Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama cha kutetea haki za wahasibu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MHASIBU HALISI, Jan 16, 2012.

  1. MHASIBU HALISI

    MHASIBU HALISI Member

    #1
    Jan 16, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Hivi jamani hapa Tanzania kuna chama cha kutetea masilahi ya wahasibu ? Kama kipo mbona hatukisikii ?
    Kwa tafiti nilizozifanya inaonesha watu wanaofanya kazi za uhasibu kwa hapa Tanzania wanalipwa pesa kidogo sana ukilinganisha na unyeti wa kazi wanayoifanya.

    Jamani chama cha kutetea haki za wahasibu hapa Tanzania kipo au hakipo ?
     
  2. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wahasibu wanalipwa kidogo ukilinganishwa na watu wa taaluma ipi. Katika nyanja zipi, Serikalini au sekta binafsi. Wenye CPA au kwa ujumla. Nitarudi baadaye
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Jan 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,033
    Trophy Points: 280
    Tanzania Association of Accountants ni cha kazi gani? Na hiyo NBAA kazi yake ni nini? Hivyo si ndio vyama vya wahasibu hapa Tanzania au mimi sielewi?

    Mkuu tatizo wahasibu wengi wevi ndio maana wanaridhika na mishahara unayosema midogo. Wanajua jinsi ya kuziba mashimo!
     
  4. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Fanya tafiti kwanza kabra ya kuropoka ndg. labda mhasibu wa ofisi yako ndo mnalipa pesa ndogo. Na pia tofautisha kati ya Makarani wa Uhasibu na Whasibu waliothibitishwa na bodi ya Uhasibu.

    Fanya utafiti kwanza Humu pia kuna wahasibu.
     
  5. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mtu anashikilia kasiki la kampuni, wizara, halmashauri, taasisi n.k. kwanini aanzishe chama!
     
  6. MHASIBU HALISI

    MHASIBU HALISI Member

    #6
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Yaani hicho chama ni kama hakipo kabisa kwa maana sijakisikia kabisa !
    kuna Dada mmoja ana degree ya Uhasibu yupo kwenye benki moja binafsi kama mhasibu , eti take home ni laki nne tu ! Hivi hiki kiasi cha pesa kinalingana kweli na majukumu yake ? Halafu muda wa kuingia kazini ni kuanzia saa tatu asubuhi hadi saa kumi na moja jioni !

    Hapa unasemaje kuhusu huu mshahara ? Hawa si ndio wanaosababisha wahasibu waonekane wezi kwa kuwapa mshahara mdogo ?
     
  7. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kwa mshahara wa kihasibu lazma ufanye creative accounting ,hapo ni windowdressing kwa kwenda mbele,yan mtu unakusanya milioni mianane kwa siku alaf unalipwa shlak4,5 mpaka7, makusanyo kwa mwaka inafika bilion40+ alaf par annun unakula mil8 huu ni utapeli. pia mabenk yote yamekaa kinyonyaji tu,ukiijua mishahara ya benki na muda wa kazi kwa siku utadata!
     
  8. FATIE

    FATIE Member

    #8
    Jan 22, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe ndo mhasibu halisi si utakuwa na majibu?
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    we unalipwa sh ngapi?
     
  10. MHASIBU HALISI

    MHASIBU HALISI Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13

    Haha ha ..! Yaani mimi naipenda sana hii fani kwa kuwa ipo kwenye damu haswaa lakini kwa hapa Tanzania naona kama hailipi kabisa, kinachotumika hapa TZ ni ubabe ubabe tu. Siasa imeshika hatamu. Kila sehemu inatumika siasa. Ndo maana wizi hauishi hapa TZ.

    Ikiwa madaktari wanalipwa mpaka laki tisa(9) kwa mwezi lakini wanagoma, iweje mhasibu anaelipwa laki nne(4) kwa mwezi , yaani yupo kazini tu , anaendelea na kazi ? Halafu mbaya zaidi, pesa zinazoingia na kutoka zote anaziona ! Mimi hii Tanzania Association of Accountants hata siioni kazi yake. Labda inafanya kazi kwenye makaratasi tu , kama ilivyo RUBADA.

    Hivi wahasibu wenzangu mnasemaje ? Kwanini tusipindue tu huu uongozi wa Tanzania Association of Accountants uliopo madarakani kwa sasa , kwa maana hakuna unachofanya kutetea masilahi ya wahasibu ! Imefikia mahala mtu ukishamwambia tu kwamba taaluma yangu ni mhasibu, picha ya kwanza inayojengeka kichwani mwake ni kuwa wewe mhasibu lazima utakuwa unaiba fedha !
     
  11. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukijua utapata frustration bure kiongozi wangu, Ni bora usijue na baada ya miaka miwili sitaki tena ajira ntajiajiri
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    ooh! Nilitaka tuanzie kwako utafiti. Lol, kama ni hivyo hali kweli ni mbaya.
     
Loading...