Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yatoa tamko: Hatumtambui Kikwete kama rais

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Njowepo, Nov 15, 2010.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Slaa apasua jipu kuwa hamtambui JK b'se ni result ya uchakachuaji; Mbowe akakazia kuwa ni msimamo wa CHADEMA

    Source: STAR TV news 20hrs

    Na Nation wameandika hivi:

    By FLORENCE MUGARULA, Daily Nation
    Monday, November 15 2010


    In Summary: Chadema says it will not recognise the president elected at what it says were fraudulent elections

    Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo on Monday announced that it would not to recognise President Jakaya Kikwete as a President because of several weaknesses that were recorded during the past general election.

    The former Chadema Presidential candidate, Dr Wilbrod Slaa told the Press that President Kikwete was the product of fabricated election results, which Chadema does not recognise.


    Dr Slaa added that the Presidential results were not allowed to be questioned anywhere after being released by the National Electoral Commission and that his party has no grounds to say anything in the line of the law.


    "I said this before NEC announced the results and we wrote to them trying to explain our complaints but they did not even respond, therefore the only way was to reject the results and not to recognise the President," said Dr Slaa.


    According to Dr Slaa, Chadema has decided not to recognise President Kikwete because the results were fabricated and thus there was no reason to accept him as a President.


    The former Karatu MP added that it was difficult to accept election results which were recorded without adhering to the principles of democracy.


    Another reason behind rejecting the results and not recognising President Kikwete is that the general election was not free and fair.


    "The whole election process was not conducted under conducive environments, we have been warning NEC on this matter but no important measures have been taken on the matter," said Dr Slaa.


    According to Dr Slaa, the matter has been officially handed over to the party (Chadema) so that important measures can be taken for future betterment of wananchi.


    "I am using this opportunity to tell all Tanzanians that I was not satisfied by the results and therefore I do not recognize Mr Jakaya Kikwete as a President, I want Tanzanians to understand this," said Dr Slaa.


    But, when reached for the comments, the Attorney General, Judge Fredrick Werema said the new election Act demands that all complaints be filed in court.


    "I think the law is open on all complaints about election issues, everything is supposed to be filed in court," said the AG.


    On the Chadema's stand over President Kikwete's win, Judge Werema said Chadema's decision was ‘nonsense'. (Ni mawazo na msimamo wa kijinga na kipumbavu kutomkubali Rais)


    Commenting to the matter, the Chadema national chairman, Mr Freeman Mbowe said the party will pressurise for the independence committee to probe the violation of elections principles all over the country.


    Source: Daily Nation
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Kumbe ni tamko lililotolewa kwenye hafla ya kujipongeza kwa uchaguzi ulopita hasa kuongeza idadi ya wabunge
     
  3. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2010
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,017
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    mimi naunga mkono CHADEMA lakini

    Je ni hatua gani zinachukuliwa kufichua kilichofanyika?
    Je, kuna precaution zozote zinafanyika ili wakuu wa Dr Slaa wasillishwe kasa na kumpatia Dr. SLAA KASA?
    Je, What is the way forward?????
     
  4. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Achana na kumtambua mimi simtaki
     
  5. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,524
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Safi saaana. Kwani kumtambua mwizi ni kukubaliana na wizi.
     
  6. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    tamko lao limekuwa baridi na jepesi sana!! mbona CHADEMA mnashindwa kutoa taarifa kamili.. kwa hili mmeniboa! tena sana
     
  7. October

    October JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wamesema ingawa sheria haiwaruhusu kupinga matokeo mahakanani, lakini hivi karibuni watatoa taarifa kamili wakionyesha idadi halali ya kura za raisi katika majimbo (yote) katika kujiandaa kwa uchaguzi wa 2015

    Hata hivyo wamewashukuru watanzania kwa kuwa na imani na chadema kwa kuipigia kura kwa wingi katika uchaguzi huu.
     
  8. W

    We can JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wamesema watakuja na TAMKO rasmi soon. Wanakusanya data!
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Wakaongezea ata kama mmoja wao atateuliwa kuwa waziri hawako tayari kuchangamana na serikali ya uchakachuaji according to Mbowe
     
  10. e

    ejogo JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    what's the way forward then?
     
