Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chaguzi za CCM: Undugunisation au majina kufanana tuu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwali, Sep 26, 2012.

  1. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nimepitia majina ya walioteuliwa kugombea nafasi mbalimbali za uongozi
    CCM, naona kama kama vile jina langu limekatwa. Lakini nimekutana na
    majina mengi yanafanana hasa surnames kiasi cha kujiuliza kama jina
    langu limekatwa kwa kuwa jina langu la mwisho halifananii kabisa na
    majina mengine kwenye hiyo orodha. Nafikiria kubadilisha jina sasa,

    maana naona CCM na Chadema mtindo mmoja tuu. Kama kule Zanzibar naona
    ni dili kama ukiwa na surname ya Vuai. Pia katika uchambuzi wangu
    inaelekea majina ya kichaga ni machache sana kulinganisha na mengine.
    Sijui kama yamekatwa au wachaga wamehamia kwingine.

    Inawezekana kabisa wagombea hawana undugu wowote maana surnames kama
    Mollel (Arusha) Vuai (Zanzibar) na Wambura (Mara) ni mengi kiasi.
    Lakini kuna majina either wote wanagombea au jina lina uhusiano na
    vigogo wa sasa au wa zamani wa CCM. Baadhi ya majina yanayofanana

    niliyoyakuta kwenye orodha kama yanavyoonekana hapo chini. Majina
    mengi kutoka Zanzibar na Arusha nimeyakata mimi mwenyewe maana
    yanafanana mno lakini inawezekana kabisa sio ndugu.
    Kama umeona
    mengine, ongezea tafadhali.

    Salma Rashidi KIKWETE
    Mwanaisha Halfani KIKWETE
    Mohamed Mrisho KIKWETE
    Ridhiwani Jakaya KIKWETE
    Hawa ni ndugu na Jakaya Kikwete (M/Kiti wa CCM taifa) au ni majina tuu?

    Vita Rashidi Kawawa
    Zainab Rashid Kawawa
    Hawa wana uhusiano wowote na Rashid Kawawa?

    Bayoum Awadhi KIGWANGALLA
    Hamisi Andrea Kigwangalla (mbunge wa Nzega) – coincidence tuu ya
    majina? Hamisi Andrea Kigwangalla kakatwa anyway.

    Saumu Mohamed BENDERA
    Denis William BENDERA
    Stanley J. BENDERA
    Saum Mohamed BENDERA
    Any connection with Joel Bendera hasa huyu Stanley J. BENDERA?

    William John MALECELA
    Anne Kilango MALECELA
    Definitely hapa hakuna ubishi kuwa wana connection na John Malecela

    Lulu Abbas MTEMVU
    Abbas MTEMVU (mbunge wa Temeke) – jina tuu au ni ndugu?

    Ahmed Mustafa NYANG'ANYI
    Uhusiano na Mustafa NYANG'ANYI (alikuwa mkuu wa mkoa wa DSM)?

    Sophia Mnyambi SIMBA
    Ulanga Agathon SIMBA
    Connection na Idd Simba?

    Aisha Omar Kigoda
    Abdallah Omari KIGODA
    Mashallah (God willed it)

    Stanley Haule KOLIMBA
    Ndugu na Horace Kolimba (kiongozi wa zamani wa CCM)?

    Janeth Maurice Masaburi
    Connection yoyote na Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Dk. Didas Masaburi?

    Halima Mohamed MUDHIHIR
    Undugu wowote na Mudhihir Mohamed Mudhihir aka kisiki cha mpingo?

    Abdul Sued KAGASHEKI
    Connection na waziri Khamis Suedi Kagasheki?

    Beatrice Kasanda MASANILO
    Any connection na mchungaji mstaafu Masanilo wa JF?

    Na mwisho, Dalaly Peter KAFUMU (55) (huyu nilisoma kuwa baada ya
    kushindwa ile kesi yake ya ubunge alisema kuwa ataachana na mambo ya
    siasa lakini naona anagombea. A u-turn?

    Narudia tena, kama umeona mengine, ongezea tafadhali.
     
  2. +255

    +255 JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,730
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Tundu Lissu
    Christina Lissu
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160

    Mwali kwanza nikupe pole... Ila tu ukweli wa mambo ni kuwa katika Siasa jina lako linapoashiria wewe ni mtoto ama una Uhusiano na mkubwa fulani basi ni rahisi sana wewe kuwa mkubwa pia. Tumeona hata vile chama kuu pinzani cha CCM kinavofurahia watoto wa wakubwa hao wakijiunga...

    Anafunguliwa headline kabisa... "Mtoto wa Fulani ajiunga", Kazi ipo kwa wale ambao wanataka vyeo na ni watoto wa nobody in the name of politics...
     
  4. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    ridhiwani kikwete na jakaya kikwete ni majina tu wala hawana undugu wowote
     
  5. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Good observation Mkuu.
     
  6. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Uchambuzi wako nimeupenda,inavyoonekana undugunaization upo sana ccm.
     
  7. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Nashukuru sijaona jina la Ndugu zangu na kama wapo nahisi hatuna tabia za kurithishana au usultani wa ccm ya leo.

    Haya yatakishwa tu na ccm tutaizika tena baharini kabisa kuleee Nungwi tuisahau kama tulivyomsahau Osama.
     
  8. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wivu tuuu
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ongeza na nyumba ndogo
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    makongoro - nafasi ya uwenyekiti mara
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Huyu hajarithishwa na mtu yeyote. Katumia nguvu yake mwenyewe kufika pale alipo.
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    aah!watakwambia kama baba ni mwanasiasa basi na mtoto huwa mwanasiasa.kama baba ni mwanajeshi na mtoto huwa mwanajeshi.kama baba ni ccm na mtoto atakuwa ...
     
  13. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usultani wazidi kukua ccm
    bora kwenda upinzani 2
    kuna afadhali!
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kwa nafasi za kugombea hakuna tatizo. Ndio demokrasia hiyo. Jina la mtu lisiwe sababu ya kumnyima haki yake. By the way, watu wanaweza kuwa na majina tofauti na wakawa ndugu.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Hizo hasira sasa sijui utaenda chama gani Chadema nako utakutana Tundu Lissu, Christian Lissu, Philemon Ndesamburo, Owenya Ndesamburo, Mke mkubwa wa Dr Slaa, Rose Kamili Slaa.

    Vipi hawa sio ndugu zako Josephat Manyerere, Vicent Nyerere, Leticia Nyerere.
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    "Nimepitia majina ya walioteuliwa kugombea nafasi mbalimbali za uongozi CCM" ... mkuu, mjadala wa mwali ni 'surnames' zilizopitishwa leo
     
  17. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #17
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Unamuongelea Freeman Mbowe na Mkwe wake Mtei, Mbowe ndio karithishwa cheo.
     
  18. K

    Kigano JF-Expert Member

    #18
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli, kama alivyoenda Zitto, Prof Safari, Sugu, Silinde, nk kule CDM kwakuwa ni wachaga !
     
  19. t

    tenende JF-Expert Member

    #19
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    CCM isiyo na Udini wala ukanda hii hapa:Mawaziri wakuu 10 tangu uhuru 8 kati yao wakristo, J.K. Nyerere, Joseph Sinde Warioba, Cleopa Msuya, Fredrick Sumaye, Samwel John Malecela, Edward Lowassa, na Mizengo Kayanza Peter Pinda na WAISLAMU wawili tu Salim Ahmed Salimu na Rashid Mfaume Kawawa (Hii si bahati Mbaya). CCM NI CHAMA CHA KIDINI!
     
  20. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #20
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkubwa unachana bango kwa hasira natumaini umelisoma na kuelewa na ujumbe umefiua. ULIONA BANGO LIMECHANWA? UJUMBE UMEFIKA !
     
Loading...