Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yatishia kuiumbua CCM - kuweka nje majina ya mawaziri na wabunge waliotaka kwenda CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 11, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    • WAPONDA UTEUZI WA MA-DC

    na Waandishi wetu

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimetishia kuweka hadharani majina ya mawaziri na wabunge ambao walikuwa tayari kujiunga na chama hicho.


    Akizungumza na waandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi wa Uenezaji wa chama hicho, John Mnyika, alisema Chama cha Mapinduzi kisitake kuilazimisha CHADEMA iseme ukweli wote juu ya wimbi kubwa la wana CCM, wakiwemo wabunge na mawaziri ambao wanataka kujiunga nayo.

    Mnyika akijibu taarifa ya CCM iliyotolewa na Katibu wa Uenezi na Itikadi, Nape Nnauye, alisema kuwa viongozi wengi wa chama hicho tawala wanajua mchakato mzima uliokuwepo wa wabunge, mawaziri na wana CCM wengine kutaka kuhamia CHADEMA tangu wakati wa uchaguzi mkuu wa 2010 lakini wakaingiliwa.


    Mnyika aliwataka viongozi wa CCM waseme kama wako tayari kupokea ukweli mchungu wa viongozi wao walio tayari kukihama chama hicho na kujiunga na upinzani “Wasitulazimishe kusema.

    Na kama wanataka waseme kama wako tayari, tufungue boksi, ikibidi hata nitaje majina ya watu na kwa nini baadaye walishindwa kujiunga,” alisema Mnyika.


    Mnyika alisema imekuwa ni kawaida ya CCM kukanusha kila kitu, na kumlinganisha Nape na aliyekuwa Waziri wa Habari wa Iraq chini ya utawala wa Saddam Hussein ambaye alikanusha kila kitu, huku akijua majeshi ya Marekani yalikuwa yamewazidi nguvu.


    “Sisi hatuwashangai wao kukanusha maana hata wakati waliokuwa madiwani wao wanahama kutoka CCM kuja CHADEMA walikanusha hivihivi, lakini leo yako wapi, madiwani kuanzia Arusha mpaka Mwanza huko wamehamia CHADEMA, hivyo hata hili la wabunge na mawaziri atakanusha sana lakini si atulie asubiri aone,” amesema Mnyika.


    Taarifa ya CCM iliyotolewa jana imekanusha madai yaliyotolewa na Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Freeman Mbowe, ambaye mwishoni mwa wiki jana alitangaza katika mkutano mkubwa wa hadhara jijini Arusha kuwa wabunge 70 na mawaziri kadhaa walikuwa tayari kujiunga na chama hicho cha upinzani.


    Nape alidai kuwa maneno hayo ya Mbowe ni uongo kwa vile hakuna waziri au mbunge ambaye yuko tayari kuondoka ndani ya CCM na kwamba yametolewa kwa lengo la kujipatia umaarufu wa bure.


    Hoja ya mauaji

    Akizungumzia tamko la CCM lililotolewa jana kukanusha tuhuma za kuhusika na mauaji, Mnyika alikishambulia vikali chama tawala akidai kimeshindwa, Nape anaficha ukweli juu ya kuhusika kwa baadhi ya viongozi wake na mauaji hayo.

    “Kama angetafakari kabla ya kusema angejua kuwa mpaka sasa viongozi wa serikali wanaotokana na CCM wako chini ya ulinzi wa polisi kuhusiana na mauaji ya Mwenyekiti wa CHADEMA Kata ya Usa River. Lakini pia viongozi na wanachama wa CCM wametajwa kwa majina kuhusika katika tukio la wabunge wa CHADEMA kukatwa mapanga huko Mwanza. Na mpaka sasa wako chini ya uchunguzi wa Jeshi la Polisi Mwanza,” alisema Mnyika.


    Aliongeza kuwa kuna majina ya viongozi wa CCM waliotajwa kuhusika katika vitendo vya mauaji na vingine vya utekaji kwa wanachama na makada wa CHADEMA katika maeneo mbalimbali mathalani wakati wa uchaguzi mdogo wa Kiteto, Busanda, Biharamulo na kwingine.


    Mnyika aliongeza kuwa kama kweli CCM inataka kuonyesha kuwa ina uchungu na inakerwa na wimbi la mauaji ya kisiasa yanayoendelea nchini, basi walizungumze suala hilo katika vikao vyao kuielekeza serikali kutumia sheria ya Inquest Act, sura ya 24 ya sheria za Tanzania ambayo inaitaka serikali kuchunguza vifo vyenye utata.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ni bora Chadema iwataje hao watu, ili CCM isijione kuwa ndio chama cha KIMUNGU hakuna kama CCM Tanzania

    Mawazo ya Nape na Nchemba hayafai kuongoza taifa hili hata kidogo, sijui Rais Kikwete alikuwa anafikiria nini kuwapa

    Vyeo
     
  3. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,427
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Mimi pia ninalo koba la majina kama 7 hivi ila naogopa BAN coz JF Mods sometimes hawapendi CCM ife kifo kibaya
     
  4. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Pole Nape kwa ugonjwa wa degedege unaokukabili
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,438
    Trophy Points: 280
    This is silly and reckless, kama kweli waltaka kutoka kwanini CDM ndio iwataje? Na kulikuwa ba ulazima gani CDM kutaja mpango huo hadharani kabla haujaiva?
     
  6. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    CDM isingesema hadharani maana hata wakitajwa wanaweza wakakanusha na ikaonekana uzushi,hawa Wabunge na mawaziri wangejitaja wenyewe,ila hii kutajwa haina mashiko kabisa
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Bado sijaelewa mantiki ya CDM kuongelea hii hoja hadharani? Freeman Mbowe aliteleza, sasa Mnyika naona ameteleza zaidi? Kwa mtindo huu 'valuable fish' si watapotea? Wajifunze kutofautisha mambo ya siri na mambo ya kuongelea hadharani.
     
  8. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    hapo ndio naona CDM wamebugi step kusema hivyo.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Wakiwataja watakuwa na ushahidi gani mwingine wa ziada kuyuaminisha kwamba walitaka kuhama au ni kuishia tu kutaja basi? Sioni kama kutajana kuna tija yoyote. Wasubiri tu watajitaja wenyewe muda ukifika.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Magwanda yanapojaa jasho hutoa harufu kali sana.
     
  11. M

    Malolella JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna kitu kinaitwa 'political games' sasa hapa naona kuna hako kamchezo na nikawaida kwa wanasiasa. Usipojua kucheza hizo games bac ww c mwanasiasa na hutakubalika.
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hawa wakubwa wetu wakati mwingine hawajiandai na hotuba. Nadhani kule kujaa mno kwa watu kunasababisha waone kama wapo kati ya dunia mbingu!
    Hakika WAJIREKEBISHE!
     
  13. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hakuna haja ya kuwataja kwani wenye akili tunajua "wapenda madaraka" wanaona upepo unaelekea wapi ndo wakafanya booking mapema!

    Kwenye CCm hakuna watu makini, wamekwisha mpaka ameamua kuokoteza akina Kigoda, Mbatia na mapaparazi, kuchukua nafasi, sasa wajiandae kufungasha virago 2012!
     
  14. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #14
    May 11, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Tofauti na mawazo yaliyotangulia mimi nasema, big up Chadema...penye mtama mwingi mwaga kuku! Fikirieni magamba yatakavoshtukiana, kaanza Nape na bado!
     
  15. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    kwishafanya kazi yako tayari!!
     
  16. T

    Thesi JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2012
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    CDM inapaswa kujua kwamba yeyote anayetaka kuhama hatopenda kutajwa kabla hajafanya mwenyewe hivo au kujitokeza kwenye mikutano au ofisi za CDM kujitangaza. Hilo litaonyesha jinsi wasivokuwa makini na hata hao wanaotaka kuhama watawashangaa na kuwaona hawafai.
    Mnyika chondechonde msifanye huo utoto.
     
  17. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Sahihi kabisa. Hakuna uhalali wa move ya namna hiyo.
     
  18. n

    ngaranumbe Senior Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwataja watapotea katika mazingira ya kutatanisha
     
Loading...