Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama cha siasa huwa kinakufa hivi au? inamaana CDM,CUF,TLP na NCCR vimekufa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JF-MBUNGE, Sep 25, 2012.

  1. J

    JF-MBUNGE JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 422
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wandugu tujadili bila jazba ili kuweka maana halisi ya kufa kwa chama cha siasa.

    Kwa nionavyomie chama cha siasa kinakufa pale kinapokiuka misingi yake, kukosa support ya mwananchi na kinapopoteza mwelekeo wake. Nafikirir hii ndio maana kubwa ya kufa kwa chama cha siasa.

    Tufanye Syria kama case study....hivi chama kinachotawala syria bado hakijafa tuu??ingawa kinatawala...je utawala wa mabavu ni uhai wa chama cha siasa.

    Nafikiri kushindwa kwa chama cha siasa kushika dola sio kuwa ndio maana ya kufa kwa chama kama inavyotafsiriwa na waliowengi, CCM ikishindwa kushika dola bado itabakia kama chama cha upinzani na sio kuwa kimekufa mfano ni KANU kenya.

    Tujadili.....
     
  2. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa maelezo yako ya awali ccm ipo kibrah
     
  3. J

    JF-MBUNGE JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 422
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Toa na sabau kakaa ngudu....maana hata mie naona hivyosasa sijui yanapokuja maneno kuwa wanaosubiri kife (yaani wengi) wataanza wao yanatoka wapi wkt tayari kimeingia kwenye kbrah. Inamaana wengi karibia nchi nzima iliyowanyima ushindi 2010 watakufa kabla ya CCM iliyopo kbrah?
     
  4. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sababu ni kuwa kwanza watanzania wameichoka pili ccm hawaishi vituko leo kaka mkubwa kakili chaguzi zao rushwa imetembea sasa nani mwenye akili timam anaweza kumchagua mla rushwa hiyo ni kibrah mbaya zaidi amri jeshi mkuu kashuhudia kisha anacheka badala ya kutoa tamko wakamatwe uoni hiko ni kituko?
     
  5. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mi nilipata uchungu wakati kaka mukubwa akilalamika watu kutishiana bastola kisa wapewe madaraka huku anacheka km vile sio issue sana.
     
  6. t

    tenende JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Chinja chinja ndo imeanza - Ally Zona, Mwangosi, n.k.. Wapinzani wa kweli kaeni chonjo, lazima magamba wadhibiti wapinzani wao kwa nguvu ili waendelee kutawala !
     
  7. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Hivi DP IPO?
     
Loading...