Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chafya

Discussion in 'JF Doctor' started by Washawasha, Dec 30, 2010.

  1. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Habari zenu wanajamvi,nilikuwa naomba ufahamisho,hivi ni kwann binadamu tunapga chafya?na je? wanyama nao wanapga chafya.
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kupiga chafya (sternutation) ni kitendo cha utowaji wa hewa kwa nguvu bila ya kutarajia (burst of air), kutoka kwenye mapafu kwa kupitia njia ya pua na mdomo. Kwa kawaida chafya inasababishwa na chembechembe ndogo sana ambazo uleta aina ya muwasho kwenye pua.

    Wakati mwingine chafya inaweza kusababishwa na mwanga mkali wa taa, ukikupiga usoni, au aina fulani ya virusi (mafua), chafya pia upelekea kusambaa kwa aina ya maradhi, ndio maana huwa tunashauriwa tunapotaka kupiga chafya tuzuie kwa kuweka kitambaa karibu na mdomo au kuzuiya kwa kiganja cha mkono.

    Upigaji wa chafya ujumuisha misuri mbali mbali ya kwenye mwili wa binadamu, ikiwemo misuri ya tumbo, misuri ya kifua, dayaflam (diaphragm), vile vile misuri ya koo bila kusahau misuri ya kwenye macho. Ndio maana upigaji wa chafya uendana na ufungaji wa macho.

    Kwa hayo machache ni matumaini kuwa utakuwa umeelewa japo kidogo, sababu za upigaji chafya.
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    NB:
    Wanyama pia upiga chafya.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,725
    Trophy Points: 280
    Mkuu X-PASTER, siku hizi ili kupunguza uwezekano wa kuambukiza wanashauri kama huna kitambaa basi ukunje mkono wako wowote ule ili kukinga pua na mdomo wako ili kupunguza uwezekano wa chembechembe zinazoruka wakati wa kupiga chafya kuwafikia watu wengine na pia kama itatokea kusalimiana na mtu kwa kupeana mikono basi pia uwezekano wa kumuambukiza utakuwa ni mdogo.
     
  6. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2010
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    asante kwa majibu yaliokwenda shule,ila kuna uvumi kwamba mgonjwa mahututi akipiga chafya basi atapona je?kuna ukweli wowote kuhusu hilo.
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Zoezi zuri kwa misuri
     
  8. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Kipi kinakufanya upige chafya????!!, bofya hapa chini

    What Makes Me Sneeze?
     
Loading...