suala hili?
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135




    Chama cha wanasheria Tanzania kipo kipo tu, sheria za nchi zinavyurugwa lakini hawasemi chochote.
     
Loading...