  11. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Je ni hatua gani zinachukuliwa kufichua kilichofanyika?

    Kamati zinakutana kutoa mchanganuo rasmi wa kilichotokea

    Je, kuna precaution zozote zinafanyika ili wakuu wa Dr Slaa wasillishwe kasa na kumpatia Dr. SLAA KASA?

    Ni issue ya kichama zaidi wakifanya hivyo watakuwa wametusaliti nguvu ya umma itawashukia. NINACHOJUA HAKUNA MWENYE NJAA

    Je, What is the way forward?

    The way foraward

    1. JK hatambuliwi na CHADEMA wala na Dr. Slaa kama mgombea ingawaje watashiriki kwenye shughuli za serikali. Sababu ni NEC kupuuza kusitisha kutangaza matokeo baada ya kuelezwa kasoro
    2. Kupewa nafasi ndani ya serikali haliwezekani
    3. Mchakato wa Katiba ambayo ndiyo kiini cha mataizo umeanza
    4, Wana Chadema wanachama na wapenzi kupitia wawakilishi wao kila ngazi waonyesha utendaji kwa maslahi ya taifa ili wananchi waone tofauti

    Haya maneno nimeyasikia Star TV yakitolewa na mwenyekiti Mbowe. Mimi yamenipa matumaini makubwa kwa sababu nilitaka waseme hivyo
     
  12. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi nani Rais wa Tanzania kwa sasa? Anayetambuliwa na sheria mfu hapendwi na watu na kipenzi chetu Dr Slaa ndiyo hivyo tena sheria zimechakachua!
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ukiwa mnazi wa CCM na si mzalendo halisi lazima umtambue JK
     
  14. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2010
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 789
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hahahahaaha! Kubalini ukweli, hata kama unauma. Si tupo, na bado tupo tupo sana tu. Tuna-watch games....
     
  15. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Viongozi wa Chadema siku za hivi karibuni wamekuwa watu wasio eleweka kutokana na kutokuweka huo wanaosema uchakachuwaji wa kura adharani, kila siku wanasema wanakusanya data tu hatimaye tutafika 2011 pasipo kupatikana hizo data kamili...

    Naona hizi ni dalili za kutufanya tusahau mambo ya uchanguzi na kubaki tukiamini kuwa uchanguzi ulitawaliwa na wizi ..

    Nawataka viongozi wachadema kutoa hilo tamko lao mapema iwezekanavyo ili tutambue huo uchakachuwaji wanaousema, wakishindwa kufanya hivyo hakuna sababu ya kutokumtambua JK.
     
  16. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani na uamuzi wa kutokwenda mahakamani. Katika mabandiko yangu ya nyuma nilieleza suala hili kwa urefu sana na kuonyesha kuwa Mahakama ya Rufaa ilikwisha tamka kuwa kitendo chochote kile cha Tume ambacho kimefanywa kinyume cha sheria kinapingwa. Nilijitahidi kuwasilisha maoni yangu kwa mwanasheria wao lakini inaelekea wamekataa. Inasikitisha.

    Bado ninasisitiza kuwa Mahakama Kuu inabanwa na uamuzi ule wa Mahakama ya Rufaa na hapo ndio ungekuwa uwanja mzuri wa Chadema kuanika ushahidi hadharani. Lakini Wanasheria hutofautiana mbinu za kupambana.
     
  17. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2010
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 789
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nyie wengine mnatokea nchi gani humu duniani!? Waende mahakamani kwa lipi? Wewe unadhani peke yako ndiyo una uchungu, wenyewe hawana? Hakuna cha kuwakilisha mahakamani, maelezo yako uliyotoa yalikuwa ni null and void.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,599
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Wasiishie hapo tu, wasiitambue na hiyo tume ya uchaguzi.
     
  19. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #19
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hiyo kasa ni nini jombaa?
     
  20. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #20
    Nov 15, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    hata mimi simtambui kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
Loading